Author Topic: สอนดริฟเกียร์ออโต้หน่อยดิ  (Read 5149 times)

nu92

• Guest
รบกวนบอกเทคนิคการดริฟของออโต้ขับหน้าได้เปล่าขับอยากดริฟในบ้างโอกาสครับขอบคุณน่ะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ่านแค่หัวข้อก็เสียวแล้ว คลิกเข้ามาอ่านด้านในพอทราบว่าเป็น FF นี่ผมยิ่งกลัวใหญ่เลย

ลองดูราวๆ นี้ครับ

เร่งส่งมาแบบเต็มๆ หน่อย จับไลน์โค้งไว้ตรงกลางๆ เลือกเกียร์ไว้ที่ D2
พอถึงจุด Turn in point ก็ดึงเบรกมือให้สุดเลย แต่เท้าขวาแช่คันเร่งไว้ (แปลกดีไหม)
ถึงจุดนี้หากท้ายรถเริ่มสไลด์ก็แปลว่าคุณโชคดี แต่เชื่อเถอะครับว่ามีคนโชคดีไม่มากนัก
บังคับพวงมาลัยชดเชยเพื่อบาลานซ์รถ (อย่าลืมแช่คันเร่งไว้ตลอดเวลา แต่ต้องมีการถอนหรือเติมบ้าง หากจำเป็น)

ช่วงว่างๆ ก็เตรียมหาร้านซ่อมเพลาขับไว้ได้เลยครับ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

nu92

• Guest
ขอบคุณนะครับ แม้แต่ตอนจบไม่ค่อยสวยเท่าไรแต่ขำดีครับ ขอบคุณมากน่ะครับ

เจ็ด

• Guest
 หรือถ้าสนใจจริงๆก็ ไปที่นี่ครับ www.RZ-racingzone.com  ไปที่ฟอรั่มดริฟครับ

ยังมีคนที่เล่นขับหน้าเหลือครับ  ;D