Author Topic: พี่ๆช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ  (Read 1764 times)

Offline chate

• Amateur Racer
  • *
  • 626 =>6+2,6 =86
เรื่องมันมีอยู่ว่า..เมื่อ2เดือนก่อนผมเอารถเข้าไปปะผุทำสี..แบบว่ามันเกิดเหตุที่ต้องยกเครื่องลง..แล้วช่างปะผุเข้าก็ถอดเครื่องผมออกโดยไม่จำว่าตอนประกอบจะเป็นยังงัยเพราะเขามีน่าที่แค่ปะผุ..เจ้าของอู่ก็ไม่ได้ดู(เจ้าของอู่กับที่บ้านสนิทกันค่อนข้างมาก)เราก็เลยค่อนข้างไว้ใจ.. 2 เดือนเต็มๆกับการปะผุทำสี..พออดทนได้..แต่พอเข้าประกอบเครื่องผมกลับเข้ารถซิ..เรื่องมันเริ่มเกิดดังนี้(ระบายความอึดอัดเสียยาวเชียว) ตอนสตาร์เครื่องครั้งแรกเครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย..ไล่ไปไล่มาเป็นเพราะเสียบสายแวคคั่มผิด..พอแก้ไขเสร็จเรื่องเดินเรียบดี..แต่มันเกิดอากาศใหม่ครับ..คือ..ควันไหลพี่..ควันขาว..กลิ่นแสบจมูกมาก แก้ยังงัยก็ไม่หาย..มันไม่เหมือนกับเทอร์โบพังอะครับ..เพราะผมเคยทำเทอร์โบพังไป3-4ลูกเลยพอจำอาการได้..มันจะตอนรอบเดินเบาอะครับ..ตอนซัดๆมันไม่มีควันอะครับ..แต่พอจอดติดไฟแดงควันชุยเลยพี่แบบว่าเหม็นมาก..แต่เมื่อวานอยากลองว่ามันจะเป็นยังงัยอีกเลยขับแบบซัดๆอยู่หลายรอบควันก็น้อยลงครับ..แต่ถ้าขับเรื่อยๆควันมันก็จะกรุ่นๆ..พี่ๆคิดๆว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ..ถ้าวายริ่งสายใหม่มันจะหายไหมครับ..เครื่องผมคือ CA18DET ก่อนโดนยกลงสมบูรณ์มาก  :-[   :'(