Author Topic: อยากได้โทรศัพท์ที่เปิดฟัง Fm ได้ โดยที่ไม่ต้องเสียบสายหูฟังครับ  (Read 5964 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มีไหมครับ น่าจะมีได้แล้วนะ แนะนำด้วยครับ

เพิ่มเติม
- แล้วมีรุ่นที่สามารถฟัง FM ผ่าน Stero Bluetooth ได้ด้วยไหมครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline S2

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • How fast can you burn?
    • under construction
คิดว่าไม่มีนะครับพี่เปิ้น ปกติเครื่องพวกนี้มันใช้สายหูฟังเป็นเสาอากาศในตัวอ่ะพี่ มันก็ต้องเสียบหูฟังไว้  ;D

แต่ถ้าพี่จะฟังออกลำโพง โดยที่เสียบหูฟังไว้ล่ะได้แน่นอนครับ แค่กด activate loudspeaker ในขณะที่เสียบสายหูฟังไว้

อย่างน้อยๆอ่ะ n-gage รุ่นแรกล่ะทำได้รุ่นนึง ผมคิดว่ารุ่นใหม่ๆน่าจะทำได้หมดนะครับ ลองดูครับ  ;)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แบบต้องเสียบสายหูฟังผมใช้แล้วไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ มันไม่คล่องตัว

หากในท้องตลาดยังไม่มี ก็คงจะมีในเร็ววันนี้เป็นแน่

ปล ขอบคุณที่มาช่วยตอบ ทิ้งไว้ตั้งแต่เดือน 5 แน่ะ ฮ่าๆ ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline S2

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • How fast can you burn?
    • under construction
อ้าว เหรอครับพี่เปิ้น นึกว่าสองเดือน  ;D

ผมมานั่งนึกดู ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อย่าง  nokia N73 มันจะมีฟังชั่นvirtual radio อ่ะคับ คือมันเอา สถานีวิทยุมาผ่าน อินเตอร์เนท GPRS ของมือถืออ่ะคับ ถ้าเป็นตัวนี้ล่ะก็ไม่ต้องใช้สายหูฟังเป็นเสาอากาศครับ เพราะมันวิ่งผ่าน GPRS มาเข้าเครื่องได้เลย ลองศึกษาฟังชั่นนี้ดูครับ คิดว่ารุ่นอื่นๆก็ทำได้เช่นกัน  ::)

Offline UpToYouSad

• Amateur Racer
  • *