Author Topic: ขอความรู้เรื่องการออกแบบ Merger Collector ครับ  (Read 3984 times)

Offline 7020

• Amateur Racer
  • *
ขอโพสต์ 4 รูป มีคำอธิบายดังนี้ครับ
1. กั้นห้องแต่ละสูบไปจนถึงปากทางเข้าเทอร์โบ
2. ไม่กั้นห้อง จากท่อเฮดเดอร์รวบเป็น 4-1 แล้วเข้าห้อง Collector แบบไม่กั้นห้องเข้าเทอร์โบ
3.-4 งานเนียนแบบนี้มีร้านไหนแนะนำได้มั้งครับ

Q - รถผมวิ่งไม่เกิน 6000 รอบ ไม่ติดเวสเกตแยก ระหว่างรูปที่ 1 กับ 2 คือ Merge Collector แบบกั้นห้องแต่ละสูบกับแบบไม่กั้นห้อง อย่างไหนดีกว่ากันครับ หรือจำเป็นอย่างไร
Q - Merge Collector ภาษาไทยมีคำเรียกไหมครับ
เนกาสี ลภเต สุขํ กินคนเดียว ย่อมไม่ได้ความสุข

• *
.
เนกาสี ลภเต สุขํ กินคนเดียว ย่อมไม่ได้ความสุข

• *
.

• *
.

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
กั้นหรือไม่กั้น ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ คาดเดาว่ามีข้อดีเด่นต่างกันออกไป อาจขึ้นอยู่กับตัวเครื่องยนต์เป็นหลักก็ได้

ส่วนร้านทำงานเนียนๆ ผมว่ามีเยอะครับ งานเนียนสวยก็ขึ้นอยู่กับงบด้วย ร้านทำเฮดเดอร์ดังๆ ผมว่าเขาทำได้หมด อยู่ที่ว่าเขาจะรับทำหรือเปล่า

ลองหาร้านดูครับ ถ้าหาไม่ได้ก็เอามาให้ผมทำให้ ขอต้นแบบมาด้วยนะ (ผมไม่ได้เชื่อมเอง ให้ลูกน้องทำ)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
งั้นผมจะขอเอารูปถ่ายไปขอคำแนะนำครับ มีหลายรูป หลายมุมเลย

พี่โอเปิ้ลบ้านอยู่แถวๆ ธนาคารกสิกรหรือเปล่าครับ เพราะเท่าที่นั่งรถผ่านเห็นบ้านที่มีเสาทาวเวอร์สูงๆ อยู่ 2 บ้าน ไม่รู้ว่าบ้านไหน

ผมต้องไปทำงานที่หัวกระบือ เลิกงาน 5 โมงผ่านแถวนั้นประจำครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ด้วยความยินดีครับ

บ้านผมอยู่ซอย 21 ซอยตัน มีบ้านที่มีเสาเทาเวอร์อยู่บ้านเดียวครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride