Author Topic: ขอฝากตัวด้วยครับ  (Read 2732 times)

Offline fuckuman

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ขอฝากตัวด้วยครับ
« on: November 08, 2006, 01:59:20 am »
 :)สวัสดีครับผมเข้ามาเว็บนี้ครั้งแรกรู้สึกว่าให้ข้อมูลกันแบบเต็มๆรู้จริง(ชมจริงๆครับ)ผมเลยขอรบกวนตอบคำถามด้วยนะครับคือที่บ้านเปิดอู่ซ่อมรถย่ายพระประแดงเป็นอู่ธรรมดาไม่ได้แต่งซิ่งอะไรใกล้เรียนจบแล้วอยากจะทำรถ  drif  เองซักคันโดยมีรถอยู่แล้ว 2 คัน  toyota  colola  1997  misubishi  garant  1999  เครื่องเดิมทั้งคู่(หากต้องวางเครื่องใหม่ควรใช้เครื่องอะไร)เป็นรถที่ทีอยู่แล้ว2คัน"ควรเลือกใช้คันไหน"โดยส่วนตัวแล้วอยากใช้  mitsu เพราะรูปทรงที่สวยกว่านิดหน่อยกับทรงรถที่ดูว่าน่าจะทรงตัวดีกว่าแต่รู้ว่ามันไม่เหมาะอยากทราบว่าควรปรับเซทส่วนใดบ้าง ???อย่างละเอียดพอประมาณ(แบบครบชุดเลยนะครับ)ที่อู่ไม่ได้มีความรู้เรื่องนี้อย่างชำชองเป็นคนที่พึ่งหัดเล่นแต่"จริงจัง"สะดวกที่มีช่างกับเครื่องมืออยู่แล้วควรเริ่มต้นฝึกอย่างไร(ปกติขับบ้าบอไปวันๆ)  ไม่ใช่ว่าไม่ได้อ่านข้อความก่อนหน้านี้แต่อยากถามเอาไว้ให้ครบรบกวนพี่ๆช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับขอขอบคุณพี่ๆที่รู้จริงล่วงหน้าเลยนะครับถ้าส่วนไหนเคยตอบไปแล้วไม่เป็นไรครับ(อยากทราบมากๆๆๆๆ) :-\

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re:ขอฝากตัวด้วยครับ
« Reply #1 on: November 08, 2006, 09:21:32 am »
เอ่อ เอางี้แล้วกันครับ

ถ้าพูดเรื่องน่าใช้ 2 ตัวนั้น Galant น่าใช้กว่าครับ โหงเฮ้งดีกว่า วางเครื่องใหญ่ได้ดีกว่า ช่วงล่าง(ฯจะดีกว่า)

แต่ถ้าพูดเรื่องเอามาดริฟท์พอกันทั้งคู่ครับคือ ไม่เหมาะทั้งคู่ครับ (มันรถขับหน้าทั้งคู่ครับ)

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: November 08, 2006, 01:21:41 pm »
หากจะเริ่มแบบมีเป้าหมายจริงจัง แนะนำให้หารถขับหลังมาใช้ครับ จะเก่าหน่อยก็ไม่ว่ากัน

คุณมีพื้นฐานที่ดีเพราะมีอู่อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเป็นอู่ซิ่งหรอกนะถึงจะทำงานได้ดี อู่ไหนๆ ก็ผลิตงานดีๆ ออกมาได้ หากเราตั้งใจทำรถ มีความละเอียดละออ หากขาดเรื่องข้อมูลก็ค้นหาในอินเทอร์เนทได้ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว

คำแนะนำ
- ขายทั้งสองคันและเอาไปซื้อ A31 ครับ จบแบบไม่เจ็บตัว ไม่เปลืองเงิน ไม่หลงทาง พัฒนาฝีมือได้ ต่อยอดได้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline fuckuman

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #3 on: November 08, 2006, 09:31:31 pm »
ขอขอบคุณพี่ๆมากครับที่ช่วยตอบคำถามผมจะลองพยายามทำตามคำแนะนำพี่ๆครับถ้าเป็นไปได้ก็จะซื้อรถมือสองขับหลังซักคันมาทำดีกว่าผมก็ว่าน่าจะเป็นแบบที่พี่ๆบอกคือตอนแรกกะจะฝืนแต่เชื่อพี่ๆดีกว่าเร็วๆนี้(ไม่รู้ทำไมผมถึงเชื่อใจพวกพี่ๆจัง)แล้วผมจะกลับมารบกวนพี่อีกนะครับพร้อมรถใหม่ ;D(เอาจริงนะเนี่ย)ผมจะพยายามศึกษาให้มากครับหากมีการแข่ง  หรือ อบรม ก็จะหาโอกาสไปดูให้มากที่สุด รบกวนช่วยแจ้งข่าวคราวให้ทราบด้วยนะครับ อยากไปมากๆจะคอยติดตามครับ
ด้วยความนับถือ

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #4 on: November 09, 2006, 11:31:09 am »
ซื้อดีเอ็กส์ครับ

ดีเอ็กซ์ครองโลก

ขายนะเอาไหม?

ล้อเล่ง  ;D