Author Topic: วันนี้ไปคลองถมมา  (Read 6948 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
วันนี้ไปคลองถมมา
« on: June 07, 2006, 09:04:50 pm »
ปั่นข้ามสะพานพุทธฯไปครับ ขากลับใช้สะพานพระปกเกล้า ปั่นลัดเลาะเล่นแถวเยาวราช เสือป่า ฯลฯ โหห ติดใจจักรยานเลยแหละ เพราะปกติย่านนี้จะมีถนนวันเวย์เยอะ จะจอดรถทีก็ต้องตั้งหลักดีๆ ว่าจะขับรถไปถนนไหน เลี้ยวตรงไหน หากรถติดก็ต้องทนรอกันไป

วันนี้ไปจักรยานครับ สนุกมากๆ เลย ปั่นย้อนก็ได้ ขึ้นฟุตบาทก็ได้ จอดซื้อขนมก็ได้ อิอิ

ทุกทีเอารถยนต์ไปครับ จอดก็เสียเงินชั่วโมงละ 30 บาท ค่าน้ำมันไปกลับอีก ค่าเวลารถติดอีก หึหึ

วันนี้ไปซื้อของใช้นิดหน่อย แบบแบกใส่เป้ได้ เลยปั่นไป ใช้เวลาไปกลับแค่ 30 นาทีเอง

ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา เห็นน้ำต่างไปจากสีที่เคยเห็น ทุกทีจะออกเขียว แต่คราวนี้สีเหมือนมีทรายปน น่าเห็นใจพี่น้องที่น้ำท่วมทางเหนือครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• don't let your fear stand in the way of your dream
Re:วันนี้ไปคลองถมมา
« Reply #1 on: June 07, 2006, 09:10:33 pm »
เดี๋ยวนี้หากไปธุระแถวสุขุมวิท ถ้าไม่ต้องขนของเยอะ ผมไม่เอารถยนต์ไปแล้วครับ  ;D

ไปกับเจ้านี้ สบายกว่ากันเยอะ ประหยัดเงินเพียบจริงๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re:วันนี้ไปคลองถมมา
« Reply #2 on: June 08, 2006, 09:30:15 am »
ขี่จักรยานในกรุงเทพฯนี่ ถ้ารถเยอะๆติดๆนี่ผมโอนะ ลัดเลาะไปได้ แต่ตรงไหนที่มันโล่งๆนี่ผมเสียวอ่ะ เพราะรถมันวิ่งกันเร็ว รถเก๋งไม่กลัว กลัวรถเมล์โดยเฉพาะรถเมล์เขียว เคยเจอรถเขียวเบียดจนที่โหนข้างประตูมันมาสะกิดปลายแฮนด์ผมอ่ะ กระเด็นขึ้นไปกลิ้งบนฟุตบาทนู่น ดีที่รถจักรยานไม่เป็นอะไรมาก ถนนก้อโล่งไม่รู้แม่งเป็นอะไรต้องเบียด ป้ายรถเมล์ก้อไม่ใช่ แกล้งรึป่าวก้อไม่รู้ ตอนนี้ออกไปขี่ทียังกะจะไปแข่งโมโตครอส เล่นหมวก Index มอไซค์วิบากเลย ถุงมงถุงมือครบ ว่าจะใส่เกราะอ่อน การ์ดแข้ง การ์ดแขนด้วย แต่เดี๋ยวคนเขาจะหาว่า"บ้า" ฮ่าๆๆ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline หมอมือใหม่

• Amateur Racer
  • *
Re: วันนี้ไปคลองถมมา
« Reply #3 on: August 08, 2007, 06:56:19 am »
เวลาไปร.พ. ที่ซอยพร้อมพงษ์ก็จะใช้stridaครับขึ้นลงรถสะดวกดี ทุ่นเวลามาก(30นาทีจากบ้าน) ขับรถไปเป็นชั่วโมงครับ แย่หน่อยที่ฝนตกไม่ค่อยเป็นเวลาเป็นอุปสรรรคครับ
แต่เวลาไปคลองถม ผมก็เอาจักรยานพับใส่ท้ายรถไป แล้วไปจอดรถที่ศรีวรจักรครับแล้วจึงลงทัวร์เป็นอลูฯไร้ยี่ห้อล้อ20ขี่ดีเบามากครับ สังเกตุว่าถ้าขี่stridaไปแล้วของจะแพงขึ้นครับแปลกดี
« Last Edit: August 08, 2007, 07:03:28 am by หมอมือใหม่ »

« Reply #4 on: August 09, 2007, 01:40:35 pm »
รถพี่หมอสวยดีครับ

ปล คนหน้าตาดีก็มักจะได้ของแพงด้วยนะ

Offline jostrida

• Amateur Racer
  • *
  • Strida Orange
    • SiamSTRIDA.com  a whole new world to move
« Reply #5 on: August 29, 2007, 10:42:47 pm »
เพิ่งเข้ามาเวบคุณ o'pern วันนี้เอง

อาทิตนี้ ยุ่งทั้งวันเลย

หวัดดีครับ คุณหมอ ด้วยครับ  ;)