Author Topic: racing dragon  (Read 15376 times)

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
racing dragon
« on: September 12, 2004, 03:31:40 pm »
  ผมต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าชื่อตัวละครไปซ้ำกับตัวละครเรื่องอื่น และเรื่องทั้งหมดในนี้เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นมาเพี่อความบันเทิง ถ้าหากผิดพลาดประการใด ผมต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ  

บรืนๆๆๆ…….. เอี๊ยดดดด………….. เสียงเบิร์นยางควันกลบถนนที่ตามมาด้วยกลิ่นไหม้ของยาง dunlob sp 9000 ของรถ toyota supra และ nissan skyline GT-R 34 ทั้งคู่กำลังขับเคี่ยวกันบนถนนทางด่วนแถวบางนา อาร์34ขึ้นนำมาก่อนเนื่องจากแรงม้าและแรงบิดในช่วงต้นได้ทำมาอย่างดีประกอบกับระบบขับเคลื่อน 4 ล้อตลอดเวลาจึงไม่แปลกใจที่ในช่วงต้นจะสามารถขึ้นนำมาได้อย่างสบายๆ ในส่วนของซูปร้าที่ได้ทำในเรื่องแรงม้าและแรงบิดมาพอตัวแต่คนขับได้ทำการโมให้วิ่งดีในช่วงปลาย ในช่วงต้นจึงไม่สามารถนำขึ้นมาได้ แต่ความสามารถในการขับรถของคนขับทั้ง2คน จึงสามารถควบคุมรถที่มีแรงม้าระดับเกินกว่า 500 แรงม้าได้อย่างดี (รู้ได้ไงวะเรา) จึงไม่มีอาการท้ายสะบัดให้ได้เห็นแม้แต่น้อย ระหว่างที่กำลังลุ้นว่าซูปร้าจะขึ้นได้ไหม บอยด์(คนขับ supra)คิดในใจว่า “กูจะใช้ nos ดีไหมวะเนี่ยขึ้นมันไม่ได้เลยรถก็ไม่มีถนนก็โล่งเอาก็เอาวะ” มือไวเท่าความคิดบอยด์รีบกดปุ่มสีแดงที่พวงมาลัยทันที เอี๊ยด…… ฟู่……………เสียงที่มาพร้อมกับลูกไฟขนาดใหญ่ที่พุ่งแลบอยู่เต็มท่อพ่นออกมาประมาณ1ศอกเข็มวัดรอบตีมาที่9500รอบแล้วความเร็วระดับ300 ในปลายเกียร์5 ทำให้ซูปร้าสามารถฉีกR34ได้ไกลกว่าเดิม ป๊อบ(คนขับskyline R34)พูดเลยว่า แม่งใช้ nos นี่หว่าแล้วใครเขาจะไล่มันได้วะ แต่เราก็มีเหมือนกันนี่หว่ายังไม่เคยใช้เลยลองดูสักตั้งเถอะวะเป็นไงเป็นกัน เอี๊ยด…..ฟู่…………..ไฟพุ่งท่อออกมากันอีกแล้ว ตอนนี้ทั้งสองคันแทบจะตีคู่กันแล้ว ใกล้เส้นชัยเข้าไปทุกทีแล้วทั้งสองต่างเหยียบมิดแต่ซูปร้าเข้าก่อนทั้งสองคันรีบเข้าปั๊มทันทีหลังจากรู้ผลแพ้ชนะ
ป๊อป : ชนะกูจนได้นะมึง
บอยด์ : ช่วยไม่ได้เว้ย รถกูทำมาพร้อมกว่า แต่ของมึงมันรถใหม่จึงยังไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่
ป๊อป : รู้งี้กูไม่น่าขาย RX-7(FC3S) เลย จำได้ไหมว่ามันแรงขนาดไหน 2 โรเตอร์ T88-33Dน่ะ
บอยด์ : มึงอย่าพูดเลยตอนนั้นน่ะกูไม่ค่อยจะตัง รถห่าอะไรวะแรงชิบหาย แค่ 450 ม้า แต่วิ่งได้ตั้ง 320 km/h
ป๊อป : ตอนนั้นน่ะมีเงินเท่าไหร่กูทำหมด แล้วมันจะไม่แรงได้ไง ไม่เหมือนมึงนี่งกอยู่นั่นแหละแค่เปลี่ยนยางใหม่4เส้นมึงยังคิดอยู่ตั้งนานทั้งๆที่ยางมึงดอกยางเหลืออยู่บางจนแทบไม่มีแล้ว
บอยด์ : ก็เงินมันไม่ได้หาได้ง่ายๆนะโว้ย ประหยัดได้ก็ประหยัดสิวะใช้ได้ก็ใช้ไปก่อนมีเงินแล้วค่อยเปลี่ยน แต่เดี๋ยวนี้กูมีเงินเก็บอยู่เยอะเลยโมรถได้แรงกว่าเดิม พอๆกับ RX-7 คันเก่ามึงน่ะแหละแต่จะแรงกว่ากูอยู่นิดหน่อยเท่านั้นแหละ
ป๊อป : รถมึงตอนนี้แรงก็จริง แต่ต่อไประวังรถกูจะแรงกว่านะมึง เอาไว้ให้กูมีเงินก่อนเถอะจะทำให้แรงเลย
บอยด์ : ให้มันแน่จริงอย่างที่ปากมึงพูดเถอะ ว่าแต่ตอนนี้มีเงินอยู่เท่าไหร่วะ
ป๊อป : เท่าที่เหลือจากการโมเดือนที่แล้วก็คงประมาณ 75,000 น่ะ ว่าจะโมเพิ่มอยู่เหมือนกัน
บอยด์ : ดีเลยงั้นพรุ่งนี้มึงไปอู่กับกู โมแม่งเลย เดี๋ยวกูทำด้วย
ป๊อป : เอางั้นเลยเหรอวะ กูกลัวว่าเงินจะไม่พอนะดิ
บอยด์ : พออยู่แล้วล่ะ มึงเอาเงินไปแค่25,000ก็พอกูรับรองเลยว่าสวนเฟอรารี่ได้แน่นอน
ป๊อป : เออ แล้วพรุ่งนี้เจอกันที่ไหนดีล่ะ บ้านมึงดีไหมจะได้ไปพร้อมกันเลยทีเดียว
บอยด์ : ก็ได้งั้นพรุ่งนี้ 9 โมงเช้าเจอกันที่บ้านกูละกัน
ป๊อป : เออ แล้วเจอกันนะโว้ย แล้วอย่าพึ่งอัดรถแถวนี้นะโว้ย ลางสังหรกูไม่ดีเลยว่ะ
บอยด์ : กูจะเชื่อมึงละกัน กูไม่อยากให้ทีม racing dragon ของเราต้องเสื่อมเสีย
แล้วทั้งสองก็ขับรถออกมาหลังจากคุยกันเสร็จแล้ว โดยซูปร้าสีเทาได้ออกมาก่อนแล้วจึงตามมาด้วยสกายไลน์สีขาว รถทั้งสองมีจุดมุ่งหมายคือบ้านใครบ้านมัน ทันใดนั้นขณะที่รถทั้งสองคันกำลังขับแบบตีคู่กันมาเรื่อยๆบอยด์ก็ได้เหลือบมองกระจกหลัง และพูดขึ้นว่า รถอะไรวะนั่นเห็นมันจี้เรามาตั้งแต่ตอนออกจากปั๊มแล้ว ไฟหน้าอย่างงี้ เฮ้ย 200sx เหรอวะแรงดีจังเลยนี่กูขับตั้ง180แล้วนะ ยังไล่กูทันอีกเรอะวะ ทันใดนั้น 200sx ก็ได้ขึ้นมาตีคู่ซูปร้า บอยด์พูดขึ้นอีกว่า ที่แท้จะเล่นกับกูนี่เองไม่ไหวแล้วโว้ยขอซัดซะหน่อยเถอะ ย้าก………ๆ แล้วก็สับลงเกียร์ 4 เหยียบเต็มที่ เอี๊ยด… ซูปร้าพุ่งออกไปทันที พร้อมกับไฟที่พุ่งออกมาทางท่อไอเสียบ้องโต คนขับ200sxพูดขึ้นทันทีว่ายอมเล่นแล้วเรอะ แล้วทั้งสองก็ขับเคี่ยวกันอย่างดุเดือด แน่นอนล่ะป๊อปต้องขับตามดูเป็นแน่แท้  “ขณะนี้มีรถกำลังแข่งกันอยู่ใกล้ถึงที่คุณแล้วรีบตามจับทันที”เสียงวอตำรวจร้องขึ้นมา”ได้เลยเราจะรีบตามจับทันที”เสียงตำรวจนายหนึ่งรีบพูดขึ้นทันทีพร้อมกับเปิ้ลเครื่อง  Evolution iv สีเหลือง ของตำรวจซึ่งมีแรงม้าไม่ต่ำกว่า 420ps แน่นอน พุ่งออกมาทันทีพร้อมกับไฟสีแดงและน้ำเงินที่ติดอยู่บนหลังคาซึ่งสามารถถอดออกได้ เอี๊ยด….   “มีรถตำรวจตามมารึว่าเนี่ยรีบหนีดีกว่า”ทุกคนใจตรงกันหมด รีบกดกันอย่างเอาเป็นเอาตายเพราะถ้าเขาถูกจับ แน่นอนที่สุดรถของพวกเขาโดนยึดทันทีและยังต้องจ่ายค่าปรับแถมต้องติดคุกอีก จึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงต้องหนีกันหัวซุกหัวซุน ขนาดนี้ ขณะที่กำลังหนีอยู่นั้น บอยด์ได้ลองมองผ่านกระจกที่ติดฟิล์ม80เปอร์เซ็นของเขาว่ารถ 200sx ที่กำลังตีคู่ขึ้นมาว่าคนขับเป็นใคร บอยด์เอ่ยขึ้นมาเบาๆว่า”หน้าคุ้นๆเว้ย ใครกันวะ” ทันใดนั้นบอยด์ได้นึกขึ้นมาได้ว่ามีทางลัดที่จะหนีได้อยู่นี่หว่า โชคดีที่ใกล้ๆทางลัดที่เขากำลังจะหลบเข้าไปนั้นมีรถ 18 ล้อ2คันตีคู่กันมาช้าๆทำให้บอยด์สามารถใช้รถทั้งสองคันบังก่อนที่จะเลี้ยวเข้าซอยทางลัดของเขาเพื่อหลบตำรวจ ส่วนป๊อปก็ได้ใช้วิธีคล้ายๆกัน กลับรถแล้วขับหลบเข้าไปในซอยซึ่งสามารถทะลุไปที่ถนนสายอื่นได้โชคดีที่มีโรงแรมอยู่แล้วเขาก็เอารถไปซ่อนไว้ที่ลานจอดรถใต้ถุนโรงแรมแล้วเชคอินนอนที่โรงแรมเลย คนขับ200sxก็ได้ขับวนไปมาจนหลบตำรวจได้แล้วเข้าไปในซอยที่บอยด์หลบอยู่เขารู้ว่าบอยด์จอดรถอยู่ที่ไหนจึงขับมาจอดต่อท้าย  บอยด์เห็นแล้วจึงลงมาจากรถแล้วเดินไปที่200sxคันที่จอดอยู่ข้างหลังทันที “พี่จ๊อบ”บอยด์ถึงกับอึ้ง ”ทึ่งใช่ไหมล่ะ แกคงจะคิดว่า มีไอ้ทึ่มมาแข่งกับแก” พี่จ็อบเอ่ยขึ้น ”ทำไมเปลี่ยนรถแล้วไม่บอกกันบ้างล่ะ”บอยด์ถามขึ้น
พี่จ็อบ : ก็พี่แค่อยากให้แกตกใจเล่นๆน่ะ
บอยด์ : แล้วไปซื้อเอามาจากไหนล่ะ รถคันนี้น่ะ
พี่จ็อบ : เต๊นของคนรู้จักน่ะ เขาขายให้พี่ถูกๆ เพราะว่ามีรถอยู่คันเดียวแล้วก็ไม่มีใครซื้อ อีกอย่างเขาต้องการระบายรถด้วยพี่ก็เลยซื้อมา แต่ก็ไม่คิดเหมือนกันว่าจะฟลุ๊คได้รถที่แรงขนาดนี้
บอยด์ : ที่นั่นมี RX-7(FD3S) ขายป่ะ
พี่จ็อบ : มีอยู่คันนึงนะ สีแดง เครื่อง3โรเตอร์ด้วย เขาตั้งราคาไว้ล้านถ้วน ตอนแรกว่าจะเอาแต่เงินไม่พอ
บอยด์ : จริงเหรอ ผมกำลังหาอยู่พอดี เอางี้ละกันพรุ่งนี้พี่พาผมไปดูรถหน่อยได้ไหม เอารถพี่ไปนะ
พี่จ็อบ : ได้สิ งั้นพรุ่งนี้เอ็งไปหาข้าที่บ้านละกันตอน9โมงนะ
บอยด์ : โอเค งั้นพรุ่งนี้ผมก็ต้องขอรบกวนพี่จ็อบวันนึงละกัน
พี่จ็อบ : ไม่มีปัญหา เรามันพวกเดียวกันไม่ใช่เหรอ
บอยด์ : งั้นพรุ่งนี้เจอกันนะ ผมขอกลับบ้านก่อนละกัน ง่วงนอน เหนื่อยมากจากการหนีเมื่อกี้
แล้วรถทั้งสองคันก็ขับออกมาช้าๆ อย่างใจเย็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น บอยด์หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาแล้วกดเบอร์ป๊อปทันที  “hello ไอ้ป๊อปขอเปลี่ยนแผนนิดนึงนะ พรุ่งนี้เอ็งไปรอข้าที่อู่เลยนะเดี๋ยวข้าตามไปทีหลัง ” บอยด์เอ่ยขึ้น “เออ แล้วเจอกัน” เสียงตอบสั้นๆจากป๊อปก่อนที่จะวางหูใส่บอยด์"อะไรของมันวะ หรือว่ามันจะโกรธที่เราหนีเอาตัวรอดคนเดียววะ"

