Author Topic: อีกไม่กี่ชั่วโมงเท่านั้น ก็จะถึงงานดริฟท์สนาม 3 แล้ว !!!  (Read 10061 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คึกคักกันหน่อยพี่น้อง งานนี้ผมไปด้วยนะ พร้อมกับสปอนเซอร์ใหม่ที่เพิ่มขึ้นมา เป็นใครอย่างไรไว้ชมกันในงาน
- บูชแพท้ายยูรีเทนได้มาแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่เลย กะใส่พร้อมกับ Tension Rod จะได้ตั้งศูนย์รอบเดียวจบ แพเบี้ยว ล้อยื่นไม่เท่ากัน วิ่งเอียงเป๋มาหลายงาน งวดนี้จะได้วิ่งตรงๆ กับเขาเสียทีแล้ว หึหึ

เตรียมความพร้อมให้กับรถที่จะต้องเผชิญกับความร้อนแบบสุดๆ กันหรือยังครับ ล้างหม้อน้ำ แต่งครีบระบายความร้อน ตรวจเช็คสายพานปั๊มน้ำ เช็คสภาพท่อยางหม้อน้ำและฝา เติมคูลแลนท์เพิ่ม ฯลฯ

สนามนี้เป็นสนามสุดท้ายที่พวกเราจะแข่งกันแบบไร้จุดหมาย เพราะสนามหน้า (สนาม 4) ทางผู้จัดงานจะเริ่มเก็บคะแนนสะสมอย่างเป็นทางการแล้วครับ เงื่อนไขการให้คะแนนท่านสามารถอ่านได้จากกระทู้กฏกติกาที่แขวนไว้ด้านบนครับ

มีข่าวมาบอก
- ข่าวลือมาถึงผมว่าจะมีคนจัดงานดริฟท์ ผมรู้มาแค่นี้ ใครรู้อะไรเพิ่มอย่างไรโปรดส่งข่าวด้วยครับ ใครจัด แข่งที่ไหน อย่างไร เพราะการเล่นเยอะขึ้นมันก็ทำให้เรายิ่งต้องเตรียมรถกันบ่อยขึ้น โดยเฉพาะเรื่องล้อยาง (ยังไม่นับการซ่อมบำรุง)

ท่านประธานโจ
- ลองมาจับตาดูกันอีกทีครับว่าตัวเก็งของท่าน กับตัวเก็งของผมจะเข้ารอบชิงกันอีกไหม หึหึ  ;D
- เออ แล้วรถท่านล่ะ เสร็จทันหรือยังครับนี่ ไม่ได้เห็นความคืบหน้าเลย

กุ้งส้ม
- ขอบคุณที่ช่วยประสานงานครับ แจ้งข่าวผมทางโทรศัพท์ หรือข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ

ท๊อปคุมิ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งเขาสามมุข
- อยากกินน้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋จังเลย เอ แถวโน้นมีอะไรอร่อยอีกน้า....  ;D (ขอกันแบบดื้อๆ เลยล่ะครับท่านผู้ชม)

ตากล้อง
- ใครจะไปเก็บภาพ ฝากช็อทเจ๋งๆ ของแต่ละคนสักสองภาพครับ จะขอมากกว่านี้ก็เกรงใจ อิอิ ภาพเยอะก็ดีครับ แต่ขอภาพแบบคุณภาพบ้างนะ  ;D แบบทำนองที่ระลึกน่ะ
- ผมเอากล้องวีดีโอไปด้วย ผมถ่ายใครก็อย่าเขินล่ะ ทำตัวตามสบาย จงภูมิใจมากกว่า เพราะท่านจะอยู่ในความทรงจำของผมตลอดไป เออ แล้วใครจะถ่ายให้ผมบ้างไหมล่ะนี่  ;D อยากมีภาพไว้ให้ลูกดูบ้างนี่นา
- โพสภาพเวปไหนไม่ว่ากันครับ แต่ขอลิงค์จากที่นี่ไปชมด้วยนะ

ใครมีข่าวอัปเดทความเคลื่อนไหวของใคร อย่างไร เรียนเชิญโพสครับ

« Last Edit: May 14, 2005, 05:22:11 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
อยากทานปาท่องโก๋เหมือนกาน อิอิ  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
งานนี้สงกะสัยจะไม่ได้มาแล้วนะคับ ติดงานกีฬาของบริษัท
พอดีเปงนักกีฬาตัวสำคัญด้วยซิ อื่อ อื่ออออ - -"

