Author Topic: จะซื้อ RX7 อ่าฮะโปรดแนะนำด้วย  (Read 7693 times)

RyKunG

• Guest
มีงบ 1.5 ล้านอ่าฮะอยากเล่น Rx7 มากๆ แต่ม่ะรู้เรื่องเครื่องโรตารี่อ่า อยากรู้ว่า หน้าตาเป็นไงอ่าฮะกลัวโดนหลอก+ขนาดเครื่องต่ำกว่า 1500 cc ใช่ป่าวฮะ- -''

Offline chirubia

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ต่ำกว่า 1500 ซีซี แต่กินน้ำมันมากกว่าเครื่องสี่สูบ 2000 ซีซี นะคับ 8)
แต่ความจิงเครื่องโรตารี่เทอร์โบคิดเป็นซีซีแบบนั้นไม่ได้(หมายความว่าเอาแค่สองโรเตอร์มาบวกกัน)
โครงสร้างคนละอย่างนะคับ...ต้องเอาไปคูณอะไรสักอย่างนี่แหละจำไม่ได้

ถ้าจะซื้อก้อน่าจะศึกษาเกี่ยวกะเครื่องโรตารี่สะก่อนดีกว่าคับ ไม่งั้นจะโดนพวกอู่หลอกเอาง่ายๆ  :P

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
คิดไม่เหมือนกันหรอก...จำสูตรไม่ได้อ่ะ รอผู้รู้มาตอบก็แล้วกัน อิอิ :P

กระบอกสูบทั่วไป ดูด อัด ระเบิด คาย จุดระเบิด 1 ครั้ง / 1รอบการหมุน
โรตารี่ ดูด อัด ระเบิด คาย จุดระเบิด 3 ครั้ง / 1รอบการหมุน

เพราะฉะนั้น...ต้องเผื่อตังเติมน้ำมันเยอะๆด้วยนะ ;D
« Last Edit: November 23, 2005, 10:16:41 pm by TopDMC »

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
เห็นว่าเครื่องเดิมๆ รับประทานประมาณ 5-6 โลลิตร
แต่ถ้าโมมา พอท้วมๆ มี 3-4 โลลิตร
ถ้าโมมากกว่านั้น ไม่มีใครเคยคิดแล้วว่ากินเท่าไหร่ คิดไปก็ปวดใจเปล่าๆ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ปรากฏการณ์ " อินนิเทียลดี "  ช่วงนี้แปดหก(ถ้ายังพอหาได้) หรือ fc คงขายดีพิลึก  8)

PoM@Musachi

• Guest
ขายอยู่ครับ 1.5 ล้าน ชุดแต่งGreddy 9 แท้ทั้งคัน สีเขียวGreddy 9 Turbo T88 0-18489888

Offline SKMO

ขายอยู่ครับ 1.5 ล้าน ชุดแต่งGreddy 9 แท้ทั้งคัน สีเขียวGreddy 9 Turbo T88 0-18489888

Pom driving the RX7...........................hummmmmmmmmmmmmm, can he see the road?.

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
เอารถใครมาขายว่ะ ไอ้ปอม
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Meister S13

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ผมแปลให้นะครับพี่จิมมี่

ไอ้ปอมมันขับ RX7 ได้เหรอวะ มันตัวโคตรจะเตี้ยเลยนี่หว่า

มันมองเห็นทางเหรอเนี่ย ขายมาเถอะ เก็บไว้มึงก็ขับไม่ได้หรอก ไอ้เตี้ย ;D ;D

thank you.  ;D

i'll be calling the Smart Tires shop at 9pm..................................

everybody please stand up and bow down when i called.

S13

• Guest
แปลให้พี่ชาย

ผมจะโทรเข้าไปที่งานตอนประมาณ 3 ทุ่ม

เมื่อทราบว่าผมโทรมา กรุณาลุกขึ้นยืนเเล้วโค้งคำนับการโทรมาของผม

ยกเว้นไอ้ปอม เพราะว่ามันยืนธรรมดาก็เหมือนก้มโค้งอยู่แล้ว ;)

Offline kijz

• Full Member All Thailand Championship Racer
ตอบแทนไอ้เตี้ย
เจ้าของรถชื่อที
Greedy 9 แท้ทั้งคัน
ทำ Dream sport ดูรายละเอียดใน tunespeed ได้
t88.33d
แรงสาด :o นั่งแล้ว ;D