Author Topic: ถามเรื่องยางหน่อยครับ  (Read 4945 times)

Offline 200sx want drift

• Amateur Racer
  • *
พอดีตอนนี้ต้องการขับดริฟท์ครับไม่ทราบว่าใช่ยางไรดีอ่ะครับ
ตอนนี้ผมก็มียางอยู่ 2 ชุดแล้วครับ ไว้ขับเล่น1 ชุดเป็นยางตัวหนอนครับ แต่ตอนนี้ฝนตก
เลยใส่อีกชุดอ่ะคับ แต่จะหันหน้าเข้ามาทางดริฟท์ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ถามเรื่องยางหน่อยครับ
« Reply #1 on: July 14, 2007, 05:28:17 pm »
เลือกยางไว้ดริฟท์? ดริฟท์นี้มันทำลายยางเลยนะนั่น จะเล่นแบบ High Speed หรือแค่แบบ Show ดีล่ะ

มันแล้วแต่งบด้วยนะครับ ชอบขับสไตล์ไหน อย่างไร ปัจจัยมีอีกเยอะมากๆ โดยมากจะเลือกยางให้ตรงกับสภาพสนามครับ แต่ในไทยแข่งกันใน BRC อย่างเดียว และเน้นให้สไลด์ยาวๆ ควันท่วมๆ เสียงดังๆ สาดแบบหักมุมเยอะๆ

ผมไม่ถนัดทั้งหมดที่กล่าวมานี้แม้แต่ข้อเดียวเลย  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #2 on: July 14, 2007, 09:44:32 pm »
เป็นแบบพวกไสล์ยาวๆ ควันท่วมๆก็ดีนะครับพอจะแนะได้ไหมครับผม

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
« Reply #3 on: July 15, 2007, 12:14:34 am »
ถ้างั้นแล้วแต่งบประมาณละครับ เพราะยางใหม่ๆบรรลัยได้ภายในเวลาไมนานในการดริฟท์ ถ้ามีงบประมาณเหลือเฟือ หรือรู้จักกับ Supplier หรือได้สปอนเซอร์ยางมาฟรีๆให้ถลุงเล่น ยางเจ๋งขนาดไหนก้อ เต็มที่เลยครับ จะเอายาง Slick เลยก้อได้ จิงๆ ไม่ได้ประชด ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #4 on: July 15, 2007, 09:50:49 am »
อยากได้แบบควันท่วมต้องเป็นยางใหม่ครับ

ถ้างั้นแนะนำใหม่ ให้ใช้ล้อ 18 แบบเดิมน่ะแหละ ใส่ยาง Low Profile ซีรี่ส์ 40 - 45 ล้อหลังสัก 9 - 10 นิ้ว ถ้าเครื่องมีพลังปั่นล้อพอ รับรองควันท่วมราวกับรถเข็นไก่ย่างครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: July 15, 2007, 12:40:07 pm »
ขอบคุณพี่เปิ้ลมากนะครับ
พี่พี่คนที่มาตอบอีกคนนึงด้วยครับ
เรื่องงบผมไม่ค่อยมีปัยหาเท่าไหร่ครับ
แค่ทำด้วยใจรักเราสบายใจเปงพอครับ :)

« Reply #6 on: July 15, 2007, 07:24:56 pm »
ถ้ามีงบพอ แบบนี้มีแววแจ้งเกิดได้สวยในวงการครับ

พี่ Mokan นั้นความรู้ระดับเทพฯไปแล้ว ถามมาเถอะครับ ขอให้อยากรู้จริงๆ รับรองได้คำตอบแน่ๆ

ขอให้ประสพความสำเร็จครับ