Offline R-TONG

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re:racing dragon
« Reply #1 on: September 12, 2004, 10:22:43 pm »
 ::) ::) อิอิ เเวะมาอ่านเเล้วนะค้าบ อ้อ เเนะนำหน่อยนึง เพิ่มขนาดตัวอักษรหน่อยครับ มันเล็กไปอ่านยากคร้าบ

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
« Reply #2 on: September 13, 2004, 06:03:02 pm »
ครับ แล้วผมจะพยายามนำไปปรับปรุงครับ

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
« Reply #3 on: September 14, 2004, 11:28:30 pm »
สนุกดีครับ เหมือนดูหนังเลย

Offline top

« Reply #4 on: September 18, 2004, 12:31:00 pm »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำชม ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะเขียนต่ออีกครับ ;D ;D ;D ;D

Offline top

« Reply #5 on: November 20, 2004, 09:07:24 pm »
ตอนใหม่ใกล้เสร็จแล้วครับ จะรีบอัพเร็วๆนี้

Offline R-TONG

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #6 on: February 10, 2005, 01:53:58 am »
 ;) ;) เรื่อยๆครับ รอตามตอนต่ออยู่
« Last Edit: February 10, 2005, 01:55:18 am by R-TONG »

Offline top

« Reply #7 on: February 11, 2005, 04:13:22 pm »
ถ้าไม่มีไรผิดพลาด อาทิตย์นี้แน่นอน พี่ต๋องเตรียมอ่านได้เลย

