Author Topic: ท่านใช้ High Speed Internet ของค่ายใดกันบ้าง  (Read 3354 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมใช้ Dial Up Modem มากว่า 10 ปีแล้ว เรียกว่าเล่นก่อนใครเขา แถมยังเลิกทีหลังคนอื่นเขาอีก ปัจจุบันกำลังหาข้อมูลว่าค่ายไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เห็นมีของ True ที่โฆษณากันหนักๆ แต่ต้องเซ็นสัญญาใช้ 1 ปี ไม่รู้คุณภาพเป็นเช่นไร

ค่ายอื่นเขาเป็นเช่นไรหรือ มีอันไหนน่าสนใจบ้าง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline SKMO

• Authentic Drifter
True Hi-Speed internet ก็ดีครับ ใช้อยู่

แต่รู้ไหมว่า Orange เขาเปลี่ยนเป็น True Move แล้วนะ  :P

Offline Mondy

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
True อีกเสียงครับ ใช้อยู่เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ Buddy มาแรงครับ สำหรับ ผู้ใช้เบอร์ของ องค์การโทรศัพท์ ความเร็ว 2Mb. ราคา 590 บาทต่อเดือน คุ้มมากๆ เหอๆ
« Last Edit: March 25, 2006, 10:44:54 pm by Mondy »

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ถ้าใช้งานธรรมดา ไม่เอามาโหลด Torrent ก็ใช้ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ขึ้นกับว่าใช้โทรศัพท์ของใคร แล้วมีเน็ตของยี่ห้อไหนให้ใช้บ้างกับคู่สายโทรศัพท์ที่ใช้
TRUE ใช้ TRUE
TOT ใช้ TOT, Buddy, Ji-net
ส่วนตัวผมใช้ Hutch เล่นได้ทุกที่ ถ้าสัญญาณดี ก็ช้ากว่า ADSL นิดเดียวเท่านั้น

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ผมใช้ True ครับ เพราะเบอร์เป็นของ True เลยใช้มันค่ายเดียวนี่แหล่ะ

ความเร็วก็โอเคครับ มีบางช่วงที่สัญญาณไม่ค่อยเสถียร ช้าไปบ้าง แต่ไม่บ่อย