Author Topic: มีใครพอช่วยผมได้บ้างครับ  (Read 8918 times)

Bill_7

• Guest
สวัสดีครับผมชื่อBillครับ อยากจะDriftบ้าง แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึงครับ คือแฟนผมค้านหัวชนฝา ไม่ยอมให้ผมเล่น เพราะผมเคยเปิดVCDของญี่ปุ่นให้ดู เค้าบอกว่ามันอันตราย กว่าผมจะกล่อมพาไปสนามได้ก็ดันเป็นอาทิตย์ที่ มีรถเกิดไฟไหมขึ้น ทีนี้เลยแย่เลยครับ ผมเคยเห็นพี่ๆบางคนก็พาแฟนไป มีแฟนใครคนไหนสนุกไปกับพี่บ้างครับ ผมอยากจะปรึกษาว่าจะพูดกับแฟนยังไงดี เพราะปีหน้าผมอยากจะลงไปให้พี่สอนผมเล่นบ้าง แต่ก็อีกแหละครับผมอยู่ชมรมเกียเหมือนกันครับ :-[ พี่คนไหนก็ได้ช่วยทีครับ

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
Re:มีใครพอช่วยผมได้บ้างครับ
« Reply #1 on: December 27, 2005, 10:15:04 am »
 ;Dชมรมเกียอะไร ครับ ไม่รู้จักเลย งง  ???

สงสัยจะเป็นชมรมที่ ตานคร เป็นประธาน ไอ้ต๋องเป็นเลข ไอ้ตุลย์เป็นกรรมการ และอื่นๆอีก
เผอิญผมไม่ได้อยู่เลยไม่รู้ขอโทษอย่างแรงครับ  ;D ;D

ส่วนเรื่องพูดคุยกับแฟน ก็ลองพาเค้ามาทำความรู้จักกับพวกเราครับ แล้วพวกแฟนๆของเราๆทั้งหลายก็จะคุยกันเอง แล้วช่วงนั้นแหละช่วงเนียน ลงไปลุยกันในสนามโลด อิ อิ อิ

ของแบบนี้ ต้องให้ผู้หญิงคุยกันครับ เม้าท์กันไปเม้าท์กันมา จะลืมไปเอง555
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline kijz

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #2 on: December 27, 2005, 10:17:38 am »
เกียไรไม่รูจิงอ่ะ
นึกว่าพี่เป็นประธานที่ปรึกษาอาวุโสซะอีก ;D

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #3 on: December 27, 2005, 11:17:39 am »
นั่นสิ เข้าใจแบบกิจมาโดยตลอดเหมือนกัน  ::)

Offline SKMO

« Reply #4 on: December 27, 2005, 01:10:01 pm »
ก็ลองพาเค้ามาทำความรู้จักกับพวกเราครับ we can get along with most people.

if we get along, it should be fun for her. we all fun, friendly, and stupid.  ;D
« Last Edit: December 27, 2005, 01:11:26 pm by SKMO »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #5 on: December 27, 2005, 01:31:05 pm »
สองวันก่อนมีผู้ชายโทรผิดมาหาผม ขอสายชื่อ XXXX (ชื่อไรไม่รู้ แต่เป็นชื่อผู้หญิง) ผมตอบว่าไม่ใช่ ไม่มีคนชื่อนี้ นี่เครื่องผมใช้มานานหลายปีแล้ว แล้วเขาก็ถามโน่นนี่ พาดพิงถึงเรือ่งรถ แล้วเขาก็บอกว่า

เกีย ครับพี่
เฮ้ย เกียไรของมึงวะ กูไม่รู้จัก (ผมคิดในใจ ไม่ได้พูดออกไป)
รถเกียครับพี่
ผมไม่มีรถเกีย
พี่ชื่อเปิ้ลหรือเปล่าครับ
ใช่ครับ
พี่ไม่มีเกียหรอครับ
ไม่มีครับ ผมไม่มีรถเกีย
ครับ ๆ ๆ  

ผมว่าแฟนคุณทำถูกแล้วนะ ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆๆ  ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Dev[iL]

• Group N Racer
  • **
  • Peace!!!
« Reply #6 on: December 27, 2005, 03:59:56 pm »
สวัสดีครับผมชื่อBillครับ อยากจะDriftบ้าง แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึงครับ คือแฟนผมค้านหัวชนฝา ไม่ยอมให้ผมเล่น เพราะผมเคยเปิดVCDของญี่ปุ่นให้ดู เค้าบอกว่ามันอันตราย กว่าผมจะกล่อมพาไปสนามได้ก็ดันเป็นอาทิตย์ที่ มีรถเกิดไฟไหมขึ้น ทีนี้เลยแย่เลยครับ ผมเคยเห็นพี่ๆบางคนก็พาแฟนไป มีแฟนใครคนไหนสนุกไปกับพี่บ้างครับ ผมอยากจะปรึกษาว่าจะพูดกับแฟนยังไงดี เพราะปีหน้าผมอยากจะลงไปให้พี่สอนผมเล่นบ้าง แต่ก็อีกแหละครับผมอยู่ชมรมเกียเหมือนกันครับ :-[ พี่คนไหนก็ได้ช่วยทีครับ

มีสนามให้ไปทั้งปี ดั้นไปวันไฟไหม้

ถ้าไปวันที่รถดาราแปะกับรถ200สีแดงลูกกวาดคงจะดีกว่านี้  :P

ลองให้ไปนั่งดูอาจจะทำให้รู้สึกสนุกขึ้น(มั้ง)
ถ้ากลัวไปเลยก็จะซวยมาก

สรุปคือ โทษที ไม่รู้วิธีจิงๆ
            อย่าไปหวังให้เขาถึงกะชอบเลย
            พูดให้รู้ว่าเป็นสิ่งที่เราชอบเราอยากทำ
            แล้วกิจกรรมอย่างอื่นที่เคยทำด้วยกันก็ห้ามขาดตกบกพร่อง ไม่งั้นเป็นเรื่อง
            เฮ้อ! พูดแล้วสะท้อนใจวะ เซ็ง  :-[
            แม่รงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
« Last Edit: December 27, 2005, 04:02:18 pm by Dev[iL] »
My personal hobbies are reading, listening to music, and silence.

