Author Topic: ในที่สุดก็เจอจนได้ ดีใจครับ  (Read 4172 times)

Offline green nv #032

• Amateur Racer
  • *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"
       ก้อเป็นคนที่ชอบเรื่องราวที่เกี่ยวกับรถยนต์มากครับ ปกติก้อจะซื้อหนังสือเกี่ยวกับรถมาอ่าน

ชอบดูรถสวยๆได้แต่ดูเพราะตัวเองไม่ค่อยมีตังค์

อ่านสาระความรู้ที่พอจะนำมาใช้ประยุกต์กับรถตัวเองได้

แล้ววันหนึ่งผมได้เห็นหนังสือรถเล่มหนึ่งวางอยู่ที่แผงหนังสือ ก็เลยซื้อมาอ่านดู

หลังจากนั้นผมก็คิดว่าเป็นหนังสือรถที่ถูกใจมากๆครับ

แต่สองเดือนออกครั้งมันทำให้อยากอ่านมากขึ้นไปอีก

หนังสือ racing - club คนเขียนชื่อ O'Pern สำหรับตัวผมคิดว่าเป็นหนังสือที่เยี่ยมมากๆครับ...จากใจ

ช่วยลุ้น ตอนที่คุณ O'Pern บอกว่าเงินเก็บที่จะใช้พิมพ์หนังสือต่อหมดแล้ว...เสียดายมากๆครับ

มีประโยนช์ใช้ได้จริงนะครับ เพราะเทคนิคที่ใช้สายยางเส้นเล็กๆที่นำไปสอดเข้าตรงยางขอบประตู

มันทำให้เสียงลมที่เข้ามาตามขอบประตูเงียบลงไปได้เยอะทีเดียวปัจจุบันก็ยังใช้อยู่

ป.ล.เวลาอารมณ์เสียขับรถช้าสุดๆ เวลาอารมณ์ดีขับรถเร็ว(แบบปลอดภัย) ทุกวันนี้ผมก็พยายามอยู่นะ ;D

วันนี้เจอ web นี้เข้าครั้งแรกก็เลยขอสมัครสมาชิกซะเลย ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ

ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ยินดีต้อนรับครับ ได้เจอกันอีกครั้ง แม้ไม่ได้เป็นนิตยสารกระดาษ แต่อาจปรับเปลี่ยนเป็น E Mag แทน

เงินหมดจริงๆ ครับ หมดแล้วก็จบ แค่ไหนแค่นั้น เหมือนนักพนันที่หมดตัวแล้วก็เดินออกจากบ่อน เดินออกไปแบบหมดอาลัย

เสียใจที่ทำได้ไม่เท่าไหร่ก็ต้องหยุด แต่จะกลับเสียใจซะยิ่งกว่าหากไม่ได้ลงมือทำ

แล้วสักวัน ผมจะกลับมาใหม่

ดีใจที่ได้พบคุณเช่นกันครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *

แล้วสักวัน ผมจะกลับมาใหม่

มั่นใจว่าพี่ทำได้แน่นอนครับ... :)
« Last Edit: April 05, 2005, 08:21:39 am by green nv »
ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
เป็นกำลังใจให้ครับพี่
และก็อย่างที่เคยบอกใว้ก่อนหน้านี้
หากมีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
เรียกใช้มาได้เลย ผมจะถือว่าเป็นการให้เกียรติผมเป็นอย่างสูง
อยากทำงานร่วมกับพี่จริงๆ แค่เป็นส่วนเล็กๆก้ยังดีครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
ยินดีต้อนรับครับ ที่นี่เปิ้น เขาเก่ง เงินหมดแต่ยังมีใจ ต่อสู้และให้ความคิดเห็นได้ตลอด โดยส่วนตัวก็ชอบอยู่แล้ว หล่อดี เพราะผมเป็นตู้ด 55555      55
knock..out

• *

ที่ racing-club มีสาระดีจริงๆครับ มีเรื่องราวน่ารู้ให้อ่านเยอะดี(ไม่เคยรู้จากที่อื่น) แต่ตัวผมเองคง

ไม่ขอแสดงความคิดเห็นอะไรมากนัก เพราะไม่ค่อยมีความรู้อย่างแท้จริง อาศัยใจรักอะไรที่มัน

เกี่ยวกับรถยนต์อย่างเดียวเลย...อิ...อิ...อิ... ;D

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับ แค่จบจาก รร.ช่างกลเท่านั้น เทียบก็ ป.17 ครับ
knock..out