Author Topic: มีปัญหาด่วนมาถามคับ  (Read 2248 times)

200sx

• Guest
มีปัญหาด่วนมาถามคับ
« on: November 02, 2005, 03:27:24 pm »
รถผมมีปัญหานิดหน่อยคับคือเวลาขับเเล้วเครื่องมันเดินสดุดๆอะคับเเล้วฟังจากเสียงท่อก็เหมือนเครื่องเดินไม่ครบสูบเเล้วเวลาจอดติดไฟเเดงผมเข้าเกียร์  D ไว้เเล้วเหยียบเบรครอบเครื่องยนต์ลดลงเหลือ500กว่าๆเองเเล้วกระตุกๆทำท่าว่าจะดับเเต่ก็ไม่ดับพอเร่งเครื่องขับต่อไปก็มีอาการสดุดเล็กน้อยจะเป็นอย่างนี้ประมาณ15-20นาทีหลังจากขับออกมาเเล้วอาการก็จะหายไปเองอาการที่ว่านี้ตอนเช้าๆผมขับไปเรียนก็ไม่เป็นอะไรคับเเต่พอผมจอดทิ้งไว้ประมาณครึ่งวันเเล้วขับออกมาอาการที่ว่านี้ก็จะเกิดขึ้นเป็นอย่างนี้ทุกวันเลยคับผมควรต้องตรวจเช็คอะไรบ้างคับขอบคุณมากๆคับ

200sx

• Guest
Re:มีปัญหาด่วนมาถามคับ
« Reply #1 on: November 02, 2005, 03:29:30 pm »
ลืมบอกไปคับรถผมเครื่อง ca18det เกียร์ ออโต้เดิมๆเลยคับ

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
« Reply #2 on: November 02, 2005, 04:50:25 pm »
อึ้มมม เดานะครับไม่รู้จะเป็นพวกตัวชดเชยรอบเดินเบา หรือไม่ก็พวกเซ็นเซอร์ที่อยู่แถวๆลิ้นมีปัญหาหรือเปล่า ลองเอางี้แล้วกันครับ ลองดูเซ็นเซอร์ แถวๆนั้นดูครับว่าแน่นดีหรือเปล่า แถวๆคอยด้วย  ถ้าแน่นดีอยู่ก็ .... หาช่างแล้วกันนะ

งูๆปลาๆไปหน่อยลองดูหรือไม่ก็รอพี่ๆคนอื่นแล้วกันครับ

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #3 on: November 03, 2005, 06:41:08 am »
เดิมๆแน่นะ เข้าศูนย์ consoult เลยครับ คอมจะบอกได้ว่าตัวไหนเสีย โทรถามราคาตรวจเช็คก่อน พอรู้ว่าตัวไหนชำรุด  เข้าเชียงกงหาของให้ช่างเปลี่ยนให้ สงสัย airflow กับ ลิ้นเร่ง 2 ตัวนี้แหละ ไม่อ่านค้านกันก็ ต้องมีชำรุด แค่ตัวเดียว :D
knock..out