Author Topic: ฟิลม์ Hi-cool หรือ Lamina ดีกว่าครับ?  (Read 5442 times)

User

• Guest
คือกระจกหน้ารถผมแตก ต้องเปลี่ยน แต่ผมทำใบรับประกันฟิลม์หายครับ คนที่ศูนย์เค้าบอกว่าเปลี่ยนให้ได้จะจะเป็นฟิลม์ของ Lumina แต่ของเดิมเป็น Hi-cool ครับ เปลี่ยนดีไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ในท้องตลาดบ้านเรามีฟิล์มกรองแสงหลากหลายยี่ห้อ เลือกกันจนไม่หวาดไม่ไหว  

มีบางยี่ห้อนำฟิล์มจากไต้หวันมาขายผสมกับฟิล์มของ USA ที่ตัวเองนำเข้ามาเพียงรุ่นเดียว แล้วก็โฆษณาไปทั่วว่ายี่ห้อของตัวเอง (ที่ตั้งใหม่ ให้คล้ายกับของแท้จาก USA) นั้นเป็นฟิล์มจาก USA

ถ้าเปลี่ยนฟรีก็โอเคครับ คุณภาพพอๆ กัน เลือกโทนสีให้ใกล้เคียงกับของเดิมก็แล้วกันครับ  :)
« Last Edit: October 18, 2006, 10:27:40 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
ลามิน่าอีกเสียงครับ ผมใช้อยู่ทนดีครับไม่ร้อนด้วย

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
ผมว่าเท่าๆกันแหละครับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ เนื่องจากเทคโนโลยีฟีลม์ตลาดทั่วๆไปเดี๋ยวนี้พอๆกันหมดแล้วครับ (ไม่นับพวกPremuim gradeนะครับ) ราคาถูกหรือแพงส่วนหนึ่ง(น่าจะส่วนใหญ่ด้วยแหละ)เป็นค่าทำการตลาดแล้วล่ะครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport