Author Topic: แนะนำคนอยากเล่นเกมส์จำลองการขับรถดริ๊ป (สำหรับคนอยากดริ๊ปแต่งบน้อย)  (Read 10628 times)

Offline eak1111

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
สืบเนื่องมาจากผมเจอกระทู้นึงในพันทิพ์ เค้าพูดเรื่องดริ๊ป ผมก็ตอบในนั้น แต่มันมีลิ๊ปมาที่นี่ ก็ไหนๆ แล้วก็เลยมาบอกกล่าวละกันเผื่อมีคนเล่นเยอะขึ้น แต่ขอให้เข้าใจนะครับว่าคงมันสู้ของจริงไม่ได้แน่นอน อันนี้เหมาะกับคน งบน้อยแต่อยากสนุก

ผมขอก็อปช้อความมานะครับ
=========
เอ้อ....อาจนอกเรื่องไปนิดนะ

หากฝึกดริ๊ป เนี่ย หาเกมส์นี้มาเล่นไหม

Richard Burn Rally ได้รางวัลเกมส์ขับรถยอดเยี่ยมของ....(จำไม่ได้ลืมแล้ว) เฉีอน NFS ด้วยนะ แต่เค้าบอกกันว่ายากมาก แต่ที่ยากเพราะระบบฟิสิกของเกมส์มันเหมือนจริง ผมเล่นแรกๆ ก็แหกโค้งระเนระนาด แต่หัดเล่นไปเรื่อยๆ มันมีโหมดฝึก ดริ๊ป พาวเวอร์สไลด์ under steer oversteel  เก้าลอเก้า พอจบแล้วก็เล่นได้ พอเล่นไปเรื่อยๆ ติดมากๆสนุกสุดๆ โค้งอะไรแบบไหนเดี๋ยวนี้พอเข้าได้ไม่แหก แต่บอกก่อนว่าคนละอารมณ์กับ NFS นะครับอันนั้นขับเอามัน แต่เกมส์นี้เอาเหมือนจริงครับ ยิ่งขับเร็ว ยิ่งกลัวครับ (จริงๆ) กลัวแหกโค้งครับ ปัจจุบันก็เคยลองเอามาใช้กับรถจริงครับ เคย power slide กับรถบนทรายพอมันครับ แต่เล่นแบบเด็กๆนะครับกลัวรถพัง

คือที่แนะนำเนี่ยไม่ใช่อะไร หากมีพวงมาลัยเกมส์ (ผมใช้ MOMO Racing ของ Logitech) และคอมแรงปานกลาง (ผมใช้ Ahtlon 64 3000+ Ram 1 G) มันจะถือว่าเป็นเกมส์ ซิมูลเตอร์เลยได้นะ การเข้าโค้งการสั่นของพวงมาลัย อารมณ์ จังหวะเข้าโค้ง ทำได้อารมณ์มาก ที่สำคัญ ภาพสวยมากๆๆ และค่าใช้จ่ายไม่เยอะ .......เหมาะมากสำหรับคนอยากดริ๊ปแต่งบน้อย (แบบผม)

หากเล่นเก่งแล้วสามารถเซฟไฟล์ Replay (ดูเราขับได้หลายมุมมองกล้อง) ไปโพสแข่งบนเว๊ปกลางได้ด้วย และสามารถโหลดพวกมหาเซียน มาดูได้ด้วย สุดยอดจริงๆ

ปล.คนที่ขับดริ๊ปอยู่เคยเล่นเกมส์นี้ไหม ใครเคยลองเล่าให้ฟังมั่งดิ่
อีกอย่างตอนนี้ผมเพิ่งปล่อยเกมส์นี้โหลดใน เว๊ปบิท 2เว๊ป ใบ้ว่าเว๊ปที่มีคนเข้ามากที่สุด 2 เว๊ปแรกในไทย ลองหาดูรับรองหากคนชอบดริ๊ปจริงๆ ไม่ผิดหวัง  หากอยากรู้ชื่อเว๊ป PM มาก็ได้ แต่ไม่มี invite ให้นะจ๊ะ

Offline eak1111

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Review เกมส์นี้
http://www.overclockzone.com/ball/07-05/2/index.html

พวงมาลัยขับรถ MOMO ของ Logitech ราคา 3990 บาครับ หาซื้อได้ตามห้าง IT ทั่วไป ไม่รู้เหมือนกันว่ายี่ห้ออื่นดีไหม ถามคนอื่นในเวีปอื่นๆมา ลงตัวที่อันนี้  :)

เว๊ปของเกมส์นี้ทีมีการโชว์ไฟล์ Replay แข่งกัน
http://www.swedishsimracers.com/rbr

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
เกม D1 ของ playstation2 ก้อมีแล้วนิ เจ๋งดีนะ...

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ผมว่า GT นี่ละใคร drift ได้นี่เจ๋งของจิง...  :P

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
GT4 คับ รับรอง สาวพวงมาลัยมันส์จริงๆ อิๆ
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
GT ด้วยครับ  ส่วน D1 มันง่ายไปหน่อยนะ เอะอะตูดไหลอย่างเดียวเลย

KAIDO ก็เจ๋ง   แต่ตอนนี้ขอบอกว่าเกมมอไซ T.T (ทัวร์ริสโทรฟี่) เจ๋งมากๆ เล่นแล้วจะติดใจ 8)

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
ส่วนตัวแล้วติดkaidoครับ ออกภาค2แล้วนะ

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
มีภาคสามไปนานแล้วครับ ( เวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่นนะ ) มีโหมดยิมคาน่าด้วย  ;D

Offline SKMO

มีภาคสามไปนานแล้วครับ ( เวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่นนะ ) มีโหมดยิมคาน่าด้วย  ;D

ถ้าเป็นเวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่น เอานี่ไป:

คำ               คำอ่าน               คำแปล        
Ki-moo-chi? คี- มู่ - จี๋ ดีไหม,ชอบไหม (ผู้ชายจะถาม)
Ki-moo-chi? คี- มู่- จี๋ อา...ดีจัง (ผู้หญิงจะตอบ)
Mot-to? โมะ-โตะ เอาอีก (หากต้องการเพิ่ม)
i-tai-yo? อิ- ไต- โยะ มันเจ็บนะ
kai-ka? ไก - ก๊ะ มันเสียวนะ
shi-go-ku? ชิ – โก – คุ การขยับขึ้น ๆ ลง ๆ
dai-te? ได – เตะ กอดฉันที
i-ku? ไอ – คุ มันใกล้จะประทุแล้ว (คงรู้นะว่าใช้กับอะไร)
Shi-te/shi-you?    ชิ – เตะ / ชิ - ยู โปรดลงโทษฉันเถอะที่รัก
su-ki? ซู – กิ ชอบจังเลย
chin-bo? ชิน – โบะ ช้างน้อย (ของผู้ชาย)
dai-ski? ได – ซะ-กิ ฉันรักมันค่ะที่รัก
ko-ko? โก๊ะ - โก๊ะ ตรงนี้สิค่ะ
o-ki? โอ - ไค อุ๊ย...ใหญ่จัง
don-don? ดอน – ดอน เร็วขึ้นอีกที่รัก อย่างนั้นแหล่ะ
kan-ji-ru? ไค – จิ - รู ทำให้รู้สึกเสียวซ่าน
ai-bu? อิ - บู เล้าโลม
a-ma-a-ma? อะ – มา –อะ –มา โอ้ยอดรักของฉัน
i-ran? อิ – ราน หญิงเสเพล (ตรงกับคำไทยเลยน่ะค่ะ)
ze-tsu-rin? เซ – ทึซ์ - ริน อดทนได้นานจัง
dai-su-ki? ได – ซู- กิ รักมากนะรู้ไหม

SKMO ไม่เกี่ยวแล๊น... พวกนี้ไม่มีใน kaido 555+

คนไทยชอบตั้งต้นทำตัวใหม่ ประพฤติใหม่ในทุกๆปีใหม่กัน.......

พี่จิมมี่ผ่านปีใหม่มาสามสิบกว่าปีแล้ว......

ยังเหมือนเดิม........

รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง....~~  โวเย๊~~    ;D

SKMO ไม่เกี่ยวแล๊น... พวกนี้ไม่มีใน kaido 555+

oh oh oh!!! sorry, i forgot. its not for Kaido. its for KuyDoe  ;D

คนไทยชอบตั้งต้นทำตัวใหม่ ประพฤติใหม่ในทุกๆปีใหม่กัน.......

พี่จิมมี่ผ่านปีใหม่มาสามสิบกว่าปีแล้ว......

ยังเหมือนเดิม........

รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง....~~  โวเย๊~~    ;D

i'm even begin, even end.