Author Topic: กลับมาแล้วรายงานตัวคร้าบบบบ  (Read 5570 times)

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
กลับมาถึงก่อนใครเลยเพราะบ้านผมอยู่ห่างจากสนาม แค่ 5 นาที :D

เป็นอีกสนามที่ผิดหวังตัวเองอย่างแรง  :-[
ทำไมพอรู้ว่าแข่งทีไรทำใจลำแบกทุกทีเลยอ่ะ  :-\
รอบแรกจะเล่น เซฟๆหน่อย ก้ไม่ออกเลย(เป็น สลาลอมซะงั้น)
รอบ 2 ต้องบุกแล้วเว้ย ทีนี้ เกือบดีครับตอนแรก เกือบๆจะหลุดป้ายแล้ว (อค่ดึงกลับอีกทีเดียวเท่านั้นเอง) หมุนครับ ทุกที ทุกสนาม โดนแดกดันจนชิน  :'(

เรื่องสมาธิเนี่ยสำคัญกว่าฝีมืออีกน้ะครับ พี่เปิ้น ความเห็นส่วนตัวน้ะครับ
ตอนซ้อมทำได้ พอแข่งใจไม่นิ่ง ก็จบ กินไข่ต้มซะ  
ขอระบายความในใจคร๊าบบบบบบบบบบ
 :P
(เสียดายวันนี้เล่นไม่มันส์เพราะต้องกลับมาดูช่างแอร์ที่บ้านอีก หนีช่างมาแข่งน้ะเนี่ย อิ อิ อิ)  ;D ;D ;D
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ๋าๆ เหมือนกันเลย งานนี้ผมแม่งม้วนทั้งสองรอบ หึหึ เซ็งจริงๆ จะว่าไปแล้วไอ้ yaw dirft นี้ผมเลิกเล่นมานานมากแล้วน่ะ ด้วยเหตุผลที่ว่าเปลืองยางมากๆ สมัยก่อนตอนเล่นยางเก่า ทำแบบนี้ยางอยู่ได้แค่ 3 รอบเอง 3 รอบจริงๆ นะคือไม่ถึง 5 นาทีเลยน่ะ เซ็งจริงๆ เหนื่อยตอนเปลี่ยนยาง หลังๆ เลยเลิก แต่มาวันนี้กรรมการให้แข่งแบบนี้ หึหึ เล่นเอาเราอึ้งเหมือนกัน เหมือนหัดขับใหม่เลยน่ะ แต่ก็มันดีนะ เห็นว่าม้วนกันเยอะ ฮ่าๆ ๆ ๆ

เรื่องสมาธิผมเฉยๆ ครับ ไม่ค่อนรน ใจผมแค่มาสนุกอย่างเดียว ไม่เน้นแข่งเท่าไร ที่จริงน่ะ ช่วงที่ชอบสุดก็คือหลังแข่ง ตอนที่พวกเราแห่กันออกมาเล่นกันแบบฟรีสไตล์ ออกมั่วๆ หน่อย บ้าๆ บอๆ หน่อย นี่แหละคือสีสันของการดริฟ์ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

JoeUnlock

• Guest
จริงๆแล้วไอ้ Yaw Drift เนี่ย ผมไม่ได้เคยคิดจะเล่นเลยด้วยซ้ำครับ เรียกได้ว่าไม่เคยเล่นแบบตั้งใจว่า กูจะ Yaw น้ะ มีแบบแค่แถมๆตอนหลุดโค้งไปหน่อย มันก็ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายน้ะครับผมว่า  :(
อีกอย่างผมเป็นคนตื่นหนะพี่ไม่รู้เป็นไรตั้งแต่เด็กแล้ว อย่างตอนมัธยมต้องมีรายงานหน้าห้องเวลาออกไปก็จะตื่นเต้นพูดไม่ค่อยจะออก (ทั้งๆที่เพื่อเรียนกันมาทั้งห้องเล่นหัวกันมาหลายปี เล่นอะไรบ้าๆไม่เคยอาย แต่พอต้องทำอะไรจริงจังหน่อย ตื่นเต้ลซะงั้น)
แข่งบอลโรงเรียน เล่นปกติก็เฉยๆ พอแข่งจริงก็เกร็งอีก
นี่ก็ลามมาถึงแข่งรถอีก สงสัยต้องหัดนั่งสมาธิแล้วหละผม พี่  :'(

