Author Topic: มีคารยอยากลองแบบนี้มั๊ง...Chicken Run!!  (Read 2852 times)

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
 :o

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
โหยยยยยยย หวาดเสียวโคตร น่าลองนะครับ แต่ก็น่ากลัวอยู่เหมือนกัน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมเคยแล้วครับ แต่เป็นโค้งที่สนามไทยแลนด์เซอร์กิต ตอนนั้นเล่นกับเล็กโปรเจคเอม ผมใช้ Miata ธนูไฟ เล็กใช้ S14 ป้ายแดง !!!

แต่ . . . .

มันเกิดจากความไม่ตั้งใจ ไม่เข้าใจ ผิดคิว ฯลฯ ต่างคนต่างดริฟท์เล่นกันอย่างเมามัน มีการขับย้อนศรกันเป็นเรื่องปกติ แล้วก็มีโค้งหนึ่งที่เราสองคนมาจ๊ะเอ๋กัน ต่างคนต่างมากันเต็มๆ ครับ แต่ฝีมือผมยังกระท่อนกระแท่นนัก ขณะดริฟท์อยู่ในโค้ง ก็เจอรถเล็กพุ่งดริฟท์สวนเข้ามา คล้ายๆ กับแบบในภาพเลย

ตกใจสิครับ เล็กก็คงจะตกใจเช่นกัน ผมเดานะ เพราะถ้าเขาเห็นผม ก็คงไม่ดริฟท์พุ่งเข้ามาหาหรอกน่า แล้วเราทั้งสองคนก็ตัดสินใจกระทำสิ่งเดียวกันครับ คือปล่อยรถให้หลุดออกนอกโค้งไป ตกแทร็คทั้งคู่ โชคดีเหลือเกินที่ขอบแทร็คเนียนสุดๆ รถไม่บอบช้ำ แต่ถ้าเป็นที่ BRC ก็คงมีพลิกตะแคงกันบ้างแล้ว เพราะส่งกันมาแรงเหลือเกิน

เออ.. แล้วเราจะต้องเล่นเลียนแบบเขากันอีกไหมล่ะนี่  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Ter cbr1100xx

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
สุดยอด