Author Topic: เฟืองขับ LSD สำคัญสำหรับดริฟไม๊คับ  (Read 3271 times)

Offline bankkkk

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เป็นของskylineเหรอคับ แล้วราคาประมาณเท่าไรเหรอคับ
แล้วมันมีหลายชนิดแบบ 1 way LSD 2 way LSD 1.5 way LSD
รถที่ดริฟเค้าใช้กันแบบไหนเหรอคับ

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
สำคัญครับ

มีหลายแบบครับ ไม่ใช่จะใช้ของสกายไลน์อย่างเดียว

ใช้ได้ทุกแบบแหล่ะครับแล้วแต่คนขับ ไม่มีสูตรตายตัวนะ

ที่เหลือรอผู้ใหญ่มาตอบครับ หรือไม่ก็ลองค้นในกระทู้เก่าๆครับ ยังมีอีกหลายหน้า  :)

• *
ขอบคุณคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ถ้าจะเล่นจริงจัง เล่นแรงๆ ผมว่ามันสำคัญครับ แต่ถ้าเล่นขำๆ ดริฟท์สนุกๆ ไม่ต้องมี LSD ขอมีฝีมือหน่อยก็พอจะเล่นได้เช่นกัน ไม่ต้องเปลืองเงินอีกด้วย

LSD มีหลายยี่ห้อมากครับ เช่น Nismo TRD Tomei Cusco ATS Kaaz ect.

way ต่างๆ คือระบบการทำงานของมันครับ แตกต่างกันพอควร แต่เล่นไปนานๆ แล้วมันก็ขับได้เหมือนๆ กัน

รถดริฟท์ตัวแข่งแรงๆ มักใช้ 2way ครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
ขอบคุณคับ