Author Topic: Club Racing  (Read 27834 times)

Offline GT Twincam

• Amateur Racer
  • *
  • Gymkana Only
    • http://www.aeracingclub.com
Re:Club Racing
« Reply #30 on: August 09, 2003, 01:12:54 pm »
แบบของ redbull ก็แปลกดีครับ วิ่งที่ละ 2 คัน
AE Racing Club โซน รามอินทรา สุขา 1 2 3 บางกะปิ ลาดพร้าว

Offline T 'o' n G @ ลาด'บัง

• *
  • Gu - La - Zeng ! = กรูล่ะเซ็ง! เฮ้อ....
« Reply #31 on: August 20, 2003, 03:09:50 pm »
หวัดดีคับ ทุกคน

ผม ต้อง คับ

พึ่งได้เข้ามาเล่นคับ

ผมอ่านแล้ว ก็น่าสนใจคับ พี่เปิ้ล เขียนได้ดีจิงๆ

ชอบมากคับ

ด้วยใจจริงคับ
Gu - La - Zeng ! = กรูล่ะเซ็ง! เฮ้อ....

Offline speaker

• *
  • I'm new member
« Reply #32 on: September 09, 2003, 11:32:39 am »
หวัดดีด้วยเหมือนกันครับ เพิ่งเข้ามาอ่านเหมือนกัน ชื่อมดครับ น่าสนใจมากครับ ผมเป็นมือใหม่ ไม่เคยเข้าร่วมกิจกรรมลัษณะนี้เลย เลยยังไม่มีไอเดียอะไร อยากเข้าร่วมด้วยครับ แต่คงจะไปช่วยเตรียมสนามน่ะครับ พร้อมออกแรงเต็มที่ครับ (รถมีอยู่คันเดียว standard แต่ชอบดูการแข่งขันน่ะครับ)

Offline x_dogpile

• *
  • Nobody Perfect
« Reply #33 on: September 09, 2003, 12:45:34 pm »
เพิ่งจะสอบเสร็จน่ะครับ เลยเข้ามาดูซะหน่อย น่าสนใจดีนะครับพี่เปิ้ล สำหรับในความคิดผมแล้วตอนนี้gymค่อนข้างมีมากนะครับ ไม่ว่าจะเป็นงานนัดเจอพบปะสังสรรค์ต่างๆ ผมคิดว่าเป็นแนวทางที่ดีกว่าจะไปซิ่งตามถนนครับ ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ ส่วน drift ก็น่าสนอีกนั่นแหละครับ เพราะเท่าที่ติดตามข่าวมีงานdrift น้อยมากครับ อยากเชียร์ให้มีบ้างครับ แต่เอ.....งาน drift กับ gym ในวันเดียวกันเราจะใช้เวลากี่ชั่วโมงครับนี่ ;D ยังไงผมว่านะจะแบ่งๆกันไปครับ หรือไม่ก็ในงานก็มีการแทรกความรู้เกี่ยวกับทักษะการขับรถทั้ง gym และ drift หรือการแต่งรถให้ถูกกับความต้องการของเรา ......สรุบแล้วงานนี้น่าสนครับ....แต่เอ เมื่อไรดีครับ ....เพราะผมคงเรียนจบประมาณสิ้นปี....เฮ้อ อยากไป

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
« Reply #34 on: September 09, 2003, 11:46:01 pm »
What about auto-x school?  Have 3 separate set to practice in the morning big circle, slalom, and U-turn.  Then in the afternoon connect them together and get a lap time.  

O'Pern I be back Nov 22 to  Dec 15 let me know what can I help.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #35 on: September 10, 2003, 06:52:01 am »
เอาก็เอามีอะไรให้ช่วยก็บอกมา ::)
knock..out

Offline aeyPD

• *
  • เต่ากัดยาง
« Reply #36 on: September 10, 2003, 07:31:17 am »
ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่   เพราะตอนนี้ติดใจในการแข่งขันแบบนี้ซะแล้วครับ ;D

ick

• Guest
« Reply #37 on: September 10, 2003, 10:34:44 am »
ต้องการอะไรก็บอกมาคับแต่ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ
เหอๆๆ
ส่งกำลังใจไปให้ละกันครับ

Offline lhee

• *
  • Do it by myself... That's ME!!!
    • This my Site -= enginework =-
« Reply #38 on: October 01, 2003, 11:49:07 pm »
อิอิ โทดทีพี่ เพิ่งเข้ามาอ่านเจออ่ะ  ;D

ถ้ามีไรให้ช่วยเหลือ ยินดีคับ บอกมาได้เลยคับพี่เปิ้น

แล้วถ้าคิดไรออกจะมาโพสบอกอีกทีคับ

อยากมากกกกกกกก  ;)
Initial Drifter'
จำใจจาก E30 มาสู่ A32
"รถแข่ง กะ รถใช้งาน ไม่ใช่รถคันเดียวกันแน่ๆ"
วันหน้าฟ้าใหม่ เราคงได้มาเจอกัน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #39 on: October 02, 2003, 12:45:04 pm »
หึหึ มีเยอะแยะครับ ราวๆ ปลายปีผมว่าน่าจะมาเล่นอะไรกันสนุกๆ นิดหน่อย อันนี้ต้องดูสถานที่ก่อน ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้สนามใด ใจอยากได้ลานของห้างซีคอนฯ เจ้าน้องเอ๋ช่วยประสานทางด้านนี้ได้ไหมหว่า

เอาเป็นเล่นซ้อม Autocross กันดีกว่าครับ แต่คราวนี้ซ้อมกันอย่างจริงจังนะ ไม่ใช่แค่มาลองรถกันเฉยๆ แบบนั้นผมเบื่อแล้ว เพราะกลับไปก็ได้แต่ความมันอย่างเดียว ไม่ค่อยได้สร้างทักษะ ไม่ได้สาระอะไรมากนัก  8)

ทีนี้ผมก็ต้องการสตาฟสิ  ยังไม่ต้องยกมือหรือถามว่าจะจัดวันไหนครับ เพราะผมเองก็ยังไม่รู้ กะว่าแค่ช่วงปลายปี และน่าจะเป็นวันเสาร์ ถ้าได้สนามทั้งวันก็เล่นกันทั้งวัน แต่ถ้าได้ถึงแค่บ่ายก็ต้องโอเคตามนั้น เอาหรือเปล่า - อ๊ะ อันนี้ยกมือได้ละ  ;D

ผมมีรุ่นพี่ที่อยู๋ USA และเล่น Autocross อย่างจริงจังมาช่วยเทรนให้ คนนี้ฝีมือใช้ได้ เล่นแรลลี่ขณะอยู่ไทย แต่ตอนนี้อยู่ USA ถาวรแล้ว ชื่อ "พี่โก้" ไว้จะแนะนำให้รู้จักกันอีกที

งานนี้ขอจัดแบบ Club Racing ล้วนๆ นะ หึหึ มันขนาดไหนลองมาดูกัน ใครเคยมาร่วมงานที่ผมจัดก็คงพอจะนึกออก ที่มางานคนเดียว แต่กลับไปพร้อมกับกลุ่มเพื่อนนับสิบคน เรียนเชิญทุกท่านที่สนใจครับ ขอให้เป็นคนรักจริง เล่นจริง พวกขี้โม้ โชว์ออฟ ขี้อวด โชว์สาว พวกนี้ขอไปไกลๆ ไม่ชอบ เกะกะ ขอร้องด้วยว่าอย่ามา (โห ดุไปเปล่าครับพี่ อิอิ)

ค่าใช้จ่ายแบบเดาๆ ผมกะว่าไม่น่าจะเกิน 700 บาท ย้ำว่าเดานะครับ เพราะยังไม่ทราบค่าใช้จ่ายเรื่องสนามและจิปาถะเลย บอกกันคร่าวๆ ไว้ก่อนน่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวก็มาถามผมอีก จริงไหม  ;D

อ้อ ... มี Class Room ด้วยนะ (คงจะอยู่กันในเต้นท์น่ะแหละ) ฉะนั้นผู้ร่วมงานควรมาตรงเวลา เพราะสายผมไม่รอแน่ ไม่ชอบงานแบบเย่นเย้อ รอมากก็เหมือนทำร้ายคนมาตรงเวลาเขาเปล่าๆ อุปกรณ์ขีดเขียนบันทึกโปรดนำมากันเอง เช่นเดียวกับอุปกรณ์กันแดดส่วนตัว

เรื่องคร่าวๆ ที่คิดว่าน่าจะนำมาแนะนำกันก็คือ
- การเซ็ทลมยาง
- การเข้าสลาลอม
- การเข้าโค้งลักษณะต่างๆ
- การเบรก
- ฯลฯ

ขอซาวเสียงแบบกว้างๆ ว่าใครสนใจอยากไปบ้างครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline aeyPD

• *
  • เต่ากัดยาง
« Reply #40 on: October 02, 2003, 03:17:36 pm »
วันนี้คิดถึงพี่ O'Pern อยู่เลย จะบอกว่าเอ๋แอบจัด club racing Jr. ก่อนนะครับ และอยากให้พี่ O'Pern มาร่วมกิจกรรมนี้ด้วยนะครับและจะจัดวันที่ 23 ตุลาคมนี้ครับ ลานจอดรถซีคอนที่เดิมคับแต่ของจองสนามไว้ได้แค่ครึ่งเดียวนะครับเป็นครึ่งด้านหลังที่เป็นของร้านค้าด้านนอกครับ เอ๋จะจัดวิ่งซ้อมกันก่อนจะแข่ง axis วันที่ 26 ตุลาคมนี้ครับ เพราะจะต้องไปแข่งที่ลานจอดรถโรบินสัน ศรีราชา น่ะครับเห็นว่าน่าจะใกล้เคียงกับที่ซีคอนคับ...เอ๋ก็ชวนเพื่อนที่วิ่งรายการ Axis กับClub RT ไปกันจะได้มีตัวหารค่าสนามหน่อย แต่รายละเอียดในวันงานเอ๋จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะ

ส่วนมดงานของพี่O'Pern  ไม่ต้องห่วงครับจะไปช่วยเต็มที่คร้าบบบ

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #41 on: October 03, 2003, 01:15:40 am »
ผมไปแน่นอนครับ
เรารักในหลวง

Offline Nung@CityMania

• *
  • ARSENAL FOOTBALL CLUB
« Reply #42 on: October 03, 2003, 09:32:37 am »
ถ้าไม่ติดวันทำงาน ก้อจาไปคร้าบ

Offline lhee

• *
  • Do it by myself... That's ME!!!
    • This my Site -= enginework =-
« Reply #43 on: October 03, 2003, 11:27:21 pm »
ยกมือหนับหนุนด้วยคนคับ

ขอสมัครเป็น ทีมมดงาน นักเรียน แล้วก็ผู้เข้าแข่งขันด้วยคับ  ;D
Initial Drifter'
จำใจจาก E30 มาสู่ A32
"รถแข่ง กะ รถใช้งาน ไม่ใช่รถคันเดียวกันแน่ๆ"
วันหน้าฟ้าใหม่ เราคงได้มาเจอกัน

Offline note_VR4

• *
  • I'm a llama!
« Reply #44 on: November 02, 2003, 02:32:36 pm »
เอาด้วยคนคับ อิอิ แต่ยังไม่เคยไปเลย อิอิ  :'(