Author Topic: อยากได้ a31 ซักคันคับ  (Read 4641 times)

หวัดดีคับ

• Guest
อยากได้ a31 ซักคันคับ
« on: January 17, 2007, 08:22:45 pm »
 ;)เดิมๆยิ่งดีคับ  ราคาไม่แรงยิ่งดีคับ อยากจะเอาปั้นไว้สะบัดตูดด้วยคนคับ  พอจะมีใครขายไหมคับ ขอบคุนมากคับ (มือไหม่คับ)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:อยากได้ a31 ซักคันคับ
« Reply #1 on: January 17, 2007, 09:42:35 pm »
มีแต่ทำแล้ว ราคาเกือบแรง อิอิ

ราคาเบาๆ ลองหาในหนังสือรถรายสัปดาห์ครับ แล้วก็ขยันดูหลายๆ คันหน่อย

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
« Reply #2 on: January 18, 2007, 12:48:45 am »
A31 ราคาไม่แรงนี่มันน่าจะอยู่แถวไหนอ่ะคุณเปิ้น? เจอคันนึงแถวบางกะปิ เดิมสุดขีด แต่กล่องบนหลังคาบอก 290,000 บาท   ฮ้า....มันขนาดนั้นเลยเหรอ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #3 on: January 18, 2007, 12:45:46 pm »
ไม่แรงนี่ราคามันควรอยู่ 130000-170000 น้ะครับ เดิมๆ(ราคาเต๊นท์) ถ้าเดิมๆ 290000 สงสัย เปลี่ยนสายไฟเป็นทองคำทั้งคันรึเปล่า  ;D
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: January 19, 2007, 07:49:44 pm »
รถเดิมๆ ยังไงก็ไม่ได้เห็นเลขสองแสนครับ แต่ถ้าเป็นรถแต่ง อันนี้ก็แล้วแต่สไตล์การแต่งด้วย บางคนแต่งเสียรอบคัน แต่เป็นของมือสอง ของก๊อป ฯลฯ แบบนี้ก็แล้วแต่คนซื้อต่อจะพิจารณา

และมีอีกมากที่เอารถ AT มาแปลงเป็น MT โดยที่การแปลงของบางคันนั้นแย่เอามากๆ เลย บางคันไม่มีเบรกมือของ MT ก็เลยใช้เบรกมือของ AT แทน !!! (เบรกมือของ AT ต้องใช้เท้าซ้ายเหยียบลงไป)
- มีอีกเยอะเลยที่เอาแป้นเบรกของ AT ไปตัดสั้น แทนที่จะใช้ขาเบรกอันใหม่ของ MT มาใส่แทน
- คอนโซลเกียร์ก็ด้วย จะให้ดีก็ต้องหาของ MT มาใส่ให้ตรงรุ่น

นี่คือตัวอย่างความเนี๊ยบในการทำรถ แน่นอน รถเนี๊ยบ ราคาก็จะสูงกว่าปกติครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #5 on: January 19, 2007, 11:15:35 pm »
หามาเยอะครับ รถเต้นจะอยู่แสนแปดถึงสองแสนสาม ถ้าปลายเก้าสามหรือเก้าสี่ตัวสุดท้าย ก็อาจมีสองกลางๆ ราคาเต้นท์นะครับ ถ้าหารถเอง ตอนนี้รู้สึกราคาอัพขึ้นกว่าเดิม และรถเหลือน้อยลงครับ แล้วก็พวกแต่งแบบหลอกขายชาวบ้านเยอะ หรือแต่งนิดหน่อยแต่บวกราคาเวอร์ก็เยอะครับ แล้วก็ตามที่ดูมานะครับสภาพตัวถังส่วนใหญ่จะเน่าทุกคัน เห็นข้างนอกเนี๊ยบๆ แต่คานล่างกระแทก ตูดบู้ เส้นไม่ตรง คานหน้าเริ่มผุ ทำสีมาใหม่แต่มีผุ อะไรทำนองนี้ครับ หารถสวยๆยากแล้วรุ่นนี้ ถ้ามีก็จะอยู่ที่เตนท์ซะส่วนใหญ่ซึ่งราคาก็จะอัพตาม ทำใจครับตอนนี้ เริ่มหารุ่นนี้สภาพดีๆลำบาก
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

Offline ToppyRacingClub

« Reply #6 on: January 20, 2007, 03:40:08 pm »
อืมๆ... เลือกยากเหมือนกันแฮ่ะ :-\>

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #7 on: January 21, 2007, 11:53:29 am »
ผมรอรถพี่ท๊อปครับ   ( ฮา )  ;D

Offline นู๋เอง

• Amateur Racer
  • *
  • นู๋มือใหม่จ้า....
« Reply #8 on: January 24, 2007, 02:24:10 pm »
โห..อย่างงี้ดูไม่ดีก็เจอปลาเน่าดิ ว้า...