Author Topic: ใครจำหนังสือเล่มนี้ได้มั่ง...  (Read 20159 times)

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
มีโฆษณา บนปกหลัง อยู่ สองยี่ห้อ ยี่ห้อแรก คือ Valvoline ใน Vol.1
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

• Full Member All Thailand Championship Racer
และ Waxy ใน Vol.6
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

ถ้ามีโอกาส ทำหนังสือแบบนี้ออกมาอีกนะครับ ผมจะรอครับ

....เฮ้อ ....เอาออกมาดูแล้วนึกถึงสมัยนู้นน จังเลย

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ทำเอาผมขนลุกเลย อิอิ

จะบอกอะไรให้ครับว่า ใจจริงก็อยากกลับมาทำหนังสืออีกรอบเหมือนกัน เป็นงานที่ผมลุยแล้วไม่รู้สึกเบื่อ ไม่รู้สึกเหนื่อยเลย

แต่มาคราวนี้ขอมีทีมหน่อยครับ คราวก่อนเล่นแบบข้ามาคนเดียวเลย มีแค่ใจก็ลุยเสียเต็มเหนี่ยว

ตอนนี้เก็บเกี่ยวประสพการณ์ได้เยอะพอควร

ผมติดเรื่องหลักก็ตรงต้องดูแลลูกเต็มเวลานี้แหละ ผมเลี้ยงลูกเอง ก็เลยไม่ค่อยมีเวลาออกไปตามงานทดสอบรถเลย ไม่ว่าจะเป็น Mazda 3 / Yaris / Tiida / Mercedes Benz / BMW / Accord / เขาเปิดตัวรถใหม่ก็เรียกผมไปงานตลอดเลย เฮ้อออ
- ใจมันคิดถึงการขับทดสอบอยู่ตลอดเวลาเลยนะนี่

ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ มีคนอ่านที่ชอบสักคน เจออะไรท้อๆ หน่อยก็หายเหนื่อยละ  ;D

ปล Midnight Racing II แรงกว่าเดิมครับ โหด ดิบ เถื่อน ดุ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
จำได้ว่าผมก็มีประมาณนี้ละ แต่โดนดอยไป หลายเล่ม  :-\

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
โอ้วแม่เจ้า!!!~  

กูไปอยู่ส่วนไหนของโลกมาว่ะเนี้ย!!!!~   :o

Offline hiter999

• Amateur Racer
  • *
  • 200 sx หัวใจเดิมๆ
เต้อเกิดไม่ทันอ่ะ... ยังเด็กอยู่   อิอิ

ล้อเล่นๆ  ติดตามเหมือนกัน

ต้องสมัครใหม่อีกกี่รอบเนี่ย

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
เต้อเกิดไม่ทันอ่ะ... ยังเด็กอยู่   อิอิ

ล้อเล่นๆ  ติดตามเหมือนกัน

โหลุง เต็มปากเต็มคำ เกิดไม่ทัน...  :-X

Offline krerkitti

• *
  • I'm a newbie....e!
ผมมีครบเหมือนกันนะ แต่ยกเว้นเล่มสุดท้าย ผมอุตส่าห์เก็บไว้อย่างดี พอกลับมาแม่เอาไปบริจากหมดแล้ว   :'( :'( :'(  ยังมีเหลือมั๊ยครับเนี่ยะ

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
สนใจทีมงาน มั้ยครับ พี่โอเปิ้ล  ถ้าจะทําผมจะช่วย เป็นทีมทดสอบ หรือะไรก็ได้เอิ้กๆไม่ได้พูดเล่นนะพี่ ทําจริงๆ

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
สนใจทีมงาน มั้ยครับ พี่โอเปิ้ล  ถ้าจะทําผมจะช่วย เป็นทีมทดสอบ หรือะไรก็ได้เอิ้กๆไม่ได้พูดเล่นนะพี่ ทําจริงๆ

มันส์แน่ๆ  เพราะมันส์...ไม่ใช่รถเมิง  ;D

• don't let your fear stand in the way of your dream

ขอบคุณที่เสนอตัวครับ คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline McDOLLAR

• *
  • I'm a llama!
ผมด้วยนะเพราะผมก็เอาจริง >:([/color]

Offline ToppyRacingClub

ขอถามพี่เปิ้ลหน่อยคับ... ;D ;D ;D
ปกติถ้าจะทำหนังสือสักเล่มหนึงนี่ ต้องลงทุนไปเท่าไรครับ
แล้วจะได้กำไรเมื่อไรครับในแง่ธุระกิจนะ...(ความรู้ๆ)

ถามกว้างเกินไปครับ แต่ก็เข้าใจว่าท๊อปยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดนัก

สิ่งที่แพงสุดของหนังสือก็คือกระดาษครับ
รองลงมาก็ค่าเพลทสี่สี

แค่สองอย่างนี้ก็ใช้งบหลายแสนบาทต่อการผลิตหนึ่งครั้งแล้วครับ

ทีนี้ถามว่าใช้เงินเท่าไหร่ ผมก็ต้องย้อนถามว่าจะผลิตออกมากี่เล่ม ยิ่งผลิตเยอะก็ยิ่งแพง เพราะใช้กระดาษเยอะขึ้น

รายได้ตอบแทนของธุรกิจหนังสือก็คือยอดซื้อและการขายโฆษณาครับ มีแค่สองอย่างนี้เอง

ขายโฆษณาได้เยอะ ก็กำไรเยอะครับ

ถึงได้มีคนคอยเชียร์รถบางค่าย ร้านบางร้าน สินค้าบางชนิด กันอยู่ร่ำไปไงครับ ฮ่าๆ