Author Topic: Galant E33 (Body แบบ VR-4) จะซ่อมเกียร์ ไปซ่อมที่ไหนดีครับ  (Read 4799 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
พอดีรถมันสั่นจนเร่งไม่ออกอ่ะครับ จะซ่อมเกียร์ จะไปอู่ไหนที่ดี แล้วก็ไม่แพงอ่ะครับ แต่ไม่เข้าศูนย์นะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แน่ใจแล้วหรือว่าปัญหาเกิดที่เกียร์ ถ้าใช่ก็แนะนำให้เข้าอู่ที่เขาเซอร์วิสเฉพาะมิตซูฯครับ เน้นอู่ใกล้บ้านจะดีกว่า

ทำแล้วมาบอกด้วยนะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
ขอบคุณครับ คือว่าปัญหามันอยู่ที่เกียร์แน่นอนครับ เพราะเกิดจากช่างเฮงซวยมันใส่เกียร์ห่วยมาให้ครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
 :o โทษนะครับก็รู้ว่าเกียร์มันฮ่วยอยู่แล้วจะไปซ่อมทำไมหละก็เปลี่ยนเลยไม่ดีกว่าหรือ วิธีเปลี่ยนมี 2 แบบ
       1 เปลี่ยนทั้งลูก
       2 เปลี่ยนเฉพาะ ชุดราวเกียร์ข้างใน เสื้อเดิม
knock..out

• **
คือ อยากจะรู้ว่าจะไปหาอู่ไหนที่เก่ง Mitsu และเชื่อถือได้อ่ะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
บ้านอยู่แถวไหนหรือ อู่มิตซูที่ผมพอจะฝากใจไว้ได้อยู่ที่ถนนจันทร์ครับ ไม่ห่างจากออโตแบคมากนัก
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
เอ่อ ถ้าพอจะรู้ชื่ออู่ก็ขอบคุณมากเลยครับ แต่ถ้าไม่ก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวพ่อผมคงลองไปหาดูเอง (แต่ไม่แน่ อาจจะขายก็ได้ กำลังประชุมอยู่ว่าจะซ่อม หรือว่าขายแล้วชื้อ Carnival ดี)

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
 :Dซื้อใหม่ดีกว่าครับ  หมดปัญหาไป 5 ปีครับ
knock..out