Author Topic: E 3 4 พ อ ด ริ ฟ ไ ด้ มั๊ ย ค รั บ  (Read 3720 times)

Offline lulu

• Amateur Racer
  • *
พอดีผมใช้ E34 อยู่ สนใจเรื่องดริฟอยากลองเอามาเล่นดูบ้างไม่ทราบว่าพอได้มั๊ยครับ

ถ้าได้ควรต้องมีการแก้ไขจุดไหนเพิ่มเติม(เป็นสำคัญ)รึป่าวครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ...............ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำล่วงหน้าครับ :)
« Last Edit: September 04, 2005, 11:41:42 pm by lulu »

• *
Re:E 3 4 พ อ ด ริ ฟ ไ ด้ มั๊ ย ค รั บ
« Reply #1 on: September 05, 2005, 04:32:32 pm »
ไม่มีใครตอบเลยหรอครับ..... :'(

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
Re:E 3 4 พ อ ด ริ ฟ ไ ด้ มั๊ ย ค รั บ
« Reply #2 on: September 05, 2005, 06:39:13 pm »
 ตามที่ได้ดูมานะฮะ   เก็บไว้ใช้งานดีกว่าครับ

เพราะมันเป็นรถที่ถ้าจะทำมาดริฟค่อนข้างจะต้องเสียเยอะน่ะครับ  ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #3 on: September 07, 2005, 10:14:46 am »
พอทำได้ แต่ไม่คุ้มครับ
ถ้าทำเล่น สนุกๆทำได้
ช้อคฯ คงต้องของ บิลสไตน์ เพราะแข็ง + หนึบสุด(ตามที่ผมเคยใช้มาน้ะ) หน้าหลัง
เฟืองท้าย ลิมิเต็ด เพื่อช่วยให้ออกง่ายขึ้น
พวงมาลัย คงต้องเปลี่ยนเพราะพวงมาลัยเดิม ไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ ใหญ่ไป
เกียร์ ธรรมดา จะส่งกำลัง ได้ดีกว่า และสามารถเล่นรอบได้ดีกว่า

เล่นเสร็จ เช็ค พวกลูกหมากต่างๆ จะขาดมั้ย ของ BMW แพงอยู่นา

E34 เคยเห็นใน option ทำมาเล่นอยู่เหมือนกัน แต่เค้าทำมาเล่น เฉยน้ะครับ
ถ้าจะเอาจริงๆจังๆเก็บ ไว้แล้วเอาเงินไปซื้อ cef หรือ 200 ดีกว่าครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: September 07, 2005, 01:46:04 pm »
ไม่เหมาะสมที่จะนำรถคันนี้มาเล่นดริฟท์อย่างจริงจังครับ

หากชอบแอคชั่น ก็ทำแค่โดนัทหมุนไปมาเล่น หรือดริฟท์แบบโยนสาดโค้งบ้างอะไรทำนองนี้ แต่อย่าถึงขั้นเอามาเล่นแบบจริงจังเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: September 07, 2005, 03:17:54 pm »
ขอบคุณครับ...

ก็คงเอามาเล่น สนุกๆ แบบขำๆ ล่ะครับ จริงจังคงรุ่งยาก........อิอิ ;D

ตอนนี้ก็คงเหลือแต่เรื่องเฟืองท้ายครับ เพราะช่วงล่างก็ทำมาแล้วประมาณนึง เครื่องกับเกียร์ก็เปลี่ยนแล้วเรื่องกำลังน่าจะพอไหวครับ
« Last Edit: September 07, 2005, 03:21:07 pm by lulu »

pecX

• Guest
« Reply #6 on: November 08, 2005, 06:50:33 am »
http://www.bmwzone.dk/da/vid/bmw_drifting.mpeg

พอได้มั้งฮะ ดูไอ้คันนี้สิครับ

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #7 on: November 08, 2005, 09:13:02 pm »
เล่นกันขนาดนี้เลยเหรอ... :o

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
« Reply #8 on: November 09, 2005, 03:08:11 am »
แจ๋วเลย
เดี๋ยวทำe30 มาเล่นก่อนเลยดีก่าา ;D