Author Topic: รถเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับพี่ๆช่วยด้วยคับ  (Read 2105 times)

200sx

• Guest
คือผมเซ็งกับอาการนี้มากเลยเพราะมันเป็นเเทบทุกเช้าพอบิดกุญเเจสตาดจะมีเสียงดังปุ๊ๆที่ท่อไอเสียเเล้วก็ต้องลากสตาดนานพอสมควรกว่าเครื่องจะติดเเต่พอติดเเล้วรถมีอาการเดินไม่เรียบสั่นไปทั้งคันเลยคับเสียงก็เครื่องก็เเปลกไปด้วย
เหมือนเครื่องเดินไม่ครบสูบเเบบนี้ผมควรจะตรวจเช็คอะไรบ้างคับเครื่อง
 ca18 เดิมๆเลยครับ

7020.00

• Guest
ถ้ามีเกจวัดบูสต์ ให้ดูแวคัมตอนรอบเดินเบาครับ รถปกติทั่วไปจะอยู่ที่ประมาณ 15-18 แต่ถ้าต่ำกว่านั้นเช่น 12-10 ก็แสดงว่ามีอากาศรั่วซักแห่งแล้วครับ ไม่รั่วนอกก็รั่วใน