Author Topic: วานบอก  (Read 5724 times)

ผู้ไม่รู้

• Guest
วานบอก
« on: December 18, 2006, 01:18:39 pm »
อยากรบกวนถามชื่อ อ. หรือผู้ฝึกสอนการ DRIFF ระดับมือพระกาฬในเมืองไทยครับ หากมี รูปหรือประวัติคร่าวๆ หรือ LINK ที่จะไปหาข้อมูลเหล่านั้น กรุณาบอกด้วยครับ ต้องการเชิญท่านผู้นั้นมาเป็นวิทยากรบรรยายพิเศษครับ ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:วานบอก
« Reply #1 on: December 18, 2006, 01:40:28 pm »
!!!

อยากได้คนขับเก่งๆ มาบรรยายอาจหายากหน่อยนะครับ เพราะคนขับเก่ง อาจอธิบายไม่เก่ง ยกตัวอย่างไม่ชัด
- บางคนขับเก่ง พื้นฐานดี ความรู้เยอะ แต่ไม่มีสปอนเซอร์ ก็เล่นไม่ได้เต็มที่ เพราะพังเองกูซ่อมเอง
- บางคนขับพอใช้ได้ ใจถึง เงินหนา กล้าเสี่ยง กล้าแลก อันนี้ก็สามารถไปได้ดีในจังหวะที่สูสีกัน
- บางคนไม่ค่อยเก่ง แต่ใจรัก เล่นมันไปเรื่อยๆ ได้แค่ไหน ก็แค่นั้น
- คนไม่เก่ง ขับจนเก่ง อันนี้ก็มีเยอะ
- คนเก่งปฎิบัติจะดูโดดเด่นกว่าคนที่เก่งทฤษฏี

เช่นเดียวกับวงการรถแข่งเซอร์กิตแหละครับ คนขับเก่งๆ เจ๋งๆ น่ะมี หาได้ง่ายด้วย แต่.. คนที่เจ๋งสำหรับมาเป็นวิทยากรนั้นแทบจะต้องควานหากันเลยทีเดียว

เทพต๋อง เซียนโจ โปรตุลย์ ช่วยแนะนำมือระดับพระกาฬให้ผู้สอบถามทีครับ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline SKMO

« Reply #2 on: December 18, 2006, 02:03:54 pm »

เทพต๋อง เซียนโจ โปรตุลย์

i like this................

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #3 on: December 18, 2006, 03:53:20 pm »
 ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #4 on: December 18, 2006, 04:05:53 pm »
มือพระกาฬสงสัยต้องไปลพบุรีมีอยู่เยอะ

เทพต๋อง เซียนโจ โปรตุลย์ ไม่มีความสามารถขนาดนั้นหรอกครับ แต่ขอติงก่อน ขาด ขุนศึกพลังเกียนคร อีกคนครับ-----> เทพต๋อง เซียนโจ โปรตุลย์ ท่านขุนนคร โพไซดอนคือจุดหมาย

หาก 4 จตุรมารรวมกันจะเกิดเรื่องไม่ดีไม่ร้ายขึ้นอย่างแน่นอน อิ อิ อิ

เอาตอบแบบจริงๆจังๆแล้วกันครับ ที่เค้าเปิดสอนๆกันนั่นแหละครับ มือพระกาฬทั้งนั้นลองติดต่อได้เลยครับ เปิดหนังสือรถ หรือเว้บรถที่ดังๆหนะครับ ถามหาที่นั่นได้เลย รู้สึกจะมีของ TOYO โดยพี่กี้ ศักดิ์ นานา และโปรอีกหลายทั่น

ส่วนท่านอาจารย์ที่เก็บตัวเงียบอยู่อย่างท่านพี่เปิ้น ต้องคอยลักกินขโมยกิน เพราะท่านไม่ค่อยสอน เน้นแนะให้ไปศึกษาต่อยอดเอง อิ อิ (อันนี้อะมันส์กว่า) ตามความรู้สึกผมคนเดียวน้ะ
อีกคนที่ให้ความรู้เยอะ คือคุณพี่ Mokan เป็นใครไม่รู้ เก็บตัวอยู่ในเนตเห็นได้บ่อยที่ racing-club  หวังว่าจะได้ยลตัวจริงที่งาน meeting อาจเป็นคนที่เราๆท่านๆรู้จักกันอยู่ ผมสังบรู๋ววว ว่างั้นน้ะ
ส่วนจอมยุทธท่านอื่นมีมาประปราย ความรู้มากมาย ลองอ่านกระทู้ดูครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #5 on: December 18, 2006, 04:16:54 pm »
ผมสังบรู๋ววว

[size=27]สังหร !!!!~[/size]

แต่ถ้าอยากพักผ่อนกับดนตรีรุ่นคนอายุ สัก35 เค้าคุ้นเคยกัน ก็เชิญที่ public ครับ (โชคชัยสี่)

« Last Edit: December 18, 2006, 04:26:22 pm by H U S T 7 E R »

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #6 on: December 18, 2006, 09:04:44 pm »
อืมๆๆๆ ขานั้น ( คุณพี่ Mokan )  ผมติดตามผลงานมาตลอดกันอะ เหมือนเฮีย สรยุทธดีอะคับ ถึงลูกถึงคน ชอบๆๆๆ
« Last Edit: December 18, 2006, 11:39:08 pm by nungcmk »