Author Topic: โทดครับ ใครเล่นบีบีกันบ้างครับ  (Read 24162 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 แนะนำนิดซิครับว่าต้องเริ่มจากอะไรปืนขนาดไหนก่อน

จะเอามายิงเด็กแว๊นซ์แถวศาลายาด้วย เสียงดังจังเลยลูกจะนอนก็ผวาตลอด  8)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ ผมก็เป็น แต่กลายเป็นหนวกหูหมาข้างบ้านแทน

ได้แต่คิดครับ สุดท้ายก็อดทนจนมันตายไปเอง ทนอยู่นานจนลูกโตเลยแหละ

พวกนี้ยิงไปก็ไม่รู้สึกอะไรครับ เพราะจะมีตัวใหม่ตัวแทนเกิดขึ้นตลอดเวลา แนะนำให้เริ่มจากวิธีง่ายๆ ทำได้ไม่เดือดร้อนใครก่อน เช่น ไปแจ้งความที่โรงพัก เริ่มจากเราไปแจ้ง พาลูกและภรรยาไปด้วยก็ได้ ช่วยเพิ่มความน่าเห็นใจได้ดี เว้นไปสักสัปดาห์ ให้พ่อแม่ช่วยไปแจ้งอีกที ทำนองว่าไอ้พวกนี้มันซิ่งกันเหลือเกิน คนมาแจ้งกันเยอะ

ลูกชายหรือหญิงวะ เอาภาพมายลหน่อย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 จริงๆแล้วมันเหมือนบาปกรรมนะพี่ ก็เค้าใจอารมณ์เด็กมันนะ เมื่อก่อนผมคงจะทำแสบไว้มาก

พอโตมามีลูกเลยโดนเอง ฮ่าๆๆๆๆๆ ;D ก็เดินไปบอกดีๆแล้วครับ น้องๆเค้าก็ทำท่าว่าเข้าใจ หวังว่ามันคงเข้าใจจริงๆ  :(

ช่วงนี้บ้าปืนครับ อารมณ์เหมือนตอนบ้ารถใหม่ๆ ใครมีเว๊ปเกี่ยวกับปืน( จริง ) ก็บอกบ้างนะครับ ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
เพิ่งเห็น(อีกและ)

ผมเล่นครับ เข้าไปเวปนี้ยัง www.bkkairsoft.com หาความรู้ได้เยอะพอควร

ตอนนี้มานี่ไม่ได้เล่นและ เพราะที่นี่ไม่มี

เรื่องเอาบีบีไปยิงหรือไปขู่ชาวบ้านอันนี้ไม่แนะนำจริงๆ เพราะเอาเข้าจริงนอกจากมันจะไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่แล้วมันยิ่งเป็นการเพิ่มความโกรธให้เค้าเข้าไปอีก เผลอๆเจอของจริงสวนมาแล้วจะยุ่ง

อ้อลืมเวปปืนจริงใช่ไหม www.gunandgames.com อันนี้แบบออริจินอลเลยนะ อีกอัน อันนี้จะพูดเรื่องมีดเป็นหลัก แต่มีบอร์ดปืนในนั้นด้วย (อันนี้ที่ผมเข้าไปสิงอยู่ หลังๆไม่ได้แต่งรถก็ไปเล่นมีดกับเค้าอยู่ หมดไปหลายและ) www.thaiblades.com

ลองดูแล้วกัน

;D ;D ;D

ทำอะไรก็คิดดีๆนะ เป็นพ่อคนแล้ว

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

พี่ตุลจะกลับเมื่อไรอ่ะ เล่นที่ไหนเหรอพี่อ่ะ?

ผมแวะไปดูลาดราวที่สนามธนบุรีมา( สายสอง ) น่าเล่นดี

เมื่อก่อนเคยเล่นเพ๊นท์บอลนะ แต่แอเกินลูกกระสุนแพงเหลือเกินกระสุน บีบี ถูกลงนิดสี่พันเม็ดสองร้อยแปดสิบ

ผมไม่เอาไปยิงใครเหรอกครับพี่ พูดเล่นน่ะ  ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
กลับปลายปีหน้า ถ้าไม่มีไรผิดพลาดนะ
 ;D ;D ;D

ตอนที่เล่นอยู่ เล่นสองที่คือที่ ราบ 11 รักษาพระองค์ กับ ที่สนามบางใหญ่(ส่วนใหญ่จะเป็นกลางคืน)

สนุกดี แต่ต้องมีเพื่อนไปเล่นพร้อมกัน ไปคนเดียวมักจะโดนคนอื่นรังแก

:'( :'( :'(
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

อืมแล้วพี่เลิกเล่นแล้วเหรอ?

