Author Topic: ร่วมเป็นกำลังใจให้เจ้านัท DX ชลบุรี  (Read 15652 times)

Offline Cinfy

• Amateur Racer
  • *
  • Cinfy **
ใส่เหล็กยึดน๊อตกับกระดูกทำอะไรๆ มันลำบากนะแรกๆ อะ

เพราะปัจจุบันเองผมก้ใส่อยุ่ที่มือ กระดูกแตกต้องใช้เหล็กดามตลอด ..

แรกๆ จะปวดนะคับ หลังๆ ถึง ปัจจุบันนี้ก้ไม่ปวดแล้ว ผมใส่มาประมาน 6 ปีและ

ยังไงถึงไม่รู้จัก แต่ก้เข้าใจความรู้สึกนะครับ

ที่พุดนี่ไม่ได้จะโอ้อวดหรืออะไรนะครับ ออกมาพูดในฐานะคนที่ใช้เหล็กดามกระดูกอยุ่เหมือนกัน

ขอให้สุขภาพแข็งแรงหายไว ๆ นะ ครับ  :)

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
หายเร็วๆเด้อ

ถ้าหายแล้วกลับมาตอบทีนะ
 ;D
SMARTTIRE

Offline SKMO

• Authentic Drifter
ฝากเยี่ยมด้วยครับ

Offline ToppyRacingClub

อัพดูดล่าสุด...กลับมาพักที่บ้านแล้ว :)

Copy จากจูนมาให้อ่านกัน

" กลับมาบ้านแว้ว  ขอบคุณน้าซีมากกั๊บ  ขอบคุณน้าท๊อปคมิ ที่มาเยี่ยม ชอบคุณกำลังจากชาวดริฟกั๊บ ตอนนนี้กลับมาบ้าน แต่ม๋อยังห้ามเดินกั๊บ ขอบคุณกำลัง  น้า 7 หายไวไว น้า ไม่ใช่มาม่า

เรื่องเกิด จากประมาณนีกั๊บมีจ่าทอมาบอกผมวาไปซ่อมคอมหน่อยซักประมานทุ่มก่าๆ ผมบอกว่าพรุ่งนี้วันจันทร์ได้ไหมมานมืดแล้วไม่อยากออกจากบ้าน จ่าก้อบอกงานด่วนเลยมีคนรออยู่ ก้อเลยบอกว่าซักคู่นะครับเด๋วจะไปซ่อมก้อเลยไปเข็นนูโวออกจากร้าน(ปกติถ้าเกฌบในร้านแว้วจาไม่เอา ไม่อยากขับKE เพราะช่วงนี้มานรวนๆ) มาเปิดเกะจาเอากระเป๋าเพราะมานมีใบขับขี่ หายะงไงก้อหาไม่เจอ มาสต้าทนโว แง่งๆๆๆ  ไม่ยอมติด ก้อเลยลากมานยู่หลายทีเอามือไปอุดคาบู มานก้อติดปกติสตร์ทธรรมดามานก้อติด  พอติดส็ดเด็กในร้านยังมีงานให้ช่วยสรุปมีแต่เหตุเหมือนไม่ให้ออกจากบ้าน และวานนั้นแม่ก้อบอกแปลก  "ขับรถดีดีนะลูก" ด้วยวามเป็นห่วง   เคลียซักเกือบครึ่งชั่วโมง ผมก้อขับนูโวไปทำคอม ทำจนเส็ด จากขับกลับ สตาร์ท มานก้อแง่งๆๆๆๆ อีกเช่น สตราทอย่เกือบ 5 นาที กว่าจะติด ผมขับนูโวตัวแรงมั้งกลับจากไปซ่อมจากให้จ่า ขับมาถึงแยกวัดอู่ตะเภา (ใกล้บ้านและ) ก้อมีทอรระสับจากบ้านผมดังขึ้น บอกไม่ต้องเป็นห่วงเจอกระเป๋าตังแล้วใบขับขี่ก้อยู่ไม่ต้องเนห่ว ด้วยความที่เค้ากังวลกลัวจะขับรถรแวง เพราะปกติถ้าไม่มีใบขับขี่ผมจาไม่ขับออกจากบ้าน  พอวางหูเส็ดก้อใส่หมวกกันน็อค เก็บมือถือ ปล่อยรถไหลลงเนินลงมาเรื่อยแล้วเหตุไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้นมีวีออสสีดำคันหนึ่งตัดหน้าออกจากปั๊มระประชิดผมเบรคไม่ได้แล้ว ได้แต่ร้องเฮ้ยได้คำเดียว แล้วก้อชนสลบไป แล้ววีออสก้อหนีตามระเบียบ ดีที่ปั๊มเจทตรงนั้นมักจะมีกู้ภัยมาจอดในปั๊มตลอด  แล้ว + กลับมีเพือนจากในซอยออกมาจะไปเที่ยวในเมืองผ่านมาพบเพื่อนได้กลับมาบอกพ่อกลับแม่ รถมูนิธิได้นำผมส่วงโรงพยาบาลชลบุรี  ซึ่งทางพยาบาลได้ทำทำดามขาผมอยางเดียวส่วนหัวที่แตก(มองจากข้างนอก) เค้าบอกให้ดูอาการไป อาการผมเริ่มหนักขึ้นคือไม่รับรู้อาไรแล้ว ไม่ตอบสนอง  ม่านตาขยายไม่สู้แสง ม๋อก้อยังคงบอกดูอาการ แม่เลยบอกให้ม๋อ TC scan ม๋อก้บอกมานมีหลายคิวต้องรอนะ แม่ผมเลยบอกให้ย้ายโรงบาล  พอบอกย้ายโรงบาลระหว่างทำเรือง ม๋อที่โรงบาลชลบุรีก้อบอกเครื่องว่างแล้วจะแสกนเลยมั๊ย แม่ก้อเลยบอกแสกนเลย  พอสแกนเส็ดม๋อกะพวกสต๊าฟก้อเอาฟิล์มไปดูแล้วบอกมีเลือดคลั่งในสมอง  แม่ผมก้อเลยถามว่าจะผ่าได้ไหม  เค้าบอกถ้าผ่าอาการจะแย่ลง บอกให้ดูอาการ ซึ่งอาการผมตอนนันแม่บอกว่าหัวเริ่มพองแล้ว รถจากอีกโรงบาลมาพอดีงย้ายโรงพยาบาล  ย้ายมาถงทีโรงพยาบาลเอกชนชลบุรี  ม๋อที่นี่ดีมาก เค้าผ่าให้เลย เค้าบอกกับเรื่องคนไขผมรักษาผ่าให้เลย แต่เรื่องค่าใช้จ่ายให้คุยกับโรงพยาบาลเอา  เริ่มผ่า  เริ่มผ่าตั้งแต่ประ มาณตีสามจนเจ็ดโมงเช้า    เรื่องราวก้อเป็นประมาณนี้อะกั๊บบบ  