Bill_7

• Guest
« Reply #7 on: December 27, 2005, 05:13:32 pm »
เรื่องของเรื่องคือเค้าไม่ยอมมาอีกเลยหลังจากวันนั้น  :-\ (ซวยมากที่เลือกวันผิด) มันจะไม่มีใครโชคดีได้แฟนชอบสนามแข่งมั่งเลยรึไงฟะ  ??? ทีเค้าไปเดินซื้อของก็จะซวยมากครับถ้าไม่ไปหรือถ้าไปแล้วบ่น แต่ทีเราชวนไปดูรถ ไปสนาม ไม่ไปแถมห้ามเราไปอีก เซ็งเว้ย แต่ก็ไม่เป็นไรครับผมดีใจที่ได้รู้ว่าขับDriftให้ดีต้องขับเกียอะไร... ผมน่าจะขับได้ดีเหมือนพี่นคร พี่ต๋อง พี่ตุลย์ พี่โจ และพี่อื่นๆ  ;)555 สรุปว่าถ้าพี่คนไหนมีแฟนที่สนุกด้วยกันได้ให้ลองพูดกับแฟนผมหน่อยได้ไหมครับ เพราะถ้าให้กล่มสมาคมแม่บ้านที่ไม่ชอบมาพูดจะพาลจบเห่ ขอบคุณล่งหน้าอีกครั้งครับพี่ๆชมรม GMC Gear Mania Club  ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #8 on: December 27, 2005, 05:22:36 pm »
เฮ้ย ผมไม่เกี่ยว
ไม่เคยเลย
ไม่มีอ่ะ

ไม่เคยพูดเลย
ว่าไม่เกีย  ;D ;D ;D
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #9 on: December 27, 2005, 07:22:48 pm »
ไม่ต้องหวังหรอกครับว่าคนที่เค้าไม่ชอบอยู่ดีๆจะทำให้เค้าชอบได้ ลองนึกดูอย่างเราซิครับว่าเวลาที่แฟนๆของเราให้ไปเดินช็อปด้วยมันเบื่อแค่ไหน  :P

เอาแค่ว่าให้เค้าเข้าใจในสิ่งที่เราชอบ เราทำ ไม่ห้ามด้วยเหตุผลบ้าๆบอๆก็โอแล้วครับ

แฟนผมก็ไม่ได้ชอบรถอะไรเท่าไหร่ครับ เคยพาไปสนามทีนึงกลับมาก็บอกว่า"ก็หนุกดีนะ แต่คราวหลังไม่ต้องชวนแล้วล่ะ ร้อนนน!!! "

แต่เค้าเข้าใจว่าเราชอบครับ ไม่ได้ห้ามอะไรแค่นี้ก็น่ารักแล้วครับ

;D ;D ;D

« Last Edit: December 27, 2005, 07:24:07 pm by iamtul »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

« Reply #10 on: December 28, 2005, 02:30:07 am »
Can you handle the Truth?!!!

Most, and i mean "MOST" i didn't said all.....................most female dont like Motorsports. you lucky if you run in to one. but, from what i heard, she's not going to give up easy. (we know how they are). Got to have it her Way or No Way!!!.

this is what you can do:
- bring her, and have her get to know us.
or
- Just Drift It!!!, dont have her control you. (YOU WANT TO BE LIKE THIS THE REST OF YOUR LIFE?!!!_
or
- pick fight everytime you know there's an event.
or
- get a new leading Lady...........................................(she might lead you to be Drift King TH)  ;)

i can go longer, this is fun topic.........................................

« Reply #11 on: December 28, 2005, 02:31:08 am »

มีสนามให้ไปทั้งปี ดั้นไปวันไฟไหม้

"ถ้าไปวันที่รถดาราแปะกับรถ200สีแดงลูกกวาดคงจะดีกว่านี้  :P "

;D ;D ;D

Offline Joe

« Reply #12 on: December 28, 2005, 08:36:42 am »
กำลังจะกลายเป็น ถอกออฟเดอะทาวน์

ความในใจหลายๆคนกำลังจะพรั่งพรูออกมา

เอ๊ะ นี่ club ของคนต้องการเลิกเกีย รึเปล่าเนี่ย อิ อิ อิ

Bill_7

• Guest
« Reply #13 on: December 28, 2005, 08:45:18 am »
โอ้โหนี่พี่ๆมีปัญหาแบบผมทุกคนเลยหรอครับ เฮ้อ  :-\ ไอ้ที่เอาไปสนามกันก็นึกว่าน่าจะมีคนชอบบ้างพอพูดกันได้ แต่ไม่เป็นไรคับ มีmeetingอีกเมื่อไหร่ผมจะไป เผื่อจะหลอกพาไปทำความรู้จักกับพี่ๆบ้าง  ;) หรือว่าเราจะไปนัดกันที่ที่ไปได้แต่ผู้ชายดี น้า

Offline kijz

« Reply #14 on: December 28, 2005, 01:11:43 pm »
กำลังจะกลายเป็น ถอกออฟเดอะทาวน์

ความในใจหลายๆคนกำลังจะพรั่งพรูออกมา

เอ๊ะ นี่ club ของคนต้องการเลิกเกีย รึเปล่าเนี่ย อิ อิ อิ

โดยเฉพาะพี่อ๊ะป่าว