Author Topic: โจ้หายไปไหน  (Read 10895 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
Re:โจ้หายไปไหน
« Reply #15 on: July 25, 2006, 09:52:49 pm »
ที่หนายหยอคร้าบบบ~~  ;D

บ้านผมเอง  ;D

ว่างๆไป Meeting บ้านพี่เปิ้ลได้หรือเปล่าคับ...อิอิ ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #16 on: July 26, 2006, 01:06:27 pm »
ไปได้สิ  ;D

เอาแบบ On Road หรือ Off Road
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline easytoread

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #17 on: July 27, 2006, 04:42:34 pm »
แว่บไปอ่าน ในกระทู้เกี่ยวกับจักรยานมา
ก็เห็นมีพูดถึงที่แปลงนี้ รึป่าวเอ่ย
ที่ว่าอาจจะเอามาปลุกปั้นเป็น bike resort?
เห็นว่าอยู่แถวๆสระบุรี และถ้าเป็นเทือกเขาดงพญาเย็น ก็แถวมวกเหล็กสิครับเนี่ย
ตรงไหนหว่า เผื่อผมไปจะได้แวะไปเยี่ยม
ผมไปมวกเหล็กเกือบทุกเดือนเหมือนกัน  ;D
ชอบจักรยาน และก็เรื่อง drift ด้วย แต่มีแต่รถขับหน้า เลยไม่ได้ไปแจมด้วย
อ้อ แล้วถ้าพี่จำได้ ผมเคยทักพี่ใน web thaimtb น่ะครับ
 :)

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #18 on: July 27, 2006, 06:13:04 pm »
จำได้ครับผม ขอบคุณที่มาเยี่ยมถึงเวปนี้ครับ

ปกติผมจะไม่โปรโมทเวปนี้มากนัก ผมไม่ชอบให้คนเข้าเยอะ ชอบคนน้อยๆ แต่ให้สนิทสนมกันมากกว่า ฉะนั้นถ้าใครเข้ามาก็ขอให้ทำตัวสบายๆ ครับ มีแต่คนกันเองๆ

นี่แหละครับ ที่ "อาจ" จะเป็น Bike Resort ของผม อากาศดีมากๆ จนได้โวตว่าเป็นสถานที่ๆ อากาศดีอันดับ 7 ของโลก !!! (ไม่ค่อยจะน่าเชื่อเลยแฮะ ไม่รู้โวตจากไหน สื่อไหน แต่ได้ยินมาจากทีวี)

ที่ผมอยู่เหนือระดับน้ำทะเลราว 500 เมตรครับ อากาศจะเย็นกว่า กทม ประมาณ 2 องศา สถานท่องเที่ยวหลักที่ใกล้ที่ดินของผมก็คือน้ำตกเจ็ดสาวน้อยครับ ห่างกันประมาณ 18 กม และถ้ารู้จักทองสมบูรณ์ รีสอร์ทก็จะห่างกันสัก 10 กม มั้ง

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #19 on: July 28, 2006, 08:55:34 am »
อ๋า โลกกลมดีนะครับ
เมื่อต้นปี ผมเพิ่งเก็บเงินไปซื้อที่แปลงน้อยๆ แถวๆน้ำตกเจ็ดสาวน้อย ไว้แปลงนึงเหมือนกัน
 ;D (แปลงน้อยจริงๆหล่ะครับ 100 วาเอง พอดีไปติดใจอากาศแถวนั้น)
พอจะบอกแหล่งกบดานของพี่ได้มั้ยครับ เผื่อมีโอกาสปั่นเสือภูเขาไปหา 18 โลนี่กำลังได้เหงื่อดีเลย

จริงๆผมก็เล่นเวบนี้นานแล้วหล่ะ แต่หายไปบ้างานอยู่ช่วงนึง
ตอนนี้เริ่มพอจะว่าง เลยกลับมาหาอะไรหนุกๆทำ
จะมามองเรื่อง drift ก็ยังไม่มีทุน รออีกหน่อยนะ เผื่อจะหา dx จ๊าบๆมาร่วมด้วย

อ้อ แต่ก่อนผมก็เคยเอารถขับหน้า ไปลงแข่ง drift ขับหน้าเหมือนกันนะ
ตั้งแต่สมัยโน้นนนน ที่ auto mobil จัด ฮ่าๆ แก่ม่ะเนี่ย
พี่เปิ้นยังเอาธนูไฟไปเล่นอยู่เล้ยยย

ยิ่งคุยยิ่งแก่แฮะ เอาเป็นว่า ถ้าผมเข้าไปทักพี่ อย่าตกใจล่ะครับ
คิดว่าคงมีโอกาสเจอกัน เพราะอะไรๆ มันมีทางเดินใกล้ๆกันแปลกๆ
จะว่าไป บ้านที่กรุงเทพ ผมก็ไม่ไกลพี่เล้ยยย ให้ตาย  ;D

ผมชื่อหมูนะครับ

• *
« Reply #20 on: July 28, 2006, 08:57:30 am »
ส่วนเรื่อง drift ขับหน้า คงไม่ได้เล่นแล้ว  :-\
คงคล้ายๆที่พี่ว่า   drift รถขับหน้า มันก็รองเท้าแตะอ่ะนะ
ไม่เหมาะมาใส่เล่นกีฬา

« Reply #21 on: July 28, 2006, 02:06:48 pm »
ส่วนเรื่อง drift ขับหน้า คงไม่ได้เล่นแล้ว  :-\
คงคล้ายๆที่พี่ว่า   drift รถขับหน้า มันก็รองเท้าแตะอ่ะนะ
ไม่เหมาะมาใส่เล่นกีฬา