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
กลับถึงบ้าน  ตอนเกือบๆ ทุ่มครึ่ง ครับ อาบนําเปลี่ยนเสื้อผ้าขับรถกลับไปฝั่งธนไปนอนกับลูก สรุปตื่นมาเบลอหัวทิ่มเหมือนคนเหมาค้าง

ส่วนการแข้งเมื่อวานบอกได้คําเดียวครับว่าผมเหนื่อยมาก ไม่ได้คิดว่าจะได้แชมป์เลยเพราะรถไม่มีอะไรเลย กะว่าขับลองรถอย่างเดียว  ผมได้รถก่อนวันแข่ง แค่4วันเองขับไปถึงก็ไปซ้อมเลย เห็นสนามตอนเช้าแล้วช็อคครับโอว์มันท่วมขนาดนี้เลยเหรอเอาว่ะลองดู บอกกับตัวเองไว้ว่าจะไม่ลงข้างทาง  แต่ลงไปซะ3รอบ สาเหตุก็มาจาก พวงมาลัย นี้แหละครับ มันไม่มีพาวเวอร์+กับเต็ด  2อย่างนี้มันรวมกันทําให้มันยิ่งคุมรถลําบากมากๆ  แต่ก็มันส์ไปอีกแบบ รู้สึกดิบดีครับ สนามหน้าคงปรับปรุงรถให้ดีกว่านี้ แล้วเจอกันคับ
« Last Edit: September 20, 2004, 12:23:06 pm by TON_DRIFT MANIA CLUB »

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
ง่า...คิดว่าหลบไปไหน มาอยู่นี่ นี่เอง อิอิ
สวัสดีดีคร๊าบบบ...ท๊อปนะคับ  ;D
มันมากของบอก แต่ไอ้แข่งยอ เนี่ยยากจิงๆนะเนี่ย...  :-[
ไม่เคยทำมาก่อนด้วยงะ อื่อ อื่ออออ...  :'(
« Last Edit: September 20, 2004, 05:44:31 pm by TopDMC »

Meister S13

• Guest
สำหรับผมสนามนี้ทำได้ดีกว่าที่คาดไว้คับ ไม่มีม้วนก็พอใจแล้วคับ สำหรับคนที่ไม่เคย yaw เลย คงต้องซ้อมกันมากหน่อยแล้วคับ รู้สึกช่วงนี้ทุกคนมีฝีมือก้าวหน้าไปมาก

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ้าว เพิ่งรู้ว่าต้นได้ที่ 1 ของ FF หรอ

เย้ๆ ดีใจด้วยครับ ปีหน้าจะส่งไปญี่ปุ่น!
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
อยากจาบอกว่า สนามนี้ร้อนมากๆ แผดเผาดีจิงๆ  :'( ไปช้าแถมไม่ได้นั่งรถดริฟอีก T-T อยากร้องไห้ สนามหน้าภาวนาว่าจะได้นั่งแระจาไปเช้าๆนะคะ  ;D อิอิ ไว้เจอกานสนามหน้าคะ
« Last Edit: September 20, 2004, 09:13:25 pm by ><' เอ๋-FataL-\/ipeR ><' »
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline Korn

• สวัสดี สวีดัด -_-"
ร้อนดีจิงๆวันแข่ง
หน้าแดงยังกะไปทะเลมา

แต่ก็มันจิงๆ ;D
SMARTTIRE

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
ร้อนดีจิงๆวันแข่ง
หน้าแดงยังกะไปทะเลมา

แต่ก็มันจิงๆ ;D
ม่ายได้ทันสังเกด  :P
« Last Edit: September 21, 2004, 02:26:52 pm by ><' I'M AeE~CraZy~iN~ViPeR><' »
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม