Author Topic: ตั้งเบรคมือครับ  (Read 18677 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
Re:ตั้งเบรคมือครับ
« Reply #15 on: August 26, 2006, 09:47:06 am »
อิอิ พอดีเสี่ยนคร แกสอนมา  ประกอปกับบ้าดูดีวีดี

เห็นมันดึงก่อนหักอีก พอล้อล๊อคมันก็หักเบาๆ แล้วค่อยๆคืน....

มัวแต่ดู ลืมมองไปว่านั้นมัน เซฟฟิโร่  ;D

เรียก ป๋านคร ไม่ใช่หยอ...ป๋าคะ ป๋าขา... :-*

Offline SKMO

« Reply #16 on: August 26, 2006, 10:33:10 am »
ดูจากรูปแล้วเนียะ........................ของเว่นมีไฝด้วย

อยากให้ตั้งก็ปั่น

(กูเปลี่ยนหัวข้อละ)

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #17 on: August 26, 2006, 11:23:06 pm »
ในรูปนั้นผิด สเกล ไปมากครับ จริงๆมันอลังการงานสร้างกว่าเยอะ  8)

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
« Reply #18 on: August 27, 2006, 12:02:31 am »
e_break

ชอบชื่อไฟล์อ่ะ

อี แตก .... อั ......

ขำป่าววะ

ปั่นๆๆ อิๆ
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #19 on: August 28, 2006, 09:14:20 am »
ผมดึงก่อนแล้วค่อยหักพวงอ่ะ(พวงมาลัยขอบอก)

เรื่อง 7-8 กริ๊กแล้วดีกว่ารึเปล่าผมว่ามันเป็นที่ความถนัดมากกว่า บางคนชอบดึงนิดเดียวแล้วจึ๊ก บางคนชอบดึงสูงๆแล้วค่อยให้จึ๊ก

เหมือนถามเรื่องการตั้ง camber นั่นแหละ มันก็ขึ้นอยู่กับ styleการขับ ไม่ใช่เรื่องตายตัว
เพราะฉะนั้นถ้าใครบอกว่า 7-8 กี๊กจะดีกว่า 3-4 กริ๊ก ผมว่ามันฟังแล้วตลกๆอ่ะ  

เรื่องเบรคมือให้จับดีๆ ก่อนอื่นลองถอดชุดเบรคหลังมาขัดหน้าผ้าเบรค และ ตัวดรับเบรค(ที่สัมผัสกับผ้าเบรค) บางทีมันมีผ้าเบรคที่ไหม้ติดอยู่ทำให้ประสิทธิภาพน้อยลง
ถ้าไม่ดีขึ้นลองเปลี่ยนผ้าเบรคดูน่าจะดีขึ้นเยอะ (เพิ่งไปลองรถอิต๋อง จึ๊กจริงๆ เหวแด๊กไปเลยถ้าไม่ชิน)

อีกอันคือเรื่องใหญ่ไปเลย หาคาลิปเปอรือีกอันมาจับดิสก์ต่อกับเบรคมือ (อันนี้เรื่องใหญ่ไม่ต้องพูดถึง ช่างแม่งเหอะ อิ อิ)

ป.ล. เบรคมือใช้ไปมีหย่อนน้ะครับ มันเป็นสลิง ก็ต้องคอยเช็คถ้ารู้สึกว่าจังหวะการดึงมันพิลึกกว่าเดิม

...................ขออนุญาตตอบแล้วกันน้ะครับ...........................
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
« Reply #20 on: August 28, 2006, 09:26:31 am »
ถาม pro หน่อยคับ ที่ตั้ง camber หลังได้
ถ้า ตั้ง - มาก หรือ + มาก กว่า standard
มันจะมีอาการให้เราออกมาแนวใหนหรอคับ
คือเคยเห็น dvd คนนึงที่ drift เค้าตั้ง camber หลัง + แบบค่อนข้างเยอะ
ไม่ทราบว่าที่ลองๆกันมา สัมผัสกันมาเป้นแบบใหนหรอคับ ขอบคุนคับ
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #21 on: August 28, 2006, 10:06:49 am »
ตอผมขับคันนั้นหักก่อนแล้วดึงครับ เพราะกำลังรถมันน้อยต้องใช้ความเร็วในการช่วยเหวี่ยงครับถ้าดึงก่อนความเร็วมันจะตกไปเยะครับ

แต่ตอนมาขับคันหลังๆดึงก่อนแล้วค่อยหักดีกว่าครับ เพราะรถมันมีกำลังเร่งได้

งงไม๊ ผมยังงเลย

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #22 on: August 28, 2006, 01:43:00 pm »
ไม่รู้ถามใคร (เห็นบอก pro เรามันคนดู) ขออนุญาตตอบอีกทีครับ
จากความรู้เล็กๆน้อยๆ คือ ที่ตั้งแคมเบอร์หลังเป็นลบเยอะๆเนี่ย เพื่อประโยชน์ในการยึดเกาะยามเหวี่งท้าย ยิ่งเกาะมากก็ใช้แรงมากได้ เข้าเร็วขึ้นได้
แต่ก็มีมุมโท มาประกอบกันอีกน้ะครับ

ตอนนี้ไม่มีรถ อยากลองอะไรๆหลายอย่างเหมือนกัน
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #23 on: August 30, 2006, 12:18:31 pm »
ขอบคุณ " โปรโจ " และ" เทพตุล " ครับ  8)

อ่ะๆๆ หนูล้อเล่งนะ  ;D

Offline Joe

« Reply #24 on: August 30, 2006, 04:08:53 pm »
กู "ไทร์" แล้ว

« Reply #25 on: August 31, 2006, 11:31:34 am »
ตอนนี้ผมไม่มีรถแล้วครับ

รถใช้ประจำวันยังต้องโขมยบริษัทมาขับเลย

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "

Offline ToppyRacingClub

« Reply #26 on: August 31, 2006, 12:23:17 pm »

นอนพักสักหน่อยเด๋วก็หายเหนื่อยนะกั๊บ... ;D

« Reply #27 on: August 31, 2006, 12:32:07 pm »
เดี๋ยวก็มาครับ รออยู่เนี้ย  ;D

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #28 on: August 31, 2006, 03:46:08 pm »
หนังเรื่องนี้ ต้องมีภาค RETURN  ;D

« Reply #29 on: August 31, 2006, 08:31:27 pm »

สมาร์ทไทร์รึเปล่าครับ

;D ;D ;D