โห นี่สิแฟนตัวจริง จำคำพูดผมได้ทุกอณู

บ้านที่สระบุรีผมอยู่ใกล้วัดป่าสันติธรรมครับ ห่างกันราว 1 กม มั้ง

วัดนี้ผมชอบมาก เงียบสงบ ไม่มีไฟฟ้า ไม่มีน้ำประปา อยู่ในซอกเขาเล็กๆ  ตอนฝนตกจะอากาศแบบสุดยอดคือมีน้ำไหลมาตามร่องหิน มีหยดน้ำกระจายมาโดนตัวเราเบาๆ ที่บ้านผมชอบไปทำบุญวัดนี้ครับ มีพระไม่กี่รูปเอง

วันไหนผมไปอีกจะมาโพสบอกครับ และถ้าคุณหมูไปพอดีตรงกัน บ้านผมก็ยินดีต้อนรับ

• *
« Reply #22 on: July 28, 2006, 02:44:51 pm »
โอ้วว ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
แล้ววันไหนพี่ไป แปะบอกในนี้นิดนึงละกันครับ
ไม่ไปรบกวนที่บ้านพี่ก็ได้ ไปนั่งคุยที่วัดก็ได้ครับ อยากไปทำบุญเหมือนกัน
ห่างวัดมานานแล้วผม  :(

วัดป่าที่ว่านี้ ขับจากน้ำตกเจ็ดสาวน้อย ตรงไปอย่างเดียวเลยป่าวครับ
แถวนั้นยิ่งเข้าไปลึกยิ่งอากาศดี เลยหล่ะ
วันนั้นขับไปสำรวจล่องแก่งอยู่จุดนึง เลยน้ำตกเจ็ดสาวน้อยไป 8 โลได้
อากาศนี่ซู้ดยอดดดดดดดด

อ่า ขอถามนิดครับ รถเก๋าๆ คันเก่าๆของพี่ไปไหนหมดอ่าครับ supra หรือ mx5 น่ะครับ
หรือพักนี้ ไปหลงเจ้าดาฮอนซะหมดใจครับ  ;D
อ้อ แล้วถ้าไปเผื่อผมมีอะไรจะรบกวนขอความรู้เรื่องรถพับด้วย มีอยู่คันนึงเหมือนกัน
แต่ดูบอบบางยังไงไม่รู้ตรงคอน่ะครับ - -"
ไม่กล้าปั่นไปไกลๆ เลยจอดฝุ่นจับเลย

ยังไงถ้ามีโอกาส คงได้เจอกันครับ  ;D
« Last Edit: July 28, 2006, 02:45:14 pm by easytoread »

« Reply #23 on: July 28, 2006, 07:37:54 pm »
ขายไปแล้วทั้งสองคันครับ เสียดายมากๆ เหมือนกัน จะว่าไปแล้ว ผมเสียดายเจ้า MX-5 มากกว่า Supra เสียอีก ผมว่ามันขับสนุกกว่านะ เข้าถึงตัวตนของรถได้ดีกว่า รถสื่อสารกับคนขับได้ดีกว่า

บ้านผมอยู่ตรงช่วงถนนที่จะตรงไปออกตลาดปากช่องน่ะครับ ไม่รู้เรียกถนนอะไร แต่จากจุดนี้ตรงอย่างเดียวล้วนๆ 20 กม จะโผล่ใกล้ตลาดปากช่องครับ ถนนเนียนสวยโล่ง ขี่มอเตอร์ไซค์มันส์มาก เสือหมอบก็น่าจะไม่แพ้กัน

• *
« Reply #24 on: July 28, 2006, 07:50:46 pm »
อืมม เหมือนจะเคยคุ้นๆเหมือนกัน
ว่าถ้าเข้าปากช่อง ตรงซอยที่เข้าทองสมบูรณ์ (ซอยเล็กชิบเป๋งงง)
แล้ววิ่งเลยทองสมบูรณ์มา ซักพักจะมีทางให้เลี้ยวซ้าย กลับมามวกเหล็กได้??
อยู่เส้นนั้นใช่ป่าวครับ
จำได้ว่า เลี้ยวซ้ายมาไม่ไกล
มีที่ของเฮียอยู่คน แปลงบะเริ่ม อยู่ทั้งด้านซ้าย และขวาของถนนเลย
เพราะจริงๆที่เค้าแปลงใหญ่ แล้วโดนถนนตัดผ่านกลาง - -"
อิจฉาจริงๆ ตรงนั้นเป็นเนินเขาสลับไปมา สวยมากกกก
เฮียแกกั้นรั้วแบบคาวบอยไว้ ถ้าพี่ผ่านไปคงเห็น

ฮ่าๆ ชักนอกเรื่อง โทดทีครับ นานๆเจอคนชอบบรรยากาศแถวปากช่องเหมือนกัน แล้วดีใจ
บ้านของพี่เปิ้นนี่ อยู่ระหว่างปากช่อง กับมวกเหล็กเหรอครับ
หาไม่น่ายาก ติดถนนป่ะครับ
เดี๋ยวผมลองจับไมล์ดู จากทองสมบูรณ์ 10 โล แฮะๆ ถ้าไม่ซวย คงหาเจอหล่ะเนาะ  ;D

• *
« Reply #25 on: July 28, 2006, 07:52:40 pm »
อ้อ MX5 ก็รถในฝันผมเลยครับ
เปิดหลังคาขับที่ปากช่อง อากาศหนาวๆ น่าจะสุขสุดยอด
อีกไม่กี่ปีน่า คงมีปัญญา

แต่ราคาไม่ตกเลยนะเนี่ย เล็งมาหลายปีล่ะ T_T

Offline SKMO

« Reply #26 on: August 08, 2006, 11:44:05 am »
ตามหัวข้อ

เจอโจ้แล้วครับ พาลูกมาดู drift ที่ BRC

ลูกน่ารักมาก