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังจัยให้นะครับ หายดีมะหร่ายจะไปโดนัทด้วยก๊าบบบ "

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โห ภาษาท่านฮิปฮอปมาก

รู้ว่าดีขึ้นเป็นลำดับ ก็คลายความกังวลแล้วครับ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline nitarn

• *
  • I'm a llama!
ไม่รู้จักเหมือนกัน แต่เอาใจช่วยให้หายเร็วๆครับ

แจ้งข่าวด่วน...
เจ้านัทKE70...เหล็กดามขาหัก!!
ตอนนี้อยู๋ รพ. เอกชล  ห้อง 612 ผ่าตัดขาข้างซ้ายใหม่

:o :o :o
« Last Edit: October 23, 2006, 07:39:01 pm by Top's »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

วานท๊อปช่วยส่งข่าวเป็นระยะๆ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
เหล็กดามขาหักเลยเหรอ ยังไงเนี่ย
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เวรกรรม.....

คนแถวบ้านงงกันใหญ่ " อ้าวไอ้นัทไหนเค้าโพสกันว่ามึงเข้าโรงบาล "

คนล่ะนัทกันนะฮะ...... แค่ทะเบียนผม ชลบุรีเฉยๆ  :P

หายไวไว ไอ้อ้วน..  ;D

เวรกรรม.....

คนแถวบ้านงงกันใหญ่ " อ้าวไอ้นัทไหนเค้าโพสกันว่ามึงเข้าโรงบาล "

คนล่ะนัทกันนะฮะ...... แค่ทะเบียนผม ชลบุรีเฉยๆ  :P

หายไวไว ไอ้อ้วน..  ;D

กำ...ชื่อเหมือนกัน รถเหมือนกัน ทะเบียนเหมือนกัน เล่นดริฟท์เหมือนกันอีก... :P
ปล. วันนี้คิดว่าออกจากโรงบาลหล๊ะ...สาเหตุก็ไม้เท้าค้ำยันลื่น เลยเอาขายืนแทน ก็เลย... :o
« Last Edit: October 26, 2006, 09:14:17 pm by Top's »

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
อ่านแล้วเศร้าครับ :'( เป็นกำลังใจให้หายไว ๆ จากเชียงใหม่ครับ ;)

Offline pkwgame

• *
  • อยากได้ S15 !!!
จากภูเก็ตงับ หายไวๆนะพี่ อ่านแล้วก็น่าเป็นห่วงเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะพี่นัท
Anythings Can Happen.....

Offline 13

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
คิดจะดริฟท์ด้วยไม้เท้าค้ำยันหรือเปล่าครับ เล่นซะลื่นเลย

หายไวไวนะครับนัท ผมต๋องครับ   ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
จากรูปที่ท้อปเอามาโพสต์ เจ้านัทมันเปลี่ยนขาขวาเป็นล้อเลื่อนแล้วเหรอเนี่ย หรือว่ามันกะเปลี่ยนร่างกายให้เป็น "ดริฟท์แมชชีน " ด้วยวิทยาการสมัยใหม่ทางสถาบันได้ผ่าตัดนายนัทให้เป็น"มนุษย์ดริฟท์หมายเลข 1 "  
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน