Author Topic: ถามเกี่ยวกับรถ Alfa Alfetta หน่อยครับ  (Read 3834 times)

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
พอดีที่บ้านแฟนมีจอดทิ้งใว้คันนึงครับ
ไม่ทราบว่าเป็นปีอะไร
เตรื่อง 2.0 ครับ
เห็นบอกว่าไม่ได้ขับมาเดือนเดียวเอง
ก่อนหน้านี้ใช้จ่ายกับข้าวประจำ
เครื่องยังวิ่งดีอยู่ เงียบดี แอร์เย็น
แต่ตอนนี้ไม่มีแบ๊ต(เห็นบอกว่าถอดไปใส่รถอีกคัน)
กระจกหลังแตกทั้งบาน
โช๊ค เห็นบอกว่าตอนที่ขับเดือนที่แล้วแข็งมาก
เข้าใจว่าจะเสียหมดแล้ว
นอกนั้นอุปกรณ์ทุกอย่างเดิมหมด เครื่องก็เดิม

ทีนี้คำถามคือ
หากจะเอามาบูรณะใช้ขับไปจ่ายกับข้าวเนี๊ยะ
พวกอะหลั่ยยังพอจะหาได้มั๊ยะครับ
เซียงกงแถวนนท์ไม่รู้จะมีอะหลั่ยรึปล่าว
อยากได้กระจกหลัง เพราะไม่อยากสั่งตัดใหม่
แล้วพวกช่วงล่างเนี๊ยะ พอจะหาของเดิมได้มั๊ยะ
หรือว่าหาของญี่ปุ่นใส่ได้รึปล่าว(อันนี้ไม่รู้จริงๆ)
ไม่อยากให้เค้าขายน่ะครับเพราะคิดว่าคงไม่ได้ราคา
เอามาทำใช้น่าจะดีกว่า

ของคุณครับ

รูปนี้ลองหามาจากเว็บเมืองนอกครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
ถ้าสนใจจริงจะมีชมรมพวกชอบใช้ alfa ดูได้จาก link รัชดาใน pantip.com ครับ อะหลั่ยหาได้ยังมีขาย วรจักรก็มี ;)
knock..out

• **
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองไปเปิดดูก่อน ลืมนึกไปเลยครับ ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
วันนี้ผมไปแถวนครชัยศรี ช่วงใกล้สามแยกนครชัยศรี ฝั่งซ้ายมือริมถนน มีรถเก่าจอดเยอะแยะมากมายเป็นร้อยคันเลย มีรถในรูปด้วยแหละ อยากได้อะไหล่ลองไปหาดูสิครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Full Member All Thailand Championship Racer
เลี้ยวจากพระบรมราชชนีไปทางนครปฐม อยู่ทางซ้ายมือบนถนนเพชรเกษมครับ
knock..out

• **
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไปดูครับ ตอนนี้เครื่องสตาร์ทติดแล้วครับวิ่งได้
น่าแปลกใจมากเลยที่รถเก่ามากแต่เครื่องนิ่งดีครับ เหมือนใหม่เลย ;D

italy ไม่ยอมแพ้ใครหลอก ถ้าคาบูเรเตอร์ไม่รวน cam แยกมาตั้งแต่ผมยังเด็ก ohv ด้วย จะแรงมากน้อย อยู่ที่ใจคนขับ ของเค้าแรงมาตั้งแต่เกิด :o
knock..out