Author Topic: ---ปีหน้าสำหรับThailandD1 และข่าวเกี่ยวกับ UK D1 คร่าวๆอ้ะคับ--  (Read 8308 times)

เอก รุ้ง

• Guest
ปีหน้า  D1 [Drift]   จะเริ่มมีการแข่งขันที่เป็นจริงเป็นจังมากขึ้น  ในรายการ Thailand D1

เริ่มแบ่ง Class นักแข่ง  โดยกรรมการจะแบ่งออกไปอีก  หลายท่าน

Class A

1 Pop  P-style
2 P'Lek Project M
3 P'Puppi
4 Nakorn

Class B

1 P'Opern
2 Tong PD
3 P" JU' crown คะนอง
4 P'Kung 200 [orange]
5 Tong" White S13
6 Mick 200
7 คุณง้วน S13
8 NZT [P"nut]
9 P'Joe DMC
10 น้องตุล crown 2j
11  ท้อป  ke
12  Dori Dori

Class C

สำหรับนักแข่งที่มาใหม่

สำหรับขับหน้า เนื่องจากยังน้อยอยู่  จึงรวม Class กันไปนะครับ

เนื่องจากทาง UK D1 ได้โทรมาคุยกับผมเมื่อวานนี้ ว่าผู้จัดจะกลับมาเมืองไทยปีนี้ ประมาณวันที่ 17-18  ธันวาคม 2547  และจะกลับอังกฤษประมาณวันที่ 3 มกราคม 2547  โดยครั้งนี้  ทางผู้จัดที่ UK D1 พี่กี้ ศักดิ์ นานา  ได้ซื้อรถมาทำแล้วที่ไทย  และคนอื่นๆได้ซื้อตัวถัง a 31  กำลังทำ  โดยจะมีแชมป์จาก Europe และ แชมป์ จาก อังกฤษ จะบินมาด้วย  แต่เนื่องจากวันสุดท้ายที่เราจัด เป็นวันที่ 26 ธันวาคมของปีนี้  เป็นวันหมั้นของทางพี่กี้ ผู้จัดพอดี  อาจจะมาไม่ได้  เราอาจจะขยับตารางการแข่งขัน แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที   หรือถ้าสุดวิสัยจริงๆ  อาจจะนัดกันทานข้าวกันนอกรอบ  ยังไงจะชวนเพื่อนๆ  กลุ่ม Thailand D1 ไปทานข้าวร่วมกัน  ในครั้งนี้ด้วย  ยังไงผมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆนะครับ  อันนี้ยังไม่ขอคอนเฟิม รอแน่ชัดอีกที

สำหรับ ข่าวของทางกรังปรีซ์ (ยังไม่คอนเฟิม)  ทางคุมะคุโบะ อาจจะมาไทยในปลายปี  หรือไม่ก้เดือนกุมภาพันธ์ปีหน้าอ้ะครับ  ยังไงจะส่งข่าวเรื่อยๆ  ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงนะครับ  :)

สิ้นปีจะมีการขยับ Class ให้กับนักแข่ง  และเริ่มเก็บคะแนนปีหน้าครับ  สถานที่เด๋วแจ้งให้ทราบอีกที

และอาจมีแข่ง โอเวิ้ลเรซ  ในปีหน้าอ้ะครับ  ยังไงเด๋วจะแจ้งให้ทราบ

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
คือปีนี้ จัด class ไปก่อนใช่ป่ะเอก
แล้วตาจู๊ ไหงไม่ไปอยู่ Class A  หละเห็นได้หลายสนามแล้วน้า
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ สนุกโว๊ยๆ ๆ  

ดริฟท์นี้นะ ผมล่ะสงสารกรรมการจริงๆ อิอิ โชคดีที่ปีนี้ไม่ได้เป็น เย้ๆ ๆ ดีใจฉิบเป๋งเลย

ลุยๆ ๆ

เอก
ลองทาบามสนามของพี่ปั้นที่แดนเนรมิตดูสิ บอกเขาว่าขอพาทีมทาง UK D1 และกลุ่ม TH D1 ไปดูสนาม และขอลองสนามเล็กน้อยแบบไม่เป็นทางการน่ะ ขอเขาไม่กี่ชั่วโมง เน้นดูสนาม ดูสภาพ และลองนิดๆๆๆๆๆๆ อิอิ เพื่อทาง  UK D1 เขาจะได้เก็บภาพและไปบอกต่อทางประเทศฝั่งโน้น คุยแบบนี้พอมีลุ้นนะ อิอิ ลองดูๆ แนะนำๆ
- นัดรวมทีมของ UK และ TH นี้ผมขอเป็นวันอาทิตย์นะ จะได้มากันครบๆ ไง ไม่กี่ชั่วโมงก็ยังดี

ปล หากมีการเลื่อนสนามวันที่ 26 ธันวาคม ต้องบอกด่วนเลยนะ ปลายปีมีงานเพียบเลยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เอก รุ้ง

• Guest
จะรีบแจ้งครับพี่เปิ้ล   ;D

พี่จุ๊ อาจจะขยับขึ้นไปคลาส A  ถ้าต่อๆไปขับไม่หลุด  ปีหน้าจะเลื่อนขึ้นไปอ้ะครับ  อันนี้คร่าวๆกันก่อนนะ  ;)  ส่วนพี่โจนะจัง จะอยู่ในคลาส บี ไปก่อนนะจะบอกให้  :o

ข่าวต่างๆ  ถ้ามีการขยับไรจะโพสแจ้งอ้ะคับผม  :)  แต่ว่าจะชัวร์ 100 เปอเซนหรือไม่  ไม่ก้ารับปากอ้ะครับ ;D

Offline Revolver

• Amateur Racer
  • *
แล้วใครจะเปนกรรมการล่ะทีนี้ :o

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
กำละพี่เอก :-\

เอาหนูขึ้นไปแข่งกับพวกพี่ปี่เนี่ยนา :o

ผมตกคลองบ่อยที่สุดแล้วมั้งอ่า :'(
« Last Edit: October 08, 2004, 11:56:44 am by Korn »
SMARTTIRE

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
นครสู้ๆๆ นครสู้ๆๆ ;D ;D

Offline SKMO

คันเท้าอยาก Drift จัง  ;D

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
กำละพี่เอก :-\

เอาหนูขึ้นไปแข่งกับพวกพี่ปี่เนี่ยนา :o

ผมตกคลองบ่อยที่สุดแล้วมั้งอ่า :'(
รุ่น Open แร้ววว อย่างพี่นคร  ;D
« Last Edit: October 09, 2004, 11:10:37 am by ><' I'M AeE~CraZy~iN~ViPeR><' »
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
กลัวไรว่ะครรุ่นใหญ่แล้วใจต้องนิ่ง ดิ  ;D

apple drift..555

• Guest
ว้าวๆๆๆๆ วงการปั้ด ตานาแว้ว...นครเอ็งอยู่ไปเหอะ ขนาดเองพอสุสีนะ หิหิ

ถ้าปีหน้าไม่ผิดพลาดหาคนตัดสอนไม่ได้ เด๋วถามคุณลุงที่เป็นปลาดิบให้นะ สนามนี้ว่าจะเอามาตัดสินดูถ้าโอก้อได้เลย 55

Offline FlukY

• Amateur Racer
  • *
ไว้ผมเรียนจบ แล้วกลับไปอยู่ไทย จะไปร่วม สนุกด้วยนะคร้าบ

;D

Offline TopDMC

555+  ;D
ชักสนุกซะแล้วซิเนี่ย...

Meister S13

• Guest
โชคดีโว้ยนครเพื่อนรัก  ;D ;D ;D

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ตู อยู่ class คนดู 5555555 ;D ;D ;D ;D
เรารักในหลวง