Author Topic: หาไลน์  (Read 6317 times)

ขอคำแนะนำทีครับ

• Guest
หาไลน์
« on: January 09, 2006, 10:37:19 pm »
พี่ครับคืออยากรู้อ่ะครับที่เค้าบอกหาไลน์นี่คืออะไรครับแล้วต้องหายังไงครับแล้วมันมีพื้นฐานกี่แบบที่ควรรู้อะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline Trafficker

• Group N Racer
  • **
  • อยากเป็นแชมป์โลก
Re:หาไลน์
« Reply #1 on: January 16, 2006, 09:44:25 pm »
ทางที่จะไปข้างหน้า
หาไลน์ที่คิดว่าถ้าเราไปบนทางนั้นเราจะเร็ว ปลอดภัยและดีที่สุด
หาไลน์น่าจะหมายถึงมองหาทางที่จะไปข้างหน้าไม่ใช่มองแค่หน้ารถ2-3เมตร
เวลาเข้าโค้งก็มองดูทางด้วยว่าพื้นผิวถนนเป็นยังไงเรียบมั้ย หลุมรึเปล่า
ดูมุมลาดเอียงถนนด้วย เนื้อถนนยางมะตอยหรือคอนกรีต ทางเป็นโค้งแบบไหน
ถ้ามีรถข้างหน้าจะเสียบไลน์ไหนดีที่จะปลอดภัยและเร็วที่สุด
หาไลน์
ทางที่น่าจะไปเร็วที่สุด ก็แล้วแต่ความสามารถของแต่ละบุคคลคับ
มองให้เร็วมองให้ขาด แล้วก็ฟาด!!แม่งเลย
อ้อ !เวลามอง  มองไกลๆนะคับ
เอ้อ ดูอย่างเวลานักดริฟอ่ะคับ เวลาเค้าดริฟท์เค้าจะไม่ดูหน้ารถแต่จะดูทางที่จะต้องก้าวไป  กะอีกอันก็รอสซี่นี่หละคับพวกมอไซค์เวลาเข้าโค้งเค้าจะมองไปยังหัวโค้งและมองต่อไปเรื่อยมองไล่โค้งไปแล้วถ้าเรามองไกลๆเราจะขับขี่เร็วขึ้นเป็นอัตโนมัติ (เพื่อที่จะยังทางข้างหน้า)
จริงๆผมก็ไม่รุอารายมากหรอกคับ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยอั้บ
(ความเห็นส่วนตั๊วส่วนตัวนะจ้า)
"ไม่ต้องไปสนใจคู่แข่ง คนที่แกจะต้องเอาชนะคือตัวแกเอง"

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
« Reply #2 on: January 16, 2006, 11:49:00 pm »
I'll talk about racing line.  Racing Line is the specific position of the car on the road or turn that make the car go fastest thru the whole track.  There are so many factors that make them difference:
Cars: FWD, AWD, RWD, FR, MR, RR, weight, suspension.......
Condition: Wet, Dry, Cold, Hot.
Track: Radius of the turn, the distance before and after then turn.
People write the whole book about it.  Simple answer is the line to make the car go fastest.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

kij not login

• Guest
« Reply #3 on: January 17, 2006, 12:27:22 pm »
แล้วหาไซด์ไลน์อ่ะคับ ทำงัย
 ;D ;D ;D :o :o :o

Offline Dev[iL]

• **
  • Peace!!!
« Reply #4 on: January 17, 2006, 02:38:11 pm »
แล้วหาไซด์ไลน์อ่ะคับ ทำงัย
 ;D ;D ;D :o :o :o

ดูนอกตู้คับ ใช่ไหมพี่ตุล เรื่องนี้ต้องถามพี่ตุล   8)
My personal hobbies are reading, listening to music, and silence.

Offline SKMO

« Reply #5 on: January 17, 2006, 02:43:42 pm »
 :-X

• **
  • Peace!!!
« Reply #6 on: January 17, 2006, 04:29:06 pm »
My personal hobbies are reading, listening to music, and silence.

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #7 on: January 17, 2006, 07:08:19 pm »
อ๋อ..... ถ้าไลน์นั้น พี่ " เดวิด " (นามสมมุติ) ต้องให้ผมช่วยหาครับ

ขอไลน์นึงด้วย... :-*

Offline kijz

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #8 on: January 18, 2006, 08:36:41 am »
หุหุ  เรื่องนี้นี่ช่วยกันหาใหญาเรย
 ;D ;D ;D

• **
  • Peace!!!
« Reply #9 on: January 18, 2006, 03:28:45 pm »
อ๋อ..... ถ้าไลน์นั้น พี่ " เดวิด " (นามสมมุติ) ต้องให้ผมช่วยหาครับ

ขอไลน์นึงด้วย... :-*

ไลน์เดียวไม่ได้ครับต้อง2ไลน์เท่าๆกัน

นามสมมุติจังเลย

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #10 on: January 18, 2006, 04:47:36 pm »
แล้วเมื่อไรจะได้นั่งฟังไทยเทกันอีกอ่ะเพ่..  อิอิ  ;D