Author Topic: คิดว่าInitial Dอ่าน หรือดูเป็นหนังหนุกกว่ากันครับ?  (Read 4559 times)

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
ผมชอบอ่านมากกว่าอ่ะ ดูเป็นหนังเหมือนมันชักช้าไม่ทันใจไงก็ไม่รู้ พลิกกลับไปดูก็ลำบาก :Pแฮ่ๆ
« Last Edit: November 18, 2004, 03:16:14 am by Mangza »
คนไม่มีฐานะ

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
แล้วแต่รสนิยมอ่ะครับ แต่ถ้าถามว่าอย่างไหนดีกว่า บอกเลยว่า Comic เพราะว่า CG ใน Anime มันไม่ค่อยจะสวยอ่ะครับ (ยกเว้น Stage 3) Stage 4 ผมดูไปตอนเดียวเอง ไม่มีปัญญาหามาดูต่อ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมชอบดูมากกว่าอ่านครับ

ยกตัวอย่าง
เล่มแรกๆ ที่ทาคุมิใช้เทคนิคหย่อนล้อลงท่อเพื่อเพิ่มกริป
- อันนี้ผมอ่านแล้วไม่เก็ทครับ ภาพวาดของการ์ตูนก็มีแต่สีดำๆ มืดๆ ทึมๆ นึกภาพท่อไปว่าเป็นท่อแบบเหลี่ยมไม่มีฝา อ้าว หย่อนลงไปปีกนกก็ครูดพื้นสิวะ แก้มยางก็มีโอกาศฉีกอีกด้วย อะไรทำนองนี้ แต่พอดูหนังแล้วก็เข้าใจดีครับ เพราะเป็นท่อแบบตื้นๆ มีสโลป ลักษณะคล้ายราง มันคือรางน้ำมากกว่าท่อ

อีกฉากก็ตอนที่แข่งกับ MR2 แล้วคู่แข่งใช้เทคนิคเหินฟ้าแซง
- ตอนอ่านนี้ผมหัวเราะเลย เพราติงต๊องมากๆ คิดว่ามันช่างเว่อร์ไร้สาระจริงๆ แต่พอดูหนังแล้วซึ้งเลย ทั้งภาพ เสียง คำพูด ดนตรี เอฟเฟค ทุกอย่างสื่อให้เห็นถึงความเอาจริงเอาจังที่ต้องการชัยชนะ คือทั้งคู่กล้าเสี่ยงตายเพื่อชัยชนะ เพราะว่าพ่อของทั้งคู่ก็เคยเป็นคู่แข่งกัน และเคยแข่งกันบนเขาแห่งนี้มาก่อน !
- ฉากเหินฟ้าแซงนี้ดูหนังเท่านั้นถึงจะเห็นภาพครับ เห็นถึงระดับความสูง และการลงกระแทกของรถ ฯลฯ มาเว่อร์จุดเดียวตรงเหินแล้วไม่พัง เพราะเป็นรถจริงน่ะมันพังไปนานแล้ว ฮ่าๆ

ดูหนังมันกว่าจริงๆ นะ จะบอกให้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
แหะๆ พอดีผมยังไม่ได้ขับรถ ผมเลยยังไม่รู้เรื่องเท่าไร เพียงแต่ผมชอบภาพหนังสือมากกว่าอ่ะครับ ผมรู้สึกมันเป็นศิลปกว่าอ่ะ

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
เป็นเรื่องแรก ที่ชอบตัว animation มากกว่า comic อะครับ ส่วนเรื่องอื่น ๆ ชอบอ่าน comic มากกว่า

palm_dmc

• Guest
 ;Dชอบ ดูมากกว่าคัป เพระไม่แปลผิดเหมือนหนังสือ ผมว่าการ์ตูนเรื่องนี้เป้นเรื่องที่แปลผิด,พิมผิดมากที่สุดเท่าที่เคยอ่านเจอมาเลยคัป  อิอิ ???

Offline More More Tea

• Amateur Racer
  • *
  • MidnighT RacinG คงไม่ไหวหรอก กูง่วง
ผมว่าดูดีกว่าอ่านครับ

มันเห็นอะไรต่อมิอะไรต่อเนื่องกว่า
Smooth Is Fast. นะจ๊ะ