Author Topic: งานนี้อาจช่วยเพื่อนๆได้ไม่มากก็น้อยครับ  (Read 11247 times)

เอก รุ้ง

• Guest
งาน Autosports Show ที่ซีคอนสแควร์ วันที่ 18-22 มีนาคมนี้  สำหรับนักดริฟท์นะครับ  ผมขอทางเค้าให้ ทางนักดริฟ  ได้มาโชว์รถกัน  รถจะเข้าคืนวันที่ 17มีนา  ออกมาคืนวันที่ 19 มีนา  เวลาที่ห้างปิดแล้วนะครับ   แล้วเข้าอีกทีคืนวันที่ 20 มีนาคม ถึง 22มีนาคม ขอจำนวนไม่เกิน 10 คัน  ใครจะมาโชว์รถขอคอนเฟิมด้วย

เนื่องจากที่ผมขอเค้าเนื่องจากผมคิดว่า จะช่วยเพื่อนๆได้บ้าง(ไม่แน่ใจเหมือนกันแล้วแต่สมัครใจ)

ให้เพื่อนๆรีบทำพร้อพพอซ้อลของตัวเอง แล้วรีบขอสปอนเซอร์โดยด่วน

แบบร่างของพร๊อพพอซ้อลนะครับ  (ไกด์ไลน์)

1  ประวัติของตัวเจ้าของรถเอง  
ชื่อนามสกุล   บ้านเลขที่   ทำงานและเรียนอยู่ที่ไหน ระดับไหน  

2  ความเป็นมาของดริฟ  ว่าเป็นมายังไง มีรูปแบบการแข่งขันและการแต่งรถยังไง  อยากให้เพื่อนๆเน้นที่ ต่างประเทศกำลังเป็นที่นิยมมากในอเมริกาและญี่ปุ่น  และได้รับความนิยมถึงเมืองไทย

3  รถที่ใช้ในการดริฟ  ราคาเท่าไหร่

4  รถได้ทำอะไรไปบ้าง  ทำไปหมดเท่าไหร่

5  time line รูปแบบการโชว์รถ  และแข่งขันรถแบบดริฟ

5.1  งาน Autosports  เป็นเวลา 4วัน  วันที่ 18-19  และ  21-22  มีนาคม 2548
สถานที่ ห้างสรรพสินค้า ซีคอนสแควร์
เป็นสถานที่ที่มีคนเข้าออกห้างถึงวันละ 4-50000 คนในวันธรรมดา และวันเสาร์อาทิตย์จะมีคนเข้าออกห้างถึงวันละ 100000  คน  ซึ่งงานจะจัดตรงลานตรงกลางของห้างซีคอน  ซึ่งเป็นจุดสนใจของผู้ผ่านไปผ่านมา  และจะมีสื่อมาทำข่าวทั้งหนังสือพิมพ์  และนิตยสารรถ

-  กลุ่มเครือ วัฎสาร  
-  วีซีดี  วีแม๊ก
 อื่นๆอีกมากมาย

5.2  งาน แข่งขันรถยนต์  รายการ  M-max Speed Party  จัดโดย บริษัท only on corperation จำกัด www.tunespeed.com    เป็นจำนวน
10  ครั้ง

แข่งขันในรายการ  Thailand  D1  Grandprix

วันที่  20    มี.ค.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 1
วันที่  17    เม.ย.  2548  งาน  Speed Party สนามที่ 2
วันที่  15    พ.ค.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 3
วันที่  19    มิ.ย.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 4
วันที่  17    ก.ค.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 5
วันที่  21    ส.ค.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 6
วันที่  18    ก.ย.    2548  งาน  Speed Party สนามที่ 7
วันที่  16    ต.ค.  2548  งาน  Speed Party สนามที่ 8
วันที่  20    พ.ย.  2548  งาน  Speed Party สนามที่ 9
วันที่  18    ธ.ค.    2548    งาน  Speed Party สนามที่ 10

หรือ              วันอาทิตย์ที่ 3  ของทุกเดือนตามตารางปฎิทิน

ผู้เข้าชมงานจำนวน 2-3000 คนต่อครั้ง  
มีการลงสื่อทางด้านรถยนต์  ที่รายงานผลการแข่งขัน  ซึ่งจะมีสปอนเซอร์ดิดที่ตัวรถ  ดังนี้

1  Automobil
2 เทคนิคแต่งรถ
3 วีซีดี วีแม๊ก
4 นักเลงรถ
(อันนี้เพื่อนๆ ผมเคยบอกพี่โจแล้วว่า ตกลงมีคอนเนกชั่นที่ไหนมาถ่ายบ้าง  ให้ช่วยๆกันพามาเพื่อนำลงมาที่พร้อพพอซ้อล)

6  Benefit  (ผลตอบแทน)

6.1  สติ๊กเกอร์คาดด้านข้างของรถ  ราคา (สูงที่สุด  เท่าที่อยากขอ)
6.2  สติ๊กเกอร์คาดกระจกหน้า       ราคา (สูงที่สุด  เท่าที่อยากขอ)
6.3  .........  ลองนึกดูว่าจะเอาตรงไหนบ้างใส่ราคาลงไป  เอาตามที่เห็นควรนะ  

*********  นำ โพรไฟล์งานเก่าๆมา  ไม่ว่าจะเป็น วีซีดี วีแม๊กที่เคยถ่ายของคุณไป หนังสือที่มีรูปรถคุณ  มากองไว้ให้เพื่อนๆ มาซีล้อกกันเผื่อหากันไม่ได้  ยื่นให้พร้อมกับพร้อพพอซ้อลนะครับ *********

ถ้าได้มาเป็นบราเทอร์ก็ยังดีนะ  จะได้ลดรายจ่ายของเพื่อนๆไปได้อีก  ขอให้โชคดีทุกคน  ถ้าเรื่องงาน Autosports ผิดพลาดประการใดจะรีบแจ้งข่าวก่อนคืนวันศุกร์  ติดตามด้วยนะเพื่อนๆ  แล้วแก้พร้อพพอซ้อลของตัวเอง  ในเรือ่ง ไทม์ไลน์  ว่าจะยกเลิกหรือไม่

ผมช่วยได้แค่นี้จริงๆครับ  อยากช่วยมากกว่านี้  อยากให้วงการอยู่ได้ทุกคน   แต่ทำได้แค่นี้จริงๆครับ  ถ้ามีปัญหาสงสัย  ปรึกษาผมได้เรื่องพร้อพพอซ้อล  หรือโทรมาคอนเฟิมไรได้ตลอด นะครับ 06-3064280

เอก รุ้ง

• Guest
ทำเสร็จแล้ว  รีบวิ่งหาสปอนเซอร์กันเองได้เลยนะครับ  ลองลิสกันดูเอาเอง  ดูได้จากหนังสือต่างๆ

1 กลุ่มสื่อสาร มือถือ
2 กลุ่มเครื่องดื่ม  (อันนี้ผมขอว่าอย่าเป็นเครื่องดื่มชูกำลังแล้วกันครับ)
3.สถานที่เที่ยว
4. อุปกรณ์ทั้งหมดที่เกี่ยวกับรถ
5. และอื่นๆที่ท่านเกี่ยวข้อง  

***************  ถ้าหาไม่ได้จริงๆ  อันนี้แนะนำนะครับ  ญาติและเพื่อนนี่แหละที่เป็นเจ้าของกิจการ ของ่ายสุดอ้ะครับ **************

เป็นไปได้  ถ้าเพื่อนๆคนใดได้สปอนเซอร์  แต่ว่าไลน์ของโปรดักซ์เดียวกัน  อยากให้ช่วยเหลือกันนะครับ  โยนให้เพื่อนอีกคนนึง  เช่น  หากได้น้ำมันเครื่องทั้งสองยี่ห้อ  ในคันเดียว ขอให้เพื่อนๆ  โยนให้กับเพื่อนอีกคนที่ยังไม่ได้ปอนเซอร์ในไลน์นั้นๆนะครับ อย่าบอกปัด  ช่วยๆกันนะครับ  ขอให้โชคดีครับ  :)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอขอบคุณเอกอย่างมากครับที่ช่วยพวกชาวดริฟท์อีกแรง แต่มันฉุกละหุกจัง รถแต่ละคนก็อยู่ในสภาพเกือบเสร็จกันทั้งนั้นเลย

รถผมก็เช่นกันครับ เกือบเสร็จเหมือนกัน คนอื่นๆ ล่ะว่าอย่างไรกันบ้าง เขาเดทไลน์กันวันไหนครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline SKMO

รถคงเสร็จไม่ทัน............. :'(

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
ตอนนี้รถพังไปแย้ววว... :'( :'( :'(

• don't let your fear stand in the way of your dream
ตอนนี้รถพังไปแย้ววว... :'( :'( :'(

อ้าว เป็นอะไรพังล่ะ ซ่อมทันวันงานสนามแรกไหมครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
รถผมก็ไม่ทันอ่ะครับ ยังต้องเก็บอีกหลายอย่างครับ :(
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

รถผมก็ไม่ทันอ่ะครับ ยังต้องเก็บอีกหลายอย่างครับ :(

เสร็จไม่ทัน แต่มาร่วมงานได้ไหมล่ะครับ รายละเอียดเอาไว้ทะยอยทำก็ได้นี่นา

• ..........Drift Emotion.........
ไปร่วมงานได้น่ะครับพี่แต่บังเอินว่างานนี้ผมคงเอารถไปไม่ได้อ่ะครับเพราะว่า มันติดกับวันแข่งเกินไปอ่ะครับ17-18-19 จิงแล้ววันที่19ผมแทบจะไม่ไปไหนเลยน่ะครับดูรถตลอด ว่าพร้อมแข่งหรื่อปร่าว แล้วมีไรต้องเพิ่มเติ่ม เช่นน้ำมันทุกอย่าง แล้วยาง กว่าจะได้นอนก็4-5ทุ่มแล้วครับ ใหนจะต้องล้างรถอีกครับพี่ อันนั้เป็นปรกติครับ ของทุกสนามเลยอ่ะครับพี่ ผมว่าหลายๆคนคงเป็นแบบผมอ่ะพี่ แต่ไปร่วมงานนี้เอาเป็นเวลาใหนดีครับพี่ผมไปได้แน่นอนครับ  :)  แต่วันที่19ไม่ไหวจิงๆครับผมต้องออกจากโรงงานที่บางพลีกลับบ้านที่สาธุ แล้วไปร่วมงาน อีกครั้งคงหมดเวลาอ่ะพี่ ไม่เป็นไรน่ะครับ ผมอาจไปก่อนหน้านี้อ่ะครับ :)
« Last Edit: March 10, 2005, 10:32:43 pm by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

โอเคครับผมตัดสินใจแล้วครับว่าผมจะไปครับผมจะเอารถเข้าวันที่17ครับ ผมคุยกับเอกแล้วครับพี่

ผมก็ว่าจะไปนะ แต่รถยังไม่เสร็จ (ในรายละเอียด) เลยยังไม่กล้าโทรคอนเฟิร์มกับเจ้าเอกเขา

ฝากดูแลรถผม (ในงาน) ด้วยนะครับกุ้ง (ถ้าได้ไปจอด)

เย้ยพี่..............ผมเองยังต้องฝากเอกเลยครับพี่ :'(

FoNNy

• Guest
เย้ยพี่..............ผมเองยังต้องฝากเอกเลยครับพี่ :'(

ดูแล รถชั้น ดีดี นะเทอ  ;D

Offline TopDMC

อ้าว เป็นอะไรพังล่ะ ซ่อมทันวันงานสนามแรกไหมครับ

ไปเกี่ยวก้อยกะมอไซค์นะคับ... :P
ยังไม่ได้ซ่อมเลยอ่ะคับ เด๋วเส็จไม่ทัน ขับมาแบบนั้นแหละ อิอิ

ไปเกี่ยวก้อยกะมอไซค์นะคับ...
ยังไม่ได้ซ่อมเลยอ่ะคับ เด๋วเส็จไม่ทัน ขับมาแบบนั้นแหละ อิอิ
หืย.... แค่เกียวก้อยกันเองเล็กน้อยน่า ครั้งที่แล้ว อีส้มกะอีแดงกอดจูบกันเลยน้า..............จำได้มั้ยเอ่ยยยยย ;D