Author Topic: แตรหอยโข่ง+แตรลม Hella และ แตรหอยโข่ง Valeo  (Read 4348 times)

Offline aleelawa

• Amateur Racer
  • *

กรณีส่งของทางไปรษณีย์ ส่งของให้วันทำการถัดไปครับ  หลังการจัดส่งผมจะแจ้งหมายเลขพัสดุให้ครับ

แตรหอยโข่งสีดำ Valeo (แตรโทนเสียงรถยุโรป)

แตร Valeo เป็น OEM ในรถหลายยี่ห้อ เช่น Citroen, Peugeot, Renault
ถ้าจะเปรียบเทียบ Valeo ก็จะเทียบได้ว่าเป็น Bosch ของฝรั่งเศส
เปิดตัวครั้งแรกในไทยประมาณเดือน เมษายน 2552 ราคา 500 บาท/ชุด (ในชุดจะประกอบด้วย แตร 2 ตัว, รีเลย์ 1 ตัว และขายึดแตร 2 ชิ้น) สินค้าตัวนี้ระบุที่ตัวสินค้าว่าผลิตใน E.E.C. (European Economic Community-ประชาคมเศรษฐกิจยุโรป) ซึ่งถ้าระบุประเทศที่ผลิตก็คือ Italy ครับ

รูปทุกรูปถ่ายจากของจริง ไม่มีการใช้รูปแทนครับ

รูปเปรียบเทียบระหว่างแตรหอยโข่งของ Valeo กับแตรหอยโข่งของ Hella สีแดง ครับ

แตร Hella จากผู้ขายที่บริษัทฯ รับรองว่าเป็นของแท้ สนใจสอบถามได้ครับ

Hella เป็นบริษัทที่ผลิตแตรเป็น OEM (Original Equipment Manufacturer) ให้ Benz และ BMWครับ ติดตั้งได้ในรถยนต์ทุกรุ่นครับ
ขอเน้นครับว่ายี่ห้อ Hella ไม่ใช่ Bella
แตรหอยโข่ง และ แตรลม Hella สามารถใส่ได้กับรถยนต์ทุกรุ่นครับ

แตรหอยโข่ง Hella แท้  (ของใหม่) สีแดง 400 บาท/ชุด (มีแตร 2 ตัว และขายึดแตร **ไม่มีรีเลย์**)
แตรหอยโข่งสีแดง เสียงจะดังแบบรถเบ็นซ์ หรือ รถบีเอ็ม ครับ

แตรลม Hella แท้ (ของใหม่) 850 บาท/ชุด [มี แตร 2 ตัว(ทรัมเป็ต), รีเลย์ 1 ตัว, น๊อต 3 ตัว, สายยาง 1 เส้น, ท่อตัววาย 1 ตัว]
แตรลม เสียงก็จะดังแบบแตรลมทั่วไป แต่ไม่ต้องมีถังลมเหมือนรถใหญ่ครับ

ได้ของแท้แน่นอน ถูกกว่า ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางครับ โดยเฉพาะยุคน้ำมันแพงแบบนี้
(ขอไม่รับ พกง. นะครับ)
สำหรับแตรหอยโข่งสีแดง หรือ สีดำ
ค่าจัดส่งทั่วประเทศ โดย EMS 70 บาท
สั่ง 2 กล่อง ค่าส่ง EMS ทั่วประเทศ 90 บาท (ที่อยู่เดียวกัน)

ค่าจัดส่งโดยลงทะเบียน 45 บาท
สั่ง 2 กล่อง ค่าส่งลงทะเบียน ทั่วประเทศ 65 บาท (ที่อยู่เดียวกัน)

สำหรับแตรลม
ค่าจัดส่งทั่วประเทศ โดย EMS 100 บาท

รายละเอียดบัญชีธนาคารครับ

** การโอนเงิน ผมขอแนะนำให้โอนแบบมีเศษสตางค์ครับ เช่น 495.02 บาท เพราะจะง่ายต่อการตรวจสอบ **

สามารถมารับของเอง ตามแผนที่นี้ครับ

สามารถติดตั้งได้โดยตัวเองครับ ถ้าให้ร้านประดับยนต์หรือร้านไดนาโมติดตั้ง  ค่าติดตั้งประมาณ 100-500 บาท  ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตำแหน่งการติดตั้ง และความยากง่ายในการติดตั้งของรถแต่ละรุ่นด้วยครับ

« Last Edit: November 03, 2023, 04:05:21 pm by aleelawa »

• *
แตร Hella และ Valeo แท้ครับ
สนใจสอบถามได้ครับ

• *
แตร Hella และ Valeo แท้ครับ
สนใจสอบถามได้ครับ