Author Topic: ถามเรื่องโบออฟหน่อยครับ  (Read 3045 times)

200sx

• Guest
[คือผมใช้โบออฟของ blitz supersound อยู่ครับเเต่ผมอยากทราบว่าน้อตที่อบู่บนหัวโบออฟอะคับถ้าเราอยากให้โบออพมันเสียงดังๆเราต้องคลายน้อตบนหัวโบออฟออกมากๆหรือขันน้อตบนหัวโบออฟให้เเน่นอะคับผมลืมไปเเล้วอะคับ

200sx

• Guest
Re:ถามเรื่องโบออฟหน่อยครับ
« Reply #1 on: October 06, 2005, 11:23:31 am »
 :'( :'( :'(ไม่มีใครรู้เลยเหรอคับเศร้าเลย

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
« Reply #2 on: October 06, 2005, 11:37:43 am »
เอผมว่าไอ้น็อตตัวนั้นมันไม่ใช่เรื่องเสียงมั๊ง ถ้าเข้าใจไม่ผิดมันเป็นตัวตั้งความแข็งของสปริงที่กดตัววาลว์อยู่ ถ้ากดลงไปมาก สปริงเเข็งมันก็จะระบายที่ความดันสูงหน่อยไม่ใช่เหรอครับ

ทีนี้เข้าใจว่าพอมันคายที่แรงกันสูงมันก็อาจจะดังมั๊ง แต่ระวังถ้าแข็งไปมันก็อาจช่วยชีวิตเทอร์โบเราได้ช้า เผลอๆพังงงง

???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: October 06, 2005, 12:00:34 pm »
นี่สิ นักเล่นเครื่องเสียงตัวจริง  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: October 14, 2005, 06:43:09 am »
ใช่ครับ ตั้งใหม่เสียงดังมัน แต่โบร์ก็พังไวไปด้วย
knock..out