Author Topic: ชาวดริฟท์ทุกท่านครับ เรามาใส่ชุดแข่งกันดีไหม  (Read 14915 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คิดสนุกๆ น่ะครับ คือกลุ่มเราเล็ก มีกันอยู่ไม่กี่คน จริงจังก็ยิ่งไม่กี่คนเข้าไปใหญ่ ฮ่าๆ ที่ผ่านมาพวกเราก็สร้างสีสันให้วงการไว้เยอะพอดู ผมใช้คำว่าพวกเรานะ พวกเราคือทุกคนที่เล่น แม้จะมีคนเด่นมากบ้าง เด่นน้อยบ้าง แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาอะไร ก็เรามาเพื่อสนุก เพื่อฝึกปรือฝีมือมิใช่หรือ

พวกเราทำรถกันตลอดทั้งปี ยิ่งช่วงหมดฤดูการแข่งขัน (ปลายปี) ยิ่งซุ่มทำรถกันใหญ่ พอเปิดสนามแรกของปีถัดไปก็มีแต่ โอ้โหๆ ๆ ๆ รถสวยกันทุกคนเลย ทุกคนจริงๆ ครับ เพราะทุกคนทำรถกันได้สนุกมาก

วันนี้ขอมามุขใหม่ครับ ขอแต่งตัวคนบ้าง

เรามาใส่ชุดแข่งกันไหมครับ ชุดแข่งรถเลยน่ะ แต่ไม่ได้ต้องไปหาซื้อของแพงๆ กันไฟ อะไรมาหรอกนะ เอาแค่ชุดแบบพวกโกคาร์ทก็พอ เราเล่นของไทย ตัดกันเองในนี้แหละ ชุดละไม่น่าเกิน 3000 บาท (แล้วแต่ลูกเล่นในการตัดเย็บ) รวมตัวกันไปตัดก็ยิ่งจะได้ส่วนลดอีก

นี่.. มันต้องทำแบบนี้ครับ วงการถึงจะตะลึง ลำพังใส่คนเดียวมันจะเขินสุดๆ ยิ่งเจอพวกไม่คุ้นกันแล้วแซวว่าเว่อร์ อันนี้ยิ่งทำให้เสียความมั่นใจ ส่งผลให้ขับแข่งไม่มีสมาธิได้

ฉะนั้น เรามาใส่กันทุกคนดีกว่า ฮ่าๆ น่าสนุกดีนะ ถ่ายรูปออกมาคงกรี๊ดกันน่าดูเลย

เชิญคอมเมนท์ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เอก รุ้ง

• Guest
 ;) หนับหนุนมากๆคับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง  ถ้าเสื้อกันไฟราคาถูกสนใจกันบ้างรึปล่าว  (อาจไม่ถึง 7000 บาท)  เดี๋ยวจะถามให้ดูนะคาบ

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
เห็นด้วยค่ะ เพื่อความปลอดภัย อยากเห็นพี่ๆใส่ชุดหมีด้วย อยากใส่ น่ารักดี แต่คงจะร้อนน่าดู  :)
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
อ่ะน่ะ นึกว่าผมคิดคนเดียวซ่ะอีกอ่ะ เอาดิพี่  ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline iamtul

• G'Day Mate
อยากเหมือนกันครับแต่....

1. ถ้าเป็นเดือนนี้คงไม่ไหวครับค่าแข่งงานนี้สงสัยต้องกลับไปขอยืมตังแม่มาแข่งแน่ๆครับ(หลังหักทำพิษ) :'( :'( :'(

2. ชุดแข่งรุ่นยางยืดมีป่าวครับ ไม่ค่อยมั่นใจในขนาดพุงตัวเองเลยครับ ไม่รู้พ้นวัยเติบโตหรือยัง  ;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline /\ FonNie /\

• ~White 200sx VS Orange 200sx~
อืม เป็นความคิดที่ดี
ใกล้เข้ามาแหละ ใกล้จะเป็นเหมือน เมืองนอกเข้ามาเต็มที สำหรับพี่ๆนักดริฟท์
เอาใจช่วย ให้โปรเจคนี้สำเร็จนะค๊า  :D

เจ๊ด

• Guest
 พี่ กุ้งครับ ของพี่เพิ่มกระจับด้วยครับ     ไว้เวลาขี่ประตู    ฮี่ฮี่ฮี่  ;D

VIP DRIFTER

• Guest
จะพยายาม

พยายามลดนะ จะได้ใส่ชุดได้  ;D

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
พี่ กุ้งครับ ของพี่เพิ่มกระจับด้วยครับ    ไว้เวลาขี่ประตู    ฮี่ฮี่ฮี่  

หิหิ บักเจ็ดดดด ข่อย บ่ช่าย นักมวยเด้อ ของข่อยมันแข็งอีหลีหลาย บ่ ย่านๆ  ฮ่วย  
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 แข็งขนาดนั้นเลยเรอะ  :o :o

Offline TopDMC

เห็นด้วยค่ะ เพื่อความปลอดภัย อยากเห็นพี่ๆใส่ชุดหมีด้วย อยากใส่ น่ารักดี แต่คงจะร้อนน่าดู  :)

ไม่เอาชุดหมี อยากได้ชุดแมวสีชมพู น่าร๊ากดี อิอิ ;D

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ดีครับ  ดูมีสีสันขึ้นเยอะเลย  เห็นด้วยครับ

หุ่นนักดริฟท์ไทยส่วนใหญ่ ไม่ค่อยจะเล็กเลย  

น่าเห็นใจตาจิมมี่จริงๆ  ใส่แล้วคงน่ารักดีนะครับ  
 ;D

โอ๊ว น้องตุลย์เรา  ต้องโดนเพื่อนๆ แซวแน่ๆ  ;D
« Last Edit: June 17, 2005, 04:43:28 pm by โจริคุง »
เรารักในหลวง

เจ็ด

• Guest
 พี่ตุลใส่สีฟ้านะครับ..... ;D

vip drifter

• Guest

น่าเห็นใจตาจิมมี่จริงๆ  ใส่แล้วคงน่ารักดีนะครับ  
 ;D

โอ๊ว น้องตุลย์เรา  ต้องโดนเพื่อนๆ แซวแน่ๆ  ;D

นั่น!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
นี่ขนาดแค่เป็นไอเดีย ยังไม่ได้จะตัดใส่กันเลย ยังแซวกันขนาดนี้ !!!

ถ้าใสจริง ไม่ต้องพูดถึงเลยใช่ไหมพี่น้อง ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ

เอาน่า ชีวิตคนเรามันสั้นนัก อยากทำอะไรสนุกๆ ไม่เดือดร้อนใครก็รีบๆ ทำเถิด ปล่อยเวลาเนิ่นนานไปเดี๋ยวจะเสียใจที่ไม่ได้ทำมากกว่า

ว่าไง ว่าตามกันครับผม

ส่วนใครสนใจ ก็รบกวนช่วยหาดีไซน์เจ๋งๆ โทนสีเท่ๆ มาโพสเปิดสมองผมทีครับ แล้วจะร่วมตัดสักกี่คนล่ะนี่ จะได้เกริ่นๆ กับช่างไว้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride