Author Topic: ทำไมไม่เห็นมีคนเอา ขับ4 มาดริฟกันเลยครับ  (Read 3292 times)

4mania

• Guest
ดริฟนี่จะให้มันลื่นไหลต้องขับหลังอันนี้เข้าใจครับ
แต่นอกจากขับหลังแล้วเห็นมีแต่คนสนใจเอาขับหน้ามาดริฟ
ไม่เห็นมีใครพูดถึงขับ4เลย
ใน D1 thailand ก็ไม่เห็นเปิดโอกาสในรถขับ4 ลงเลยครับ
แล้วขับ4เนี่ยมันดริฟเหมือนรถขับหลังได้ไหม แต่ที่รู้ๆผมว่ามันดริฟได้ดีกว่าขับหน้านะ

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
มันก็เหมือนรองเท้ากีฬาแหละครับ ของแต่ละประเทก็มีข้อดีข้อเสีย การใช้งานต่างกันไปครับ

ทำไมมันต้องเป็นขับหลัง ก็เพราะดริฟท์มันก็เป็นกีฬาที่เกิดจากการเอาจุดเด่น(ด้อย)ของรถขับหลังมาเล่นเป็นกีฬาครับ ส่วนรถแบบอื่นมันก็เหมาะกับการแข่งแต่ละแบบไปครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมคนหนี่งแหละครับที่เล็งขับ 4 เอาไว้ ทั้งอิมฯ และอีโวฯ แต่มันมาตันที่สนามครับ รถขับ 4 ต้องการสนามที่ปลอดภัยกว่า BRC ครับ

ผมเลยมาจบที่ A31

แต่ถ้ามีสนามที่ดีกว่านี้ ก็ไม่แน่ อาจได้เห็นอะไรมันๆ ยิ่งกว่าดริฟท์เสียอีก  ;)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride