Author Topic: พี่ โอเปิ้น เคยเล่น skateboad ใข่ป่าวครับ  (Read 4139 times)

dkub

• Guest
พี่ โอเปิ้น เคยเล่น skateboad ใข่ป่าวครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ใช่แล้วครับ ว่าแต่ คุณคือใครหรือถึงได้รู้

แหม คุยสักหน่อย

ผมเล่นสเกตบอร์ดในกลุ่มแรกๆ ก่อนที่มันจะฮิตกันระเบิดเลย ยุคแรกเล่นแถวสยาม สนามกีฬาแห่งชาติ แล้วก็ตามสวนสาธารณะ คนดังๆ ในกลุ่มก็คือโจ้ ปัจจุบันคือ Joey Boy อีกคนคือเจ้าขัน ปัจจุบันคือ Thaitanium จอนนี่ที่อยู่ค่าย RS ก็กลุ่มเดียวกัน แต่พวกนี้เขาเป็นรุ่นน้องผมเยอะนะ พวกเขายกให้ผมเป็นพี่ใหญ่

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

55

• Guest
คือว่าผมก็เล่นเสก็ตสงสัยจะเป็นรุ่นหลานพี่คับ ผมว่าพี่เปิ้น น่าจะเป็นรุ่นแรก พวก พี่ต้น พี่เอก นะ คับ ที่ผมรู้
(แต่ปัจจุบันผมเลิกแล้วกระดูกหมดสภาพ)พอดีไปเจอพี่ก๊อป(ปัจุบันยังเล่นอยู่)อะคับ แล้วคุยกันเรื่อง รถดริฟ แกเลยเอ่ยชื่อพี่มา ว่าชื่อพี่โอเปิ้น เล่นดริฟ ผมก็เลยเดาว่าน่าจะคนเดียวกันก็เลยถามดูคับ  คือผมชอบการดริฟ(ชอบมาก)นะคับและติดตามข่าวสารหาความรู้ตลอดแต่ยังไม่มีปัญญาปฏิบัติซักที
ส่วนผมกับพี่กับผมคงไม่รู้จักกัน แต่ยังไงผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับเผื่อวันนึงจะขอคำชี้แนะคับ ขอบคุนคับ
ปล. เห็นพี่แถวพระราม2บ่อยมาก(ตั้งแต่รถสีแดงจนกลายเป็นรถถัง)สีมันดีคับ
ขอบคุนคับ

เจ็ด

• Guest
 โดมก็เล่น

โห ตอนนั้นไปผมยังเด็กๆเลยพี่เปิ้ล แอบไปดูอ่ะครับ ไม่กล้าสะเอ๊อะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

พี่โจ้เคยเห็นครับ แต่ผมชอบพี่นัท ( ที่เป็นคอรัสให้พี่โจ้ ) มากกว่าครับ

Offline pecx86

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เอ พี่โอเปิ้ล กลุ่มพวก พี่ต้น พี่เป๊ก พี่นัท หรือเปล่า ครับ

ผมก็เล่นสมัย ม.ต้น น่ะครับ เริ่มเล่นช่วง ที่เขาห้ามเล่นที่หน้า ศาลอาญา อ่ะครับ ไปเล่น ครั้งสองครั้งก็ต้องย้าย

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
โดมก็เล่น

โห ตอนนั้นไปผมยังเด็กๆเลยพี่เปิ้ล แอบไปดูอ่ะครับ ไม่กล้าสะเอ๊อะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

พี่โจ้เคยเห็นครับ แต่ผมชอบพี่นัท ( ที่เป็นคอรัสให้พี่โจ้ ) มากกว่าครับ

พี่นัทจะแต่งงานแล้วนะครับ ตอนนี้เปิดร้านเสื้อผ้าอยู่ที่สยาม