Author Topic: สอบถามเรื่อง F1 คร้าบบ  (Read 3040 times)

Offline lipow

• Amateur Racer
  • *
สอบถามเรื่อง F1 คร้าบบ
« on: October 31, 2008, 09:42:41 pm »
อยากทราบว่าที่กรุงเทพเขาชอบไปดู F1 กันที่ร้านไหนกันครับ
แบบว่าผมเพิ่งหัดดูอ่ะครับ เลยอยากจะไปสัมผัสบรรยากาศและขอความรู้อ่ะคร้าบบ..
ขอบคุณคร้าบบบ.. ;D

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
Re: สอบถามเรื่อง F1 คร้าบบ
« Reply #1 on: November 01, 2008, 12:23:56 am »
ผมว่าเค้าดูอยู่บ้านนะครับ

เพราะตามร้านเนี่ย...

เค้ามีแต่บอลกันมากกว่า

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: สอบถามเรื่อง F1 คร้าบบ
« Reply #2 on: November 01, 2008, 05:43:23 am »
ผมเองเริ่มดูตั้งแต่ยุคคลาสสิคอย่าง เซนน่า ยังขับอยู่ และคู่ปรับคือ พรอส เป็นยุคที่ยังไม่มีเทคโนโลยีอะไรเกี่ยวกับเครื่องยนต์ และเกียร์มากนัก แต่สมัยนั้นผมยังเด็กมาก ความรู้เรื่องรถก็น้อยมากๆ คือได้แต่ดู วิเคราะห์ไม่เป็น

มาติดตามอีกทีก็ตอนช่วง ชูมัคเกอร์ ฟัดกับ ฮัคคิเนน อันนี้เริ่มมีความรู้บ้างแล้ว พอจะฟังอังกฤษที่เขาพูดแบบง่ายๆ ได้บ้าง เริ่มรู้สึกสนุก เริ่มมีลุ้น

หลังจากชูมัคเกอร์ลง อลองโซ่ได้แชมป์ ผมไม่เคยดูอีกเลยครับ เพราะเขาเริ่มแข่งกันที่เทคโนโลยีกันมากแล้ว อันดับควอลิฟายตำแหน่ง 1- 5 นี้ทำเวลาห่างกันไม่ถึง 0.05 วิ ก็ยังมี นั่นคือฝีมือผู้ขับพอๆ กันหมด แข่งกันที่พิทเซอร์วิส การเลือกยาง และสุดท้ายคือนักแข่ง ดูว่าใครจะพลาดน้อยกว่ากัน

ผมดูอยู่บ้านครับ แต่ไม่ค่อยได้ดูประจำหรอก  :)

Amazing Race สนุกกว่า ฮ่าๆ ๆ ๆๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride