Author Topic: คุณชอบบรรยากาศแบบไหนมากกว่ากัน ระหว่างทะเลกับภูเขา  (Read 11967 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อยากทราบทรรศนะ พร้อมเหตุผลประกอบครับ

เผื่อจะเลือกไว้เป็นสถานที่จัดมีทติ้ง  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ทะเลครับ  ท้องฟ้ากว้างๆดูปลอดโปร่ง ทรายเหยียบแล้วนุ่มเท้า ผมว่าสมองจะโปร่งพอๆกับบรรยากาศ

ป่าเขาผมก็ชอบครับ   แต่ที่พวกเพื่อนๆผมไปกัน ออกแนวทรมาณบรรเทิงครับ

เดินเข้าไปห้าวัน เดินออกห้าวัน อันนั้นถึงจะเรียกว่าป่าเขาของผมครับ

ไอ้พวกดอยๆที่แบกเต้นท์ขึ้นไปตีกลองดีดกีต้าร์แล้วเมาหัวทิ่ม ในขณะที่รอบๆตัวในระยะ10เมตร-

-ก็ยังมีไอ้พวกทำตัวเหมือนกันนั้นผมว่าไม่ใช่เที่ยวป่าเที่ยวเขาครับ  ;D

Offline ToppyRacingClub

เป็นดริฟท์เตอร์ จะไปเที่ยวทะเลได้งัยยย... :-\

เที่ยวภูเขาสิ... ;D
เอาแบบไปเช้า-เย็นกลับก็พอ ตั้งแค๊มป์กินข้าวเที่ยงกันข้างๆน้ำตก กินไป นอนไป
แช่น้ำใสๆเย็นๆ มีปลามาตอดหน่อยๆ...อิอิ

แต่ถ้าไปทะเลจะชอบแบบน้ำใสๆ หาดทรายขาวๆ มากกว่า น้ำดำๆเขียวๆ หาดทรายมีแต่ขยะ ไม่เอา...

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
เป็นดริฟท์เตอร์ จะไปเที่ยวทะเลได้งัยยย... :-\

เที่ยวภูเขาสิ... ;D
เอาแบบไปเช้า-เย็นกลับก็พอ ตั้งแค๊มป์กินข้าวเที่ยงกันข้างๆน้ำตก กินไป นอนไป
แช่น้ำใสๆเย็นๆ มีปลามาตอดหน่อยๆ...อิอิ

แต่ถ้าไปทะเลจะชอบแบบน้ำใสๆ หาดทรายขาวๆ มากกว่า น้ำดำๆเขียวๆ หาดทรายมีแต่ขยะ ไม่เอา...

อืมๆๆๆๆๆๆๆ มันมีเหตุผล จิงของมัน นักดริฟท์ จะไปเที่ยวทะเลได้ไงฟะ หุๆๆๆๆ

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ภูเขาครับถ้าหน้าหนาว (และตอนนี้กะลังคลั่งเพชรพระอุมาด้วยอีกตะหาก)
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ก็ไปทะเลมันเสียตัวง่ายกว่าไปเขานี่นะ  :-*

Offline 13

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
ก็ไปทะเลมันเสียตัวง่ายกว่าไปเขานี่นะ  :-*
นอกเรื่องจนได้ไอ้เว่น  :)

;D

พี่โจอ่านถึงไหนแล้วครับ  ผมจบภาคสองไม่ลงซะที ไม่รู้จะเช่าที่ไหน  :P

อ่านเพรชพระอุมา ต้องไปป่าแถวกาญครับ ผมว่ามันคล่ายในจินตนาการดี ;D

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
บรรยากาศข้าง Track ซิครับ สุดยอด คุยกันไป จูนรถกันไป แล้วออกไปวิ่งลองรถแล้วกลับมาคุยกันต่อว่า ดีขึ้น เลวลง ยังไง จูนใหม่แล้วออกไปใหม่ รับรองได้ว่าคุยกันจูนกันทั้งวัน

