Author Topic: รถขับเคลื่อน4ล้อ เค้าดริฟด้วยหรอครับ?  (Read 3552 times)

Offline wiccaner

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
คือผมสนใจดริฟนะครับ
ผมรู้แต่ว่า เค้าใช้ รถขับเคลื่อนล้อหลัง ดริฟ แต่เพื่อนผมมันบอกว่า เค้าใช้ ขับคลื่อน4ล้อดริฟกัน
ผมว่ามันไม่น่าจะเป้นไปได้ ถ้าใช้ความเร้วคงสูงน่าดูเลย ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มันแล้วแต่ว่าคำจำกัดความของคำว่า "ดริฟท์" ของแต่ละท่านคืออะไรน่ะครับ

ถ้าเป็นแค่การทำให้รถสไลด์ หมุน กลับรถ ล้อฟรี ฯลฯ แบบนี้รถขับ 4 ทำได้สบายมากๆ เผลอๆ เจอพวกขับหน้ามีทักษะหน่อยก็สามารถทำได้เช่นกัน (แต่ไม่ได้บอกนะว่าไปได้เร็วกว่า)

แต่ถ้าไปดริฟท์แบบที่พวกรุ่นน้องผมเขาไปขับกันในสนาม BRC แบบนี้รถขับ 4 ไปยากหน่อยครับ

ขับ 4 เจ๋งๆ หาดูได้จาก WRC ครับ แต่เขาสาดกันบนทางกรวด ลูกรัง เท่านั้น ถนนเรียบก็จะสาดกันแค่โค้งแคบๆ เพราะเขาเน้นแข่งกับเวลาครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline wiccaner

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ไม่ว่าจะรถแบบไหน มันก็อยู่ที่ รูปแบบ และทักษะของเรา
ประมานนี้ชะมะคับ
ขอบคุรมากเลยครับ ~~~