รายสิบเอ็ดใกล้บ้านผมแท้ๆ ไม่เคยแวะเข้าไปเลย  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อย่าไปยิง ใช้แทงแม่งเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

ใช้ ไรเฟิน...ดิ ซุ่มยิงไกลๆ ไม่มีใครรู้หรอก โฮ่ๆๆๆ ;D

อย่าไปยิง ใช้แทงแม่งเลย

ปลดปล่อยพลังด้านมืดของท่านออกมา LORD O'Pern ........

RetroDrifter

• Guest
ต้องแทงใต้ ท้ายทอย นะครับ จะได้ ตัดเส้นประสาท  :-*

เอ่อ จะหัวรุนแรงมากขึ้นนะครับเนี้ย  :o

Offline Joe 104

• Group N Racer
  • **
  • O S K 104/616
ผมเล่นครับแต่อยู่เชียงใหม่...เล่นมาตั้งแต่ยุคแรกๆ :D

เรื่องเอาไปยิงนี่ไม่แนะนำครับ.....
ถ้ามันแว้นผ่านไปมาถึงยิงมันก็จะไม่โดนซิครับ

ตอนนี้ปืนมาจากจีนก็ยิงได้แรงแล้วครับ 400+ f/s ขึ้นไป

แล้วถนนหน้าบ้านเป็นถนนใหญ่หรือเปล่าครับ...ถ้าในซอยมันจะรู้บ้านเรานะซิ..
แนวยิงมันพอจะเดาๆได้.....

แต่ถ้ามันผ่านบ้านบ่อยๆ..ถือ ปืน BB ไปยืนหน้าบ้านมันเห็นแล้วก็คงไม่กล้าละครับ...
ไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม.......หรือประมาณเปิดท้ายรถแล้วเอาปืนออกมา..... ;D

อ่า เยี่ยมเลย

เออพี่ครับ M4A1 CQB ตัวที่ปากกระบอกสั้นมาแต่กำเนิดนี่ พี่เคยแตะมั้งม่ะครับ?

อยากรู้ว่ากลุ่มกระสุนมันแย่กว่าเอ็มโฟร์ปรกติม่ะ? ชอบสั้นๆคล่องๆ แต่ขอเป็นเอ็มโฟร์

ตระกูลเอ็มพีห้ามันไม่โดนอ่ะ อิอิ ไม่โหด  ;D

Offline Joe 104

• Group N Racer
  • **
  • O S K 104/616
อ่า เยี่ยมเลย

เออพี่ครับ M4A1 CQB ตัวที่ปากกระบอกสั้นมาแต่กำเนิดนี่ พี่เคยแตะมั้งม่ะครับ?

อยากรู้ว่ากลุ่มกระสุนมันแย่กว่าเอ็มโฟร์ปรกติม่ะ? ชอบสั้นๆคล่องๆ แต่ขอเป็นเอ็มโฟร์

ตระกูลเอ็มพีห้ามันไม่โดนอ่ะ อิอิ ไม่โหด  ;D

ตัวนี้กำลังดูอยู่ครับ.....ตัดสินใจอยู่.....

m4a1 CQB เกียร์บ๊อกซืดำ...มันก็ 400 + แต่ลำกล้องสั้นครับ...ยิงเอากลุ่มกระสุนให้ดีท่าจะยาก

เพราะ CQB เน้นระยะใกล้...มันคล่องตัวกว่าอยู่แล้วครับ...ต้องดูว่าตัวเองชอบเล่นแบบไหนก่อน

ถ้าชอบลุยๆบุกๆ....ก็ตระกูล MP  M4  Sig  ลำกล้องยาว ประมาณ 10 นิ้ว(เล่นในตึกและสนามสปีดจะดี)
ถ้าซุ่มแบบสไนเปอร์ต้องยาวกว่าปกติ....พวก KH33  หรือ M14  Bar10 (สนามป่า..ดีมากๆ)
ถ้าเอาทั้งซุ่มกะลุยก็น่าจะลำกล้อง 14 นิ้ว
ตอนนี้ปืนจีนเริ่มเข้ามาเยอะแล้ว...จนเลือกไม่ค่อยได้(สวยไปหมด)

ผมแนวๆยิงไกลเพราะอายุเยอะละ...พอๆกับเจ้าเบิ้น..ใช้ M14 แต่ถ้าระยะใกล้ผมใช้ปืนสั้นแทน.... ;D

น่ามี กระทู้เกี่ยวกับปืน BB ในนี้เนอะ..ผมว่ามีคนเล่นอีกหลายคน... : ;)