แต่ถ้าเอาห่างๆรถ บรรยากาศเป็นกันเอง คุยกันแบบ Bench Racing เฉยๆ เย็นๆนั่งจิบเหล้าเคล้านารี (จะมีเร้อออ รึว่าต้องพกไปเอง อิอิ) เอ๊ย จิบเบียร์เย็นๆคุยกัน ส่วนตัวแล้วผมชอบทะเล

ส่วนเพชรพระอุมานั้น ผมอ่านจบทั้งสามภาคแล้ว เข้าป่าคงได้บรรยากาศดีแต่สมบุกสมบันขนาดนั้นคงไม่ไหว ยิ่งถ้าเจอไดโนเสาร์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ ฮ่าๆๆ  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline hiter999

• Amateur Racer
  • *
  • 200 sx หัวใจเดิมๆ
แล้วแต่ไปช่วงไหนอ่ะ
หน้าหนาวก็ภูเขา อากาศดีมาก
หน้าร้อนก็ทะเล ไปดูสาวๆยี่ปุ่นใส่บิกินี่ ลงเล่นน้ำ

ต้องสมัครใหม่อีกกี่รอบเนี่ย

พี่โมอ่านแบบตีพิมท์เก่าเหรอมีสามภาค  ;D

เดี๋ยวนี่เหลือสองภาคล่ะ  แต่เข้าไปแล้วเจอแหม่มมาเรียนี่.....น่าเข้าอย่างแรง  ;D

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ช่าย...พิมพ์เก่าปกแข็ง ขอบกระดาษเหลืองจนกรอบแล้วด้วย หลงอ่านภาค 2-3 โด่เอ๊ย มันภาคเดียวกัน :P

แหม่มมาเรียนั่นภาค 1 มาภาค 2 นี่เจอแหม่มคริสกะแหม่มเบล ทวินปลั๊กทวินแคม จั๊กกะดึ๋ย ;D

In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

พนมเทียนเค้าก็ลามกดีนะครับ  ;D

พี่อ่าน ซีรีย์ประสปการณ์ป่าของพนมเทียนป่ะ?

ที่มี เสือดำมายอ, ช้องหมู, ไอ้ลายบางลาน, หลงป่ากับคุณหมอ

อยากจะบอกว่าสี่เล่มนี้ก็มันโครตๆ  ว่าแล้วก็ไปหาเช่าเพรชพระอุมามาอ่านให้จบดีกว่า  ;D

Offline hs2ywy

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
บรรยากาศข้าง Track ซิครับ สุดยอด คุยกันไป จูนรถกันไป แล้วออกไปวิ่งลองรถแล้วกลับมาคุยกันต่อว่า ดีขึ้น เลวลง ยังไง จูนใหม่แล้วออกไปใหม่ รับรองได้ว่าคุยกันจูนกันทั้งวัน

แต่ถ้าเอาห่างๆรถ บรรยากาศเป็นกันเอง คุยกันแบบ Bench Racing เฉยๆ เย็นๆนั่งจิบเหล้าเคล้านารี (จะมีเร้อออ รึว่าต้องพกไปเอง อิอิ) เอ๊ย จิบเบียร์เย็นๆคุยกัน ส่วนตัวแล้วผมชอบทะเล

ส่วนเพชรพระอุมานั้น ผมอ่านจบทั้งสามภาคแล้ว เข้าป่าคงได้บรรยากาศดีแต่สมบุกสมบันขนาดนั้นคงไม่ไหว ยิ่งถ้าเจอไดโนเสาร์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ ฮ่าๆๆ  ;D

เหงด้วยครับกะบรรยากาศข้าง ๆ track ครับ  

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
เรามือใหม่ เพิ่งอ่านเล่ม 23 เอง ไม่ค่อยมีเวลาอ่าน
คอยเก็ยสแปร์ตอนจอดรถติดไฟแดงอย่างเดียวเลย  :-[
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน