Author Topic: อยากรู้จังBenz 300E ปี 93 เอามาดริฟได้ป่ะ???  (Read 4246 times)

Offline pkwgame

• Amateur Racer
  • *
  • อยากได้ S15 !!!
พ่อยกให้อ่ะคับ

พอดีอยากดริฟ (เครื่อง ช่วงล่าง "เดิมๆ" หมดเลยครับ)

ถ้าเอามาวางเครื่องใหม่ เซ็ทโช้ค เซ็ทไรใหม่หมด พอจะเอามาดิฟได้ป่ะคับ

ถ้าดริฟได้ เอาเครื่องไรดี แล้วต้องมีเทอโบมั้ย อยากรู้ๆ ลองถามดู เผื่อมีงบจะได้เอาไปทำมาไถลเล่นกะเขามั่ง
Anythings Can Happen.....

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
I don't know about drift but the car is too heavy and no power to do anything.  Better wait and get something else.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ดริฟท์ได้ครับ สวยด้วย อยากเห็นเร็วๆจัง
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
วิธีทดลองดูว่ารถเราพอจะเล่นได้ไหม ทำดังนี้ครับ

ลองทำโดนัทดู

ถ้าทำได้ง่าย หมู สบาย นั้นคือรถพร้อมแล้ว คนก็มีพื้นฐานดี พอเริ่มได้
ถ้าทำได้ แต่ยากหน่อย คือคนพอได้ แต่รถยังไม่พร้อม
ถ้าทำไม่ได้เลย คือเป็นไปได้ว่ารถไม่พร้อม และคนอาจไม่พร้อมด้วยก็เป็นได้
ถ้าทำล้อฟรีได้ง่าย แต่คุมรถไม่ได้ แปลว่ารถพร้อม แต่คนไม่พร้อม

MB รุ่นนี้ตัวหนักแรงน้อยครับ จะเอามาดริฟท์ก็เหนื่อยตรงหาของแต่ง ครั้นพอแต่งเสร็จ ก็ใช่ว่าจะดริฟท์ได้ดีเท่าพวกรถญี่ปุ่นตัวเบา

หากเล่นดริฟท์ในไทย แนะนำรถญี่ปุ่นขับหลังที่พอหาของแต่งได้เท่านั้นครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
... :'(เสียดายครับ

Offline iamtul

• G'Day Mate
เห็นด้วยกับพี่เปิ้ลครับ

เรื่องทำน่ะทำได้ แต่คงหมดหลายครับ แล้วไม่รู้ว่าจะออกมาดีแค่ไหน

เผลอๆทำไปทำมาซื้อเซฟิโร่มาทำได้อีกคัน

230 CE ที่เคยขับอย่าว่าแต่ดริฟท์เลยครับ หนีชาวบ้านบนถนนปกติยังเหนื่อยเลย 300 ก็คงไม่ต่างเท่าไหร่

อ้ออีกเรื่องเผลอๆถ้าพ่อคุณเค้ารู้ว่าเอารถไปทำไร อาจโดนยึดคืน พร้อมด่าอีก 3 ชั่วโมงแน่ครับ

แค่เรื่องหลังนี่ก็ไม่คุ้มแล้วครับ

;D ;D ;D
« Last Edit: November 03, 2006, 07:56:10 pm by iamtul »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
ง่ะ สรุปว่า รถหนัก + แรงน้อย + ความเสี่ยงในการโดนพ่อด่า

งั้น.......

ผมไม่เสี่ยงดีกว่า ขอบคุณพี่ๆที่อุส่า มาเสียเวลาตอบกระทู้นี้นะครับ กัวโดนยึดคืนมากๆๆๆๆๆ

ไปอ่านบอร์ดอื่นมาเขาก็บอกว่า รถ AT ถ้าเอามาดริฟ มีสิทเพลาขับเจ๊งด้วยใช่ป่ะคับ

งั้นผมค่อยเล่นดีกว่าเนาะ ไม่รีบๆ ชีวิตยังอีกยาว (ยกเว้นเจอไรซักอย่างตายซะก่อน อิอิ)

Offline iamtul

• G'Day Mate
เอ่ออ อ่านมาจากไหนครับ ว่ารถเกียร์ออโต้ เอามาคริฟท์แล้วเพลาขับจะพัง เอามาแบ่งกันอ่านบ้างดิครับ  เพราะผมว่ามันไม่เห็นเกี่ยวกันเลย มันมีแต่ว่าตัวเกียร์นั่นแหละจะไปก่อน แต่ก็ไม่รู้นะเผื่อว่าจะเป็นความรู้ใหม่ที่ผมไม่รู้มาก่อน

??? ??? ???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
จำไม่ได้แระล่ะคับ ขอโทษนะคับ พอดี เวลาอ่านเปิดเยอะเกินคับ เลยจำไม่ได้ว่าเวบไหน  :-\ :-\ :-\