โทดทีๆ โอกาสหน้าก็แล้วนะก๊าบบบ... :'( :'( :'(
อดโชว์นู๋ Pink Shadow เลย  ;D)555+

Offline /\ FonNie /\

• ~White 200sx VS Orange 200sx~
งานนี้สงกะสัยจะไม่ได้มาแล้วนะคับ ติดงานกีฬาของบริษัท
พอดีเปงนักกีฬาตัวสำคัญด้วยซิ อื่อ อื่ออออ - -"

โทดทีๆ โอกาสหน้าก็แล้วนะก๊าบบบ... :'( :'( :'(
อดโชว์นู๋ Pink Shadow เลย  ;D)555+

สำหรับ นู๋ Pink Shadow ของพี่ท๊อป ต้องเปิดตัวแบบอลังการงานสร้าง ฮ่าๆ ;D

• don't let your fear stand in the way of your dream

เอ็งต้องมีอะไรกุ๊กกิ๊กกับ hello kitty แน่เลยว่ะ หึหึ

แหม ออกแนวหวานเชียวนะยะ  ;D ;D ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline dori

• ดริฟท์ศาสตร์
พี่ท็อปฮะ เดี๋ยวนี้เขาสามมุขลิงหายไปไหนหมดแล้ว เมื่อวันศุกร์ไปเที่ยวมา
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
PiNky จารอดู อิอิ สีชมปูว  ;D
« Last Edit: May 10, 2005, 07:12:32 am by +*~*+เอ๋จุง+LoVeFooL+*~*+ »
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ไม่ไปครับ แฮะๆ  ไปไม่ได้  งานราชการมันช่างพูดยากเย็น   :P

Offline lhee

• Amateur Racer
  • *
  • Do it by myself... That's ME!!!
    • This my Site -= enginework =-
มีเรื่องเศร้าสะเทือนใจอีกแล้วอ่ะคับ
เมื่อวานล้อหลังวิ่งแซงล้อหน้าไปไกลพอควร!!
น๊อตยึดเพลาขับคลาย จานเบรคดันขายึดคาลิเปอร์หัก จานเบรคแตก ล้อกระเด็นหลุดพร้อมจานเบรคแหว่งๆ ที่ยังคาอยู่ด้วยน๊อตล้อ 5ตัว เซ็งสุดๆๆๆๆ ผมแทบทรุดอยู่ริมถนน แต่รถน่ะกองกะพื้นถนนไปนานแล้ววว
นึกในใจยังดีที่ล้อไม่กระเด็นไปโดนใคร ไม่งั้นคงได้นอนคุกแน่เลย :'( :'( :'(

ถ้าเตรียมรถทัน และหายสะเทือนใจ จะลงไปเล่นด้วยนะคับ :-[ :-[ :-[
Initial Drifter'
จำใจจาก E30 มาสู่ A32
"รถแข่ง กะ รถใช้งาน ไม่ใช่รถคันเดียวกันแน่ๆ"
วันหน้าฟ้าใหม่ เราคงได้มาเจอกัน

โห ไปทำอะไรยังไงมาล่ะนี่ ขับอยู่เฉยๆ ล้อหลุดได้ เฮ้อ....

อัปเดทรถผมหน่อย

เช้านี้เอารถไปเปลี่ยนบูชแพท้ายแล้ว เย็นๆ คงเสร็จ
« Last Edit: May 11, 2005, 10:51:29 am by O'Pern »

@@@LA-ES2

• Guest
แข่งที่ไหนคับ จะได้ไปดู

Offline /\ FonNie /\

• ~White 200sx VS Orange 200sx~
แข่งที่ไหนคับ จะได้ไปดู

สนามBRC หลัง ซีคอนสแคว์ ;)

ได้รถมาแล้วโว๊ยย แต่ยังไม่ได้ลองเลย  :P

ไม่ได้ดริฟท์มาราวๆ สองเดือนแน่ะ หึหึ

Offline green nv #032

• Amateur Racer
  • *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"
เริ่มซ้อมดริฟท์กันกี่โมงครับพี่เปิ้น ผมว่างก่อนเที่ยง อยากไปดูด้วยคนครับ
ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

สมัยก่อนผมขับกันตั้งแต่ 7 โมงเช้าครับ แต่พอมายุคนี้ เขาว่าลงสนามซ้อมได้ราว 9 โมง