Author Topic: รถพับคันที่ 2  (Read 4951 times)

Offline kimkim

• Amateur Racer
  • *
รถพับคันที่ 2
« on: August 08, 2008, 10:13:33 pm »
มีรถพับคันแรกแล้ว  carry me ds อยากซื้ออีกคัน ขอถามความเห็นระหว่างhasa f2 กับ doppel ganger fd 10,15ครับ
ชอบล้อ 16นิ้วดูราคาไม่ต่างกันมาก คันไหนน่าซื้อครับ  ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: รถพับคันที่ 2
« Reply #1 on: August 10, 2008, 08:28:34 am »
!!!

คุณเลือก Carry Me DS เป็นรถคันแรก

คุณเป็นคนไม่ธรรมดาเอามากๆ ครับ เพราะการที่เลือกรถล้อเล็กใช้เป็นรถหลัก (คันแรก ผมเดาว่าเป็นรถหลักนะ) ก็ต้องมีฝีมือไม่ใช่ระดับมือใหม่เป็นแน่

ฉะนั้น ชอบคันไหน ซื้อได้เลยครับ เพราะตัวเลือกทั้งสองนั้นมันปั่นง่ายกว่ารถหลักของคุณเสียอีก

ผมเองก็ชอบ Carry Me ตรงที่มันกระทัดรัดเอามากๆ แต่ผมปั่นมันเป็นรถหลักไม่ไหวครับ ข้อใช้งานมันจำกัดเหลือเกิน ยิ่งตัว DS นี้ผมยิ่งปั่นไม่ไหวเลยครับ GI มันโหดเหลือเกิน ขอยอมแพ้จริงๆ

ก่อนเลือกซื้อรถ จะต้องทราบลักษณะการใช้งานหลัก ความสูงและน้ำหนักของผู้ขี่ด้วย ถึงจะตอบได้ครับผม

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kimkim

• Amateur Racer
  • *
« Reply #2 on: August 10, 2008, 10:32:56 am »
ขอบคุณครับ คือว่าผมซื้อ CarryMe  DS ไว้ปั่นเล่นออกกำลังกาย เอาไปต่างจังหวัด  หรือต่างประเทศบ้างเป็นครั้งคราว
และซื้อเผื่อลูกใช้ด้วย  ก็เลยอยากซื้อเพิ่มอีกคันมาขี่เล่นกับลูก  ผมใช้งานหลักก็แค่ปั่นเล่นออกกำลังกาย  ครั้งละ1ชั่วโมงสูง 172 หนัก 65kgครับ 

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: August 12, 2008, 02:27:55 pm »
ตัวคุณสูง 172 ผมว่าอาจไม่เหมาะกับ Hasa F2 นะครับ ถ้าชอบล้อ 16 จริง คงต้องไปมองที่ Dahon Presto Lite รุ่นนี้ล้อ 16 ก็จริง แต่เฟรมช่วงยาวสำหรับผู้ใหญ่ตัวสุงขี่ได้ รถอื่นๆ หากเป็นล้อ 16 ก็มักจะได้ช่วงเฟรมที่สั้้นกว่า

วิธีเลือกรถนอกจากจะต้องปั่นดูเองแล้ว ยังต้องดูว่าตอนเลี้ยวแล้วล้อหน้าชนกับเท้าเราขณะปั่นไหมด้วยนะครับ ถ้าชน หรือเฉียด ก็แปลว่ารถคันนั้นช่วงสั้นเกินไป

doppel ganger มีตัวแทนจำหน่ายในไทยอย่างเป็นทางการหรือไม่ครับ ถ้ามีก็ดีไป เพราะจะได้เรื่องการรับประกันแถมมาอีกด้วย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride