Author Topic: มีท่านใดชอบเล่นดนตรีบ้างไหมครับ  (Read 6467 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมเล่นคีย์บอร์ด เพิ่งซื้อ yamaha รุ่น PRS-S900 มา บ้าเห่อฉิบเป๋งเลย เล่นมันทั้งวัน ฮ่าๆ

แต่ลูกเล่นมันเยอะจัด ผมไม่ค่อยแตกฉานด้านศัพท์เทคนิคด้านดนตรี เลยใช้งานด้านการอัดเสียงไม่ค่อยเป็น

ท่านใดเล่นดนตรีอะไรกันบ้างครับ เผื่อนัดมาแจมกันสักยก อิอิ  ;D

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ผมเล่นกีตาร์ครับ แต่ Classic นะ

แต่ทิ้งไปนานละเหมือนกัน

อาจต้องรื้อฟื้นซะหน่อยครับ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ผมเล่นกีต้าร์ได้บ้างเล็กน้อย หัดเองตั้งแต่มัธยม(ตอนนั้นไว้จีบสาว ;Dแบกกีต้าร์ขึ้นรถเมล์ไปโรงเรียน เท่ห์สัดๆ แต่ก้อจีบไม่ติดอ่ะนะ)เลยไม่ได้เก่งอะไร แค่พอไปได้ ไปจับ Trumpet อยู่แว่บนึง แต่เพื่อนบ้านด่าขโมงโฉงเฉงเลยเลิก ตอนนี้กะลังหัด Harmonica แบบ Blue อยู่ เป้นหอบแต่เสือกจะเล่นเครื่องเป่า จะรอดไม๊เนี่ย ;D นอกนั้นก้อ....พอเล่น...ซอด้วง....ได้บ้างแต่ตอนเรียนดันไปเล่นโน๊ตแบบโล้สายเหมือนกีต้าร์ไฟฟ้า (จิงๆมี จิ้ม มี Tap ด้วย)เลยโดนครูที่สอนเตะออกมานอกห้อง ซออู้ได้นิดหน่อยแต่มัวแต่อู้เลยไม่รอด จะเข้ไม่ได้เล่นเพราะ"จะขี้"อยู่เรื่อย นั่งนานไม่ได้ เล่นอะไรได้อีกหว่า....อ้อ....อังกะลุง แต่ถนัดตัวมี กะ ตัวฟานะ เครื่องเคาะจังหวะแบบฉิ่ง ฉาบ นี่อย่าเอามา ทำวงเขาล่มประจำ ขนาดเล่น กรับ ยังพลาดอ่ะ เขาให้ลงตอน"ฉับ"พร้อมกับฉิ่ง เล่นไปเล่นมาเสือกไปลงตอน"ชิ้งงงง"......วงล่มอีกเหมือนกัน ถ้าชอบเล่นแบบไม่จบเพลงก้อนัดมาละกัน ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• don't let your fear stand in the way of your dream
ฮ่าๆ ประสพการณ์เยอะดีจริงๆ

ลืมนึกถึงหีบเพลงไปเลยนะนี่ ผมเองก็เป่าพอเป็นอยู่เหมือนกัน ตอนเด็กๆ เคยเห็นพ่อเป่าแล้ววางทิ้งไว้ จับมาหัดเล่นเองก็เป่าได้ แต่เล่นแบบมั่วๆ เลยไม่รู้ว่าหีบเพลงแต่ละแบบเขาเป็นอย่างไรกันบ้าง พอจะไปหาซื้ออันใหม่ คนขายเขาถามว่าพี่จะเอาคีย์อะไร

ผมเองก็งง เพิ่งรู้ว่ามันมีเป็นคีย์ด้วย เลยขอเขาดู มันก็เลยชี้ให้ดูในตู้โชว์ เห็นมีไล่ตั้งแต่ C D E F G A B ยังไม่นับสไตล์ของหีบเพลงเช่น Folk Country อะไรทำนองนี้ อ้อ ยังมีอีกแบบที่มีปุ่มกดยกครึ่งเสียงด้วย เคยลองแล้ว สนุกดี

จนทุกวันนี้ยังเป่าตัวเก่าคีย์ A อยู่เลยครับ ด้วยเหตุผลที่ว่าไม่มีข้อมูลมากพอที่จะไปหาซื้อตัวใหม่ ฮ่าๆ

แล้วแอคคอเดียนล่ะครับ ที่ท่านใดเล่นเป็นบ้างไหม ผมไปได้ยินเสียงมันที่อิตาลี โหหหห หวานสุดๆ หวานแบบเสียงเก่าๆ โบราณๆ หน่อยน่ะ เล่นคู่กับไวโอลินด้วยนะ สุดยอดกว่าเสียงดนตรีใดเท่าที่เคยฟังมาเลยล่ะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
กลองชุดครับ

พั้งคร๊อคครับแปดบีทวนไปมาสองกระเดื่องพอไหว ;D

Offline ToppyRacingClub

เล่นได้ทุกอย่างคับ แต่เล่นไม่เป็นอย่างเดียว "ไม่เป็นสัปรส" อิอิ ;D

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
กวางเล่นเปียโนเป็น กีตาร์เป็น ขิมก้อเป็นนะ
ร้องได้ด้วย
อืมๆแต่ชอบเต้นมากกว่าค่ะ
เต้นแนว K-POP หนะ
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

กำลังจะไปเรียน Piano แต่ไม่ค่อยจะชอบอ่านโน๊ทเล้ยย

Offline กวาง Taohookung

• Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
+*~*+โหวต AF5ให้คนนี้หน่อยค่า เปียโน- ร้อง- เต้น ครบสูตร!+*~*+

เปียโนร้องเต้น ครบสูตรใน 3 นาทีค่ะ
กวางAF5...กวางทาคุมิ หนึ่งในคนมีฝัน...เหมือนทุกๆคนบนโลกใบนี้
ฝากเพื่อนๆบริจาคโหวตด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ขอให้คนโหวตเจริญๆนะคะ  ^___^
ส่งโหวตได้แค่ 4วันเท่านั้น (อังคาร11-ศุกร์14 มีนาคม 2551)
ช่วยกันโหวตหน่อยน้า เอาคลิ๊ปไปดูก่อนว่ามีความสามารถยังไงบ้าง
คลิ๊กแล้วโหวตเลยจ้า
http://minihome.truelife.com/home/vdo/view/1726587/687560
พิมพ์  CLIP (เว้นวรรค) หมายเลขผู้สมัคร
แล้วส่งไปที่ 4827999
เฉพาะระบบ Truemove จ้า

คัดรอบแรกจากคลิ๊ปออนไลน์แค่คนที่มีคะแนนสูงสุด50คนแรกเท่านั้น
ฝากเพื่อนๆบริจาคโหวตด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ก็ขอให้คนโหวตเจริญๆนะคะ  ^___^
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline Gong Runduce

• สวยเรียบ GDB Applide-F
กำลังจะไปเรียน Piano แต่ไม่ค่อยจะชอบอ่านโน๊ทเล้ยย

พอกันครับ เบื่อโน๊ตเต็มทีกะกีตาร์คลาสสิค...  :-\  หัดตีคอร์ดดีกว่าว่าแล้วก็