Author Topic: เครื่องยนต์เท่าไรถึงจะเหมาะกับ ดริฟท์  (Read 3159 times)

JorJunJant

• Guest
เครื่องยนต์เท่าไรถึงจะเหมาะกับ ดริฟท์

1600 Auto FR ดรืฟท์ไหวป่ะคับ

JorJunJant

• Guest
ขออภัยคับ ของแก้ไขจาก FR เป็น FF ช่วยตอบหน่อยนะคร๊าบอยากรู้มากๆๆๆๆๆๆ

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
ถ้าอยากรู้มากลองอ่านกระทู้ต่างๆที่หลายๆคนตั้งขึ้นมาน้ะครับ เพราะจะได้ความรู้มากๆ
แต่ถ้าอยากรู้น้อยๆ บอกได้ว่าดริฟท์ได้แค่ ขำๆ  ครับ หรืออย่าเอาไปดริฟท์เลยครับ สงสารเครื่อง สงสารเกียร์ สงสารรถ

อ้อ กระทู้ต่างๆที่ว่าอยู่ไม่ไกลครับ เลื่อนขึ้นเลื่อนลง หาไม่ยาก

ขออำภัยหากตอบไม่ถูกใจ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline moo_noi

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
FF ก็ดริ๊ฟลำบากแล้วนะครับเป็นเกียร์ออโต้คงลำบากเข้าไปอีก
ผมใช้รถ FF ครับ กว่าจาไปเป็นวงมันก็ต้องดึงหลายที ความเร็วสู้รถ FR
ไม่ได้ครับดึงทีนึงช้าลงไปมาก แล้ววงดริ๊ฟก็ไม่กว้างเท่าขับหลัง
แต่ก็ดริ๊ฟได้นะครับลองดูครับเอาใจช่วยย

JorJunJant

• Guest
ขอขอบคุณทุกๆคำตอบและทุกๆคำแนะนำนะครับ  

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถแรงน้อยก็จะเข้าโค้งได้มุมที่แคบกว่า เช่นพวกโค้งยู หรือแฮร์พิน

แต่ถ้ารถท่านแรงมากขึ้น แค่โค้งนิดๆ หน่อยๆ ก็สามารถ "ทำ" รถให้มันดริฟท์ได้แล้วครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride