Author Topic: 200SX - น้ำเข้ามาขังตรงหลุมเก็บยางอะไหล่ครับ  (Read 14628 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รุ่นน้องฝากถามมาครับ มันเข้าทางไหนหรอ แก้ไขอย่างไร ใช้งบเท่าไร ซื้อของที่ไหน  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
เหงบอกว่ามีสิทธิ์เข้าทางไฟท้าย หรือไม่ก็ยางขอบฝากระโปรงหลังครับ
(แต่ไม่ชัวร์มากนะพี่ รอพี่โจ้เค้ามาตอบดีกว่า)
 ???
SMARTTIRE

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
มันน่าจะมี จุกยางเอาไว้ปล่อยน้ำได้น้ะครับพี่
อย่างรถผมมันก็เข้าไปขังเวลาฝนตก ทั้งที่เก็บยางอะไหล่และตรงที่เก็บแม่แรง ก้เปิดจุกยางปล่อยน้ำทิ้งทั้ง 2 ข้างเลย ออกหมด ลองหาดูครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มันน่าจะมี จุกยางเอาไว้ปล่อยน้ำได้น้ะครับพี่
อย่างรถผมมันก็เข้าไปขังเวลาฝนตก ทั้งที่เก็บยางอะไหล่และตรงที่เก็บแม่แรง ก้เปิดจุกยางปล่อยน้ำทิ้งทั้ง 2 ข้างเลย ออกหมด ลองหาดูครับ

แหม บอกทางที่น้ำเข้า และวิธีแก้ไขด้วยดิ ได้วิธีเอาน้ำออกน่ะ มันมีลูกยางอยู่แล้วอ่ะ หึหึ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ผมเคยเข้าเหมือนกันครับ  ให้ช่างเคาะปะผุเค้าดูให้  
ของผมโชคดีช่างแต่ง ตั้ง ฝากระโปรงให้ใหม่ น้ำไม่เข้า
อย่าลืมเช็คยางขอบฝากระโปรงด้วยนะครับ  บางทีหมดสภาพแล้ว

ถ้าเช็คแล้วยังเข้าอีก  ลองตรวจเช็คท่อยางส่งน้ำฉีดกระจกหลัง
บางทีหมดสภาพแล้วแตกข้างใน  ทำให้น้ำรั่วเข้ามาครับ  
อันนี้ผมเคยเป็น

ส่วนไอ้จุกกลมๆ  ตรงพื้นท้าย  เข้าเอาไว้ระบายน้ำออกครับ
เรารักในหลวง

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
เคยมีรุ่นพี่ครับ เค้าเช็คด้วยการ ให้คนนึงเข้าไปอยู่ในกระโปรงหลังเลย แล้วให้คนข้างนอกฉีดน้ำ คนข้างในก็คอยส่องเอาหนะครับว่า เข้าทางไหน
แต่ส่วนมากก็เป็นแบบที่โจ้บอกหนะครับ ยางหมดสภาพน้ำเลยเข้ามาได้
ไอ้ยางขอบพวกนี้ไม่น่าหายากน้ะพี่ผมว่า  ;)
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน