Author Topic: Cerfiro ความเร็วที่ 100 km/hr. รอบวิ่งไปถึง 3000 รอบ เป้นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ  (Read 2581 times)

Offline Nok

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Cerfiro ความเร็วที่ 100 km/hr. รอบวิ่งไปถึง 3000 รอบ เป้นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ ใช้ A31  เครื่อง 12v ตัวเดิม  ตอนนี้กินน้ำมันอยู่ที่ประมาณ  7 km/ลิตร
มีอะไรผิดปกติหรือเปล่าครับ

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
อยู่ที่ว่าคุณใช้เกียร์อะไรด้วยคับ ถ้าเป็นเกียร์หนึ่ง นั่น...ผิดปกติแน่นอน!

...ไม่รู้คับ ผมเข้ามาดู รอพวกพี่ ๆ เค้ามาตอบก้อแล้วกัลล

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
ของผม...
เกียร์ 5 ความเร็วที่ ~120-130 km/hr. รอบวิ่งไปถึง ~3500 รอบ...น่าจะปกติเนอะ
~9-10 โล/ลิตร น่าจะได้

คิดว่า ผิดปกติ ที่ 7 km/ลิตร นี่แหละ ติดไฟแดงบ่อยไปหรือป่าวคับ อิอิ ;D