Author Topic: ขอถามเฮียเรื่องจาระบีที่ใช้กับบูชยูริเธนหน่อยครับ  (Read 3548 times)

นายใหม่_EK

• Guest
จาระบีที่ใช้กับบูชยูริเธนนี่มันใช้เบอร์อะไรอะครับ ตอนนี้บูชตรวปีกนกข้างหน้ามันดังเอี๊ยดอ๊าดๆแล้วอะครับ จาระบีที่มากับกับชุดบูชก็หาไม่เจอแล้ว :(

เห็นเพื่อนบอกว่าที่ home pro หรือ home work อะไรเนี้ยมีจาระบีแทบจะทุกเบอร์เลย เลยว่าจะไปลองหาซื้อมาใช้ แต่ไม่รู้ว่ามันใช้เบอร์อะไร หรือแบบไหนอะครับ ???

เฮียพอมีขอแนะนำบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
: )

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ไม่รู้เฮียไหน ผมขอตอบตัดหน้าก่อน ฮ๋าๆ

จารบีที่ใช้กับบูชยูรีเทนผมไม่รู้เบอร์ ไม่รู้ค่าอะไรเลย แต่ถ้าจะซื้อ ก็ให้ดูแน่ชัดว่า
- มันไม่กัดยาง
- กันน้ำได้ (เอ อันนี้ไม่รู้มีหรือเปล่า ลองๆ ดูละกัน)

ขอแค่สองอย่างนี้ก็น่าจะโอเคแล้ว

แต่สำหรับจารบีเกรดเจ๋งๆ นี้เขาเป็น marine grade คือกันความชื้น กันกรดเกลือจากน้ำทะเลได้ด้วย

ใช้เยอะไหมครับ ถ้าไม่เยอะ ไว้มาเอาที่ผมได้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline นายใหม่_EK

• Amateur Racer
  • *
  • Hello all!
แหะๆ ผมถามเฮียโอเปิ้นแหละครับ ;)
ขอบคุณมากครับเฮีย ผมคงใช้แค่นิดเดียวอะครับ

ว่าแต่เฮียโอเปิ้นอยู่แถวไหนอะครับ อาจจะต้องขออนุญาติไปรบกวน ถ้าหาซื้อไม่ได้อะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมอยู่แถวพระราม 2 ครับ ลงทางด่วนดาวคนองก็ถึงเลย อยู่เชิงทางด่วน

ลองหาดูก่อน ถ้าหาไม่ได้บอกมา และมาเอาได้ เพราะตอนนี้ผมเองก็ไม่มีของ จะเอาก็ต้องบอกพรรคพวก เขาก็จะเอามาให้ผมครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline นายใหม่_EK

• Amateur Racer
  • *
  • Hello all!
ขอบคุณมากๆเลยครับเฮีย

เดี๋ยวลองออกสำรวจก่อนครับ เผื่อมีขาย