Offline top

Re:racing dragon ตอน 2 มาแล้วคร้าบ
« Reply #8 on: February 26, 2005, 01:47:05 pm »
เช้าวันรุ่งขึ้น เวลา 9.00 น.
       พี่จ็อบ ไปกันได้แล้ว ผมมารอพี่ตั้งนานแล้วนะ จะต้องให้ผมรออีกนานมั๊ยเนี่ยอยากเห็นจะตายอยู่แล้ว
พี่จ็อบ : เออๆเสร็จแล้ว เอ็งไปเปิดประตูให้ข้าได้เลย ขอใส่เสื้อก่อน
บอยด์ : ได้เลย เดี๋ยวจัดให้
พี่จ๊อบ : เออ ดีมาก ให้มันได้อย่างนี้สิไอ้น้องถึงจะเรียกว่าพวกเดียวกัน
บอยด์ : รู้แล้วน่า ไม่ต้องพูดมากรีบไปดีกว่าเดี๋ยวไม่ทัน ผมไม่อยากให้ที่อู่เขารอนาน
พี่จ๊อบ : แหม รู้สึกว่ามึงจะเร่งกูจังเลยนะ ไปกันได้แล้ว รีบไม่ใช่เหรอ
บอยด์ : แล้วจะรอไรล่ะ ออกรถได้แล้ว
              อีก30นาทีต่อมา “ตื่นสิวะไอ้บอยด์ถึงแล้วนะโว้ย” พี่จ็อบเอ่ยขึ้น “อ้าวถึงแล้วเหรอ” บอยด์พูดขึ้นมาด้วยน้ำเสียงที่ค่อนค้างงัวเงียนิดหน่อย     “เอ็งเดินไปดูรถก่อนได้เลยเดี๋ยวพี่ไปหาตัวพี่เต่าเจ้าของเต๊นก่อน แล้วจะตามไป” พี่จ๊อบพูดกับบอยด์
บอยด์ : อืม ผมไปดูรถก่อนแล้วพี่รีบตามไปนะ
พี่จ๊อบ : เออ
             “โอ้โหแม่งโครตสวยเลยว่ะเฮ้ย” บอยด์พูดขึ้นมาทันทีเมื่อได้เห็น RX-7สีแดง ฝากระโปรงดำลายเคฟล่า ไฟหน้าตายตัวทรง RE รวมไปถึงไฟท้ายแบบโดนัท และปีกหลังอันใหญ่ ยิ่งทำให้มันดูเด่นขึ้น
             “ชอบไหมล่ะน้อง” เสียงชายคนหนึ่งซึ่งบอยด์ไม่ค่อยจะคุ้นหูเท่าไหร่ “ครับผมชอบมันมาก” บอยด์ร้องตอบขึ้นมาพร้อมกับหันหลังกลับไปมอง ชายคนที่พูดนั้นยืนอยู่ข้างพี่จ็อบนั่นเอง”บอยด์ นี่พี่เต่าเจ้าของเต๊นนี้นะ” พี่จ็อบเอ่ยขึ้น”สวัสดีครับพี่”บอยด์พูดขึ้น ”ดูท่าทางน้องจะชอบรถคันนี้มากนะ จะไม่ลองลองเปิดประตูดูภายในหน่อยเหรอน้อง” พี่เต่าพูดอย่างใจดีทำให้บอยด์อดไม่ได้ที่จะดูทุซอกทุกมุม” ลองเปิดฝากระโปรงดูซิว่าถูกใจไหม” บอยด์ไม่รอช้ารีบเปิดฝากระโปรงด้วยความตื่นเต้นทันที
บอยด์ : โอ้โห นี่มัน 3 โรเตอร์ จริงๆ อย่างที่พี่จ็อบบอกซะด้วย เทอร์โบ T51R SPL.BB อีกต่างหาก พี่เต่าตั้งราคาไว้เท่าไหร่เหรอครับคันนี้น่ะ
พี่เต่า : พี่ตั้งไว้ล้านหนึ่งแสน แต่ถ้าน้องจะเอาจริงๆพี่ขายให้ได้ ล้านถ้วนเลย แต่น้องต้องจ่ายค่าภาษี ค่าโอน ค่าอะไรต่อมิอะไร เองทั้งหมดนะ เอามั๊ย
บอยด์ : งั้นผมขอลองรถดูก่อนได้ไหมพี่ ถ้าวิ่งดีแล้วแรงด้วยล่ะก็ ผมจะรีบไปเบิกเงินที่ธนาคารมาจ่ายพี่เลย
พี่เต่า : ไม่ต้องรีบร้อนก็ได้ น้องไปลองขับดูเลยดีกว่า เดี๋ยวพี่กับพี่จ็อบรออยู่ที่นี่แหละ พี่จะได้คุยกันเรื่องรถที่ซื้อไปด้วยว่ารถเป็นไงบ้าง อ่ะ เอากุญแจไป
“ขอบคุณครับพี่เต่างั้นผมขอเอาออกไปลองเลยละกัน” บอยด์พูดด้วยน้ำเสียงตื่นเต้นเล็กน้อย ก่อนจะเอารถออกไปลอง

QuiKSiLVEr

• Guest
« Reply #9 on: March 14, 2005, 02:33:49 pm »
คือผมอยากอ่านต่ออ่ะคับ ตอนใหม่หาได้ที่ไหนคับ

Offline top

« Reply #10 on: April 05, 2005, 11:47:57 am »
ตอนใหม่หาอ่านได้ที่นี่ที่เดียวแหละครับผมกำลังจะเอาลงอยู่ ;D ;D แต่ตอนนี้ต้องแก้ไขบางจุดให้มันสมบูรณ์ก่อนครับ ถึงจะเอามาลงได้ อ้อเกือบลืมไปครับว่าเรื่องของผมคงจะไม่จบง่ายๆ เพราะบางส่วนของเรื่องก็มาจากเรื่องจริงนะครับแค่รถมันไม่ใช่แค่นั้นเอง เหตุเกิดผมก็เอามาแปลงเป็นเรื่องราวให้มันสนุกก็แค่นั